ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยครับ เราไม่สามารถเปลี่ยนยาง Run Flat มาใส่ในล้อธรรมดาได้ใช่มั้ยครับ  (อ่าน 6857 ครั้ง)

ออฟไลน์ Yojinboh!!

• Full Member

คือ ถ้าในล้อรถตามปกติที่ใส่ยาง Tubeless สามารถเปลี่ยนไปใส่ยาง Run flat ได้เลยมั้ยครับ

หรือว่าต้องเปลี่ยนล้อที่ใช้สำหรับใส่ยาง Run Flat เท่านั้นครับ

ขอบคุณครับ  ;D

ออฟไลน์ choomodify

• Hero Member
ใส่ได้สิครับ แต่ราคาต่อหน่วย มันแพงกว่ายาง RADIAL ธรรมดาอยู่หลายบาทเลยนะจ้าาาา

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ยางธรรมดาขอบ 18 เส้นละ 8,000+- แต่ยาง Run Flat เส้นละเกือบสองหมื่น อยากลองสัมผัสก็ลองดูได้ครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
รู้สึกว่ายาง runflat แก้มยางจะเสริมความแข็งแรงจนขับแล้วกระด้างด้วยนะครับ

ออฟไลน์ jojow

• Sr. Member
ยาง Run Flat ที่มากับ Bmw ดอกหมดเมื่อไร หรือหมดอายุ

ผมก็เปลี่ยนเป็นยาง Radial ธรรมดาแน่นอนคับ

ตามที่กระทู้ข้างบนบอก ยาง Run Flat กระด้าง กระเด้ง มากกว่าคับ

แถมราคาแพงเกินนนส์ ด้วยคับ
2002 BENZ W220 S280 ,2002 PEUGEOT 406 D9
2004 BMW E60 525ISE ,2011 NISSAN 370Z
2011 BMW F10 525d ,2012 BMW F10 520i
2012 MAZDA BT-50PRO DBL 2.2 ,2015 TOYOTA ALPHARD SC PACKAGE
2015 PORSCHE CAYENNE S E-HYBRID ,2017 PORSCHE 718 CAYMAN S
2017 VOLVO S90D4 POLESTAR
2020 TOYOTA CROSS
2021 TESLA MODEL3

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
ใส่ได้แน่นอนคับ แต่ความแขงแรงแลกมาด้วยความกระด้างที่เพิ่มขึ้น

ออฟไลน์ veronic

• Sr. Member
ใส่ได้ครับ หาที่ตรงกับล้อคุณก็พอ แต่ run flat จะแข็งกว่า ไม่นุ่มเท่าไหร่นัก ทนทานกว่าในเรื่องการวิ่งความเร็วสูง แต่ยืดหยุ่นน้อยกว่า หากเจอสภาพถนนไม่ดี ยางจะพังได้ง่าย ข้อดีที่สุดของยางประเภทนี้คือ จะไม่มียางระเบิดครับ รถวิ่งเร็วๆยางรั่วหรือฉีดขาดจะไม่ส่งผลให้รถเสียหลัก
สรุป ความปลอดภัยเพิ่มขึ้น ความสะดวกสบายลดลง ราคาเพิ่มขึ้น

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ไม่แน่ใจว่า เป็นเพราะรถรุ่นใหม่ๆไม่มียางอะไหล่รึเปล่าถึงต้องใช้ run plat นะครับ เพราะมันสามารถขับต่อได้อีกกว่าร้อยโลแม้มีการรั่วซึม (แต่เคสนี้ต้องมีเซ็นเซอร์บอกด้วยนะ ไม่งั้นก็ไม่รู้อยู่ดี)
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ