ผู้เขียน หัวข้อ: ทุกท่านมีความคิดเห็นอย่างไรกับ Subaru Forester 2.0i ราคา 1.198 ล้านบาท ครับ  (อ่าน 16325 ครั้ง)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
พอดีผมเปิดไปเจอรีวิว รุ่นล่างสุดมา http://www.9carthai.com/review-2016-subaru-forester-2-0i/

ผมมองว่าราคาน่าสนใจนะครับ ไม่สูงจนเกินไป ค่อนข้างไม่แพงเมื่อเทียบกับสิ่งที่ได้มา เช่น ถุงลม 7 ใบ ระบบขับเคลื่อนสี่ล้อ full time

แต่ option ผมว่าดูหายไปเยอะมาก เช่น cruise control และก็ที่วางแขนด้านหลัง
นอกนั้นรับได้ครับ สมราคาดี ชอบทรงไฟหน้าแบบธรรมดา หน้าปัดเรียบๆ อ่านง่าย แอร์หมุนใช้งานง่ายครับ

คิดอย่างไรกันครับ กับราคานี้
เทียบกับคู่แข่ง หรือน้องเล็ก เจ้า XV 2.0I ราคา 9.98 แสนครับ

ปล..เรียนตามตรง จขกท ชอบหน้าตาของ Subaru มากกว่ายี่ห้ออื่นนะครับ เรียบๆ ดี ภายในดูโบราณแต่ จขกท ก็ชอบ เพราะดูใช้งานง่าย ไม่ต้องคิดอะไรมากมาย ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2016, 18:32:23 โดย รถสีเขียว »

ออฟไลน์ -Brian

ถ้ารับหน้าตาได้ Forester ดีกว่าครับ ตัวล่างถุงลมมากกว่า XV ตัว 1,098,000 อีกครับ
แถมภายในโปร่งกว่ากันชัดเจน

ออฟไลน์ Smith686

พอดีผมเปิดไปเจอรีวิว รุ่นล่างสุดมา http://www.9carthai.com/review-2016-subaru-forester-2-0i/

ผมมองว่าราคาน่าสนใจนะครับ ไม่สูงจนเกินไป ค่อนข้างไม่แพงเมื่อเทียบกับสิ่งที่ได้มา เช่น ถุงลม 7 ใบ ระบบขับเคลื่อนสี่ล้อ full time

แต่ option ผมว่าดูหายไปเยอะมาก เช่น cruise control และก็ที่วางแขนด้านหลัง
นอกนั้นรับได้ครับ สมราคาดี ชอบทรงไฟหน้าแบบธรรมดา หน้าปัดเรียบๆ อ่านง่าย แอร์หมุนใช้งานง่ายครับ

เทียบกับคู่แข่ง หรือน้องเล็ก เจ้า XV 2.0I ราคา 9.98 แสนครับ
    cruise control และก็ที่วางแขนด้านหลัง เป็นสิ่งที่ไม่ค่อยได้ใช้อยู่แล้ว  แต่ที่ติดใจคือเบาะหลังแบนๆเรียบๆไปหน่อย  น่าจะเว้ารับคนนั่งด้วย

ออฟไลน์ SM.

ถ้ารับหน้าตาได้ Forester ดีกว่าครับ ตัวล่างถุงลมมากกว่า XV ตัว 1,098,000 อีกครับ
แถมภายในโปร่งกว่ากันชัดเจน

ออฟไลน์ boogie2020

หน้าตาไม่ผ่านคับ
-----------------------------------------------------------
There is no spoon
-----------------------------------------------------------

ออฟไลน์ gorilla

ถ้าจะซื้อ XV Top  เพิ่มอีกแสน เอาตัวนี้ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ jes191

• Full Member
ราคารับได้ แต่ขัดใจเรื่อง cruise control ครับ
ออกต่างจังหวัดผมใช้ประจำเลย 

ออฟไลน์ Ty ESC

สำหรับผมคือ คุ้มห่าาาาาาาานห่านนนนนนน

ได้ขับ4 ถุงลม4ใบ

กว้างขวาง

แต่ถ้าซื้อ จะรอให้XT ลดลงมาอีก2แสน
เพราะอยากได้โบ

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
เบาะหลังดูแบนราบไปไหมครับนี่

เคยแอบมองเห็นเบาะหลังเปลี่ยนเป็นแอบเซ็งแทน

:( :(
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ unseen

ถ้าไมสนเรื่องหน้าตา

ส่วนตัวผมคิดว่าคุ้ม

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

cruise control และก็ที่วางแขนด้านหลัง เป็นสิ่งที่ไม่ค่อยได้ใช้อยู่แล้ว  แต่ที่ติดใจคือเบาะหลังแบนๆเรียบๆไปหน่อย  น่าจะเว้ารับคนนั่งด้วย

ใช่คับ เบาะแบนเรียบมากๆ

ออฟไลน์ porcupine

หน้าตาเหมือนรถญึ่ปุ่นเมื่อ 15 ปีที่แล้ว

ออฟไลน์ arya

• Sr. Member
เบาะดูแบนราบไป

แต่ลองไปนั่งดูแล้ว ผมว่ามันนั่งสบายมากๆ ปรับเอนได้อีก และ รถมันดูโล่งโปร่ง มากๆ

ผมว่าคุ้ม ถ้าเน้นมาใช้งานนะครับ

ออฟไลน์ Trigger-Happy

• I am different
ระวังมันลดราคาหลังซื้อไปแล้วหนึ่งสัปดาห์  :-\
รถทุกคันดูดีเมื่อมีผมขับ

ออฟไลน์ wa330

คุ้มกว่าCRV

ออฟไลน์ Thanakrit P.

• Newbie
  • *
ดีกว่าคู่แข่งเรื่องเดียวคับ
AWD Fulltime  ;D ;)

ออฟไลน์ alpha14

ซื้อเลยครับเพราะมันคือ"ซูบารุ" อย่าได้แคร์

ออฟไลน์ muying

เบาะดูแบนราบไป

แต่ลองไปนั่งดูแล้ว ผมว่ามันนั่งสบายมากๆ ปรับเอนได้อีก และ รถมันดูโล่งโปร่ง มากๆ

ผมว่าคุ้ม ถ้าเน้นมาใช้งานนะครับ

ตัวล่าง ผมหาที่ดึงเพื่อปรับเบาะไม่เจอน่ะครับ  แต่ตัว ip มีครับ

ออฟไลน์ H3T

เบาะหลัง รุ่น 2.0i 1.198 ล. ปรับเอนไม่ได้นะครับ
ปรับเอนได้แต่รุ่น 2.0i-P ครับ

ผมก็ทำใจอยู่พักนึงกว่าจะยอมรับจองรุ่น 1.198 เพราะพนักพิงที่เอนไม่ได้ก็ไม่ได้ชันเท่า CX-5

ผมเก็บส่วนต่าง 2 แสนเอาไว้สมทบทุนวาง FA20 JDM  280 ม้า หลัง หมด ประกัน 3 ปี ครับ

ปล. แว่วๆว่า สต็อก 2.0i-p เหลือ พอสมควร ครับ อาจจะมีส่วนลดช่วงสั้นๆมาอีกในไม่ช้านี้ครับ

ออฟไลน์ 2k

ถ้าอยู่ช่วงที่ต้องการรถแบบนี้พอดียังไงก็ต้องซื้อ!!!  :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ bobsan

คุ้มที่สุดในกลุ่มครับ

ถ้าไม่แคร์เรื่องศูนย์กับเรื่องรออะไหล่

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
ผมนิเตรียม ขาย crv gen3 ละครับ รอให้มันมีโปรเสริมดีๆ มีแววจัดแน่
ค่ายนี้ใช้แล้วเปลี่ยนใจยากอยู่ ทั้งๆที่มี xv แล้วคันนึง ^^
อนาคต หากงบถึง ผมว่าผมจัด outback แน่ๆ
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ starlight

หากเท้าไม่หนัก ตัวนี้ก็โอเค นั่งสบาย ช่วงล่างเกาะถนนดี 

รอ ip สิ เชื่อว่าไม่เกินปีนี้ ต้องลดลงมาอีก 100 เค

ออฟไลน์ ไทบ้าน

น่าซื้อมากๆ ครับ
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ mothsan

ตัว i ก็คุ้มนะครับ
แต่ถ้าครบๆ แบบไม่ต้องแรงมากกกก ip คุ้มมากสำหรับผม
เป็นผมนิ CRV, X-trial , CX5 , For, PJS ไม่อยู่ในสายตาผมเลยครับ

ออฟไลน์ Teera

เครื่องนี้ ใน XV ยังอืดเลย ใน Forester ต้องอืดกว่าแน่ๆ

ออฟไลน์ gorilla

เบาะหลัง รุ่น 2.0i 1.198 ล. ปรับเอนไม่ได้นะครับ
ปรับเอนได้แต่รุ่น 2.0i-P ครับ

ผมก็ทำใจอยู่พักนึงกว่าจะยอมรับจองรุ่น 1.198 เพราะพนักพิงที่เอนไม่ได้ก็ไม่ได้ชันเท่า CX-5

ผมเก็บส่วนต่าง 2 แสนเอาไว้สมทบทุนวาง FA20 JDM  280 ม้า หลัง หมด ประกัน 3 ปี ครับ

ปล. แว่วๆว่า สต็อก 2.0i-p เหลือ พอสมควร ครับ อาจจะมีส่วนลดช่วงสั้นๆมาอีกในไม่ช้านี้ครับ

วางเครื่องโบต้องดัดแปลงรึเปล่าครับ หรือว่าร้อยน็อตอย่างเดียวครับ ?

ออฟไลน์ chinjung

หน้าตาเหมือนรถญึ่ปุ่นเมื่อ 15 ปีที่แล้ว

+1  คิดเหมือนกันเลย ภายในนี่โบราณกาลมากๆ

ออฟไลน์ FyGI

ผมรอจังหวะ 2.0ip มีโปรอีกสักนิด

จะจัดเลย ผมขาย HRV รอแล้ว

ออฟไลน์ Pegasus7700

Crv. รวมๆดีกว่า
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22