ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 98.0 ประจำวันที่ 2 ตุลาคม 2021  (อ่าน 2664 ครั้ง)

ออฟไลน์ Be

• Newbie
  • *
Terraใหม่ จะมีสีเทานมแบบ Pro4X ไหมครับ
สนใจจะออกประมาณปีใหม่นี้

ออฟไลน์ PanchawatC.

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ
สอบถามข้อมูล พอดีสนใจ Mazda2 1.3 Hatchback High Plus (My 2018) ไว้ให้แฟนขับไปทำงานใน กทม. ไป-กลับวันละประมาณ 60km. ดูอัตรากินน้ำมันแล้วยังประหยัดสุดในกลุ่ม ระบบความปลอดภัยมีให้พอสมควร แฟนใช้รถคนเดียว 70% ผมใช้ 20% 10% เพื่อคนอื่น(ไม่ใช่รถคันแรกของบ้าน) มีปัญหาอะไรเฉพาะรุ่นไหมครับ ? รุ่นนี้ยังน่าสนใจไหมครับ? ถ้าไม่แนะนำรุ่นอื่นเพิ่มเติมได้ครับ
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Fong

• Hero Member
  • Make a Choice and Don't Look Back
ขอวิธีตรวจรถสอบรถมือสองที่เคยจมน้ำมาก่อนครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ อั๊วหล่อนมาก

• Newbie
  • *
ถ้าเอารถไป wrap สีเดิมจะเสียมั้ยครับ
เพื่อนบอกว่าต้องลอกออกก่อน 3 ปีจะไม่เสีย จริงมั้ยครับ
การดูแลรักษาแตกต่างจากสียังไงบ้างครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Steve_Davis

• Jr. Member
  • **
อยากสอบถามเรื่องรถ subaru forester หน่อยครับ
ไม่ทราบว่า เป็นรถที่ขับสนุกคล่องตัวเหมือน cx5
หรือไม่ครับ? และความสามารถในเส้นทาง offroad
ที่เป็นทางแบบโคลนๆนี่จะ สู้พวก ppv ได้ไหมครับ?

ออฟไลน์ benzworrawech

• Newbie
  • *
กำลังจะซื้อรถ 7 ที่นั่งกำลังมอง XL7 ไว้อยู่แต่เห็นว่า BRV กำลังจะเข้ามา รอดีไหมครับ
อยากได้ Honda sensing แต่ไม่แน่ใจว่าเข้ามาในไทยจะตัดทิ้งไหม หรือมีตัวอื่นแนะนำไหมครับ
งบประมาณ 7-9 แสนครับ

ออฟไลน์ blind your dream

• **
การขับรถนี่ถ้าเราตอกคันเร่งมิดบ่อยๆมีผลเสียอะไรกับรถไหมครับเพราะปกติผมเหยียบมิดบ่อยมากเช่นตอนเร่งแซง
ปล.ติดตามพวกพี่ๆมาตั้งแต่ม.ต้น จนตอนนี้ผมอยู่ปี3แล้วครับ  ☺️☺️☺️
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2021, 14:37:13 โดย Lucy »

ออฟไลน์ ezzolo69

• **
สอบถามทีมงานแต่ละคนเวลาขับเกียร์ CVT และ เกียร์ AT เวลาเหยียบคันเร่งมีการเปลี่ยนแปลงลักษณะการเหยียบการควบคุมคันเร่งไหมครับ หนือขับกันปรกติไม่ต่างกันเลยครับ

ออฟไลน์ armallstar

• **
ที่ทางรัฐจะเลิก B7 B10 ชั่วคราว และทำ B6 มาแทนเพื่อช่วงเรื่องราคาน้ำมันให้ถูกลง (ผมเข้าใจถูกไหม)
B6 มันน่าจะดีกว่า B7 B10 ใช่ไหมครับเพราะน่าจะผสมไบโอดีเซลน้อยลง แล้วรถดีเซลในไทยสามารถเติม B6 ได้เลยไหมครับ