ผู้เขียน หัวข้อ: เสียง แป๊ะๆๆ หลังจากดับเครื่องบริเวณใต้ท้องรถเกิดจากอะไร (benzc43)  (อ่าน 4475 ครั้ง)

ออฟไลน์ atirad82

• Newbie
  • *
ใช่เสียงจากท่อหรือเปล่า แล้วถือว่าเป็นปกติไหมครับ

ออฟไลน์ panjap

• Hero Member
โลหะหดตัว เรื่องปกติ

ออฟไลน์ Altima

เป็นหมดทุกอย่างบนโลกยกเว้นรถไฟฟ้า100%

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

• Sr. Member
น่าจะเหล็กคลายตัวแบบ คห บนๆ ว่าครับ

ออฟไลน์ Nat.Jan

• Jr. Member
  • **
เหล็กคลายตัวจากความร้อน ตามความเห็นด้านบนเลยครับ ส่วนมากจะเป็นเสียงจาก ท่อไอเสียครับ ซึ่งเป็นชิ้นส่วนที่มีความร้อนสูงครับ

ออฟไลน์ KTN88

โกดังผมหลังคาเมทัลชีท แค่แดดร่ม/แดดออก ก็เสียงดังเหมือนฝนตกแล้วครับ  ::)