ผู้เขียน หัวข้อ: \\ และแล้วก็เจอ Suzuki Ciaz รุ่น ฝาครอบกะทะ วิ่งแถว อ่อนนุชจนได้ครับ \\  (อ่าน 11785 ครั้ง)

ออฟไลน์ KIK_BOSE

• Full Member
คันใหญ่ น่าจะเป็นรุ่นกลางนะครับ ไฟเลี้ยวที่กระจกไม่มี
ฝาครอบกะทะ สเกิตข้างไม่มีด้วยคับ //  8) 8) 8)

เครดิต FB  คุณ Pichai Sangsawai https://www.facebook.com/photo.php?fbid=938674512842063&set=gm.701802106608566&type=1&theater
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2015, 14:11:00 โดย KIK_BOSE »

ออฟไลน์ GolffyGolf

โดยส่วนตัวผมว่ารูปทรงดูจืดชืดไปหน่อย ไปดูตั้งแต่งานมอเตอร์โชว์แระ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
หึหึหึหึ

หุหุหุหุ

เขาตั้งใจให้งานออกแบบมัน Timeless Design ครับ

บนท้องถนนนี่ เอาจริงๆ แทบไม่มีใครเหลียวแลสายตามองเจ้านี่เลยจริงๆนะ

ตอนนี้ ขอพูดแค่นี้ละกัน

หึหึหึหึ

หุหุหุหุ

เขาตั้งใจให้งานออกแบบมัน Timeless Design ครับ

บนท้องถนนนี่ เอาจริงๆ แทบไม่มีใครเหลียวแลสายตามองเจ้านี่เลยจริงๆนะ

เอาแล้วว// มีเซอร์ไพรซ์ อะไรไหมครับเนี่ยะ หุหุหุหุหุหุหุหหุ  ;D ;D ;D ;D ;D :P :P :P :P   ผมว่าเส้นสายมันออกแนวรถตลาดหน่อย เอาใจหลายๆคน มันเลยไม่หวือหวารึเปล่าครับ ทำให้คนนึกว่า Altis รึเปล่าครับ  แต่ถ้าดูจริงๆ มันสวยนะเนี่ยะ รอรีวิวนะครับบบ  :D :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2015, 15:01:25 โดย KIK_BOSE »

ออฟไลน์ regal

• E90 320ise & E90 320dse
หึหึหึหึ

หุหุหุหุ

Timeless Design ที่พี่จิมมี่เขียนเนี่ยหมายถึง "ดูกี่ทีก็ไม่ตกยุค" หรือ "เสียเวลาเปล่ากับการออกแบบ" กันแน่ครับ  ;D ;D ;D

ขำๆนะคับ  ;D ;D ;D
มีเท่าไหร่ ใส่ไม่ยั้ง เอาให้มันส์ น้ำมันฮวบ!!!

ออฟไลน์ kenny523

• Sr. Member
ผมว่าสวยกว่า  brio am  almera  mitsu att  นะ แต่พอเป็น suzuki มันต้องสวยกว่ามากกกก มันถึงจะขายดี สวยกว่านิดหน่อยถือว่าด้อย

ออฟไลน์ Staples

ถามว่า ทรงโบราณไหม ก็ไม่ผิด

แต่เมื่อเทียบกับคู่แข่ง

Almera ใหญ่แบบแบ๊วๆ กลมๆ ทั้งคัน ไฟหน้าแสนประหลาด
Attrage รถมีจะงอยปาก ทรงป้อมๆ
Amaze รถอินเดียชอบ คันอ้วนๆ ต่อตูดนิดหน่อย ล้อเล็กๆ กันชนหน้าย้อมสีเอา ก็ถือว่าเปลี่ยนแล้ว ง่ายดี

ผมว่าทรง Ciaz ชนะขาด ยกเว้น Mazda 2 1.3 ที่ทรงทันสมัยหน่อย แต่ดูจากความแคบ และความเร็ว 0-100 ได้ 14 วิ แล้วไม่ค่อยประทับใจ จ่ายแพงกว่าอีโค่อันอื่น กลับไม่ได้เร็วกว่าชาวบ้าน

อย่าเอารูปทรงไปเทียบกับพวก Mazda 3 ครับ รถคนละราคากัน แต่ยังพอเทียบกับ Vios และ City ในเรื่องรูปทรงได้อยู่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2015, 16:15:48 โดย Staples »

ออฟไลน์ Arm

เป็นทรงรถที่ทุกเพศทุกวัยน่าจะชอบ ;D ;D
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ Lammerison

หึหึหึหึ

หุหุหุหุ

คงไม่ใช่ แปลว่า "แซยิด" นะครับ ..........................แหม.......................//ฟิีว..........ไปแล้ว

ออฟไลน์ rtong

ฝาครอบสวย

ออฟไลน์ Micjty

โดยรวมก็ยังโอเคนะครับ ไม่ขี้เหร่

ออฟไลน์ VacPlus

• Newbie
  • *
    • Facebook
มองนานๆ คนสวยต้องมองนานๆ

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
ดูกลางๆ ไม่หวือหวา ไม่โบร๊าณ เท่าไร
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ supawit

• Jr. Member
  • **
  • KIA picanto K1
ผมโอคนะครับบบ  ดูดีมีระดับในราคาอีโคคาร์  :D :D :D
"96 BENZ W124 E280 code C
"07 TOYOTA vigo prerunner E
"11 KIA picanto SE
"14 HONDA city SV
"16 HONDA HR-V E

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
อืมๆ บอดี้ดูเผินๆคล้ายๆอัลติสจริงคับ แต่ผมชอบตรงเสาซีนะ เพ่งดูนานๆดูมันโค้งมนดีคล้ายๆรถ D-segment ไปเลยคับนะน่ะ ถ้ายาวกว่านี้อีกนิดรูปทรงคล้ายๆอีคาสเลยนะผมว่า ก็ดูดีมีระดับดีนะคับ เทียบกับเพื่อนๆในกลุ่มเดียวกัน  :)

ออฟไลน์ Joe NG

มันสวยแบบเรียบๆ 

เหมือนสาวน้อย  ที่เห็นวันแรก  หน้าตาจะกลืนไปกับชาวบ้านทั่วไป
แต่มองไปนานๆ  แล้ว  ความสวยลงตัว  ก็แสดงออกมาให้เห็นเรื่อยๆ

ปล. พยายามซูมดูว่าคนขับใช่  หึหึ หุหุ มั้ย

ออฟไลน์ SaiXaiZai

รอดูตอนเคาะราคา อาจจะสวยวิีงๆ หรือ แม่เจ้าขี้เหล่ทันทีก็ได้ นะครับ

ออฟไลน์ tozmania

รอดูราคาครับ

คุณจิมมี่มีคิวขับแล้วแน่ๆ รออ่านครับ

ส่วนตัวผมว่ามันสวยลงตัวนะ
ดีกว่ารถยุคใหม่ๆ ที่ชอบออกแบบเลอะๆ
เน้นห้องโดยสารยาวๆ จนต้องหดหน้าหดท้าย
เอาเสาเอไปขี่ไว้กลางซุ้มล้อหน้า
แล้วยัดกระจกหูช้างโง่ๆที่กระจกหน้าต่างคู่หน้า
เพื่อมาทำลายทัศนวิสัยคนขับเสียยังงั้น

ออฟไลน์ Rock795

ใกล้แล้วสินะ
02' 528 iA E39
10' 525ise E60
13' Swift  GLX
16' Fortuner 2.8V 4WD

ออฟไลน์ SM.

ถ้ามาตามข่าว ผมว่า spec ค่อนข้างคุ้มมากเลยทีเดียว รถก็คันใหญ่กว่าใครด้วย

ส่วนเรื่องการออกแบบ ผมว่าด้านหลัง ดูจืดๆ

หน้าตา และรูปร่างมันถูไถไปในบรรดารถ C Segment แต่ถ้ายิ่งมองนานๆ มันจะมีความลงตัว และสวยในแบบของมันมากทีเดียวครับ  :o :o :D :D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ใกล้ๆ0ที่มีพนักงานรับรถที่ให้บริการดีเลิศที่สุดใน3โลก