ผู้เขียน หัวข้อ: ต่างประเทศเวลาซื้่อรถเขามีส่วนลดของแถมกันหรือเปล่าครับ  (อ่าน 3341 ครั้ง)

ออฟไลน์ chamanow88

• Sr. Member
ตามหัวข้อเลยครับ   คือผมเคยเป็นเซลล์ขายรถอเมริกายี่ห้อหนึ่ง ลูกค้าเกินครึ่งจะมีแต่ลูกค้าถามว่าแถมอะไร ลดได้เท่าไหร่(ซื้อรถหรือซื้อส่วนลดเนี่ย...) จนรู้สึกเหมือนมันเป็นมาตรฐานรถไทย    ก็เลยอยากถามว่าในต่างประเทศเวลาซื้อรถเขามีสิ่งเหล่านี้เหมือนบ้านเรามั้ย

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
ผมว่าน่าจะมีเหมือนกันนะครับ เพราะมันคือการอำนวยความสะดวกให้ลูกค้า ในการใส่ของที่จำเป็นลงไป

แต่สำหรับไทยเรา มันเหมือนว่า ต้องแถมเยอะๆ เอาคุ้มไว้ก่อน ทั้งๆที่โดยจุดประสงค์ ผมว่ามันแค่เป็นการอำนวยความสะดวกครับ คนซื้อจะได้ไม่ต้องออกไป ทำประกัน
ต่อภาษี พรบ. ติดฟิล์ม เติมน้ำ ฯลฯ ซึ่งลำบากไป

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
จะซื้อรถก็ต้องอยากได้รถสิครับ
แต่ของแถมคือของแถม ส่วนลดคือส่วนลด
2อย่างหลังช่วยเพิ่มความสะดวกให้ผู้ซื้อและช่วยให้ผู้ซื้อรู้สึกคุ้มค่ากับเงินที่เสียไปมากขึ้น
ผมเข้าใจดีเพราะเพิ่งไปจองมาหมาดๆ (รถน่ะที่ไหนมันก็ได้เหมือนกัน แต่ของเล็กๆน้อยๆเหล่านี้มันให้มาต่างกัน)
ส่วนเมืองนอกทราบมาเหมือนกับ 6162002 ครับ
แต่แถมชุดแต่ง เบาะหนังอะไรแบบนี้ยังไม่เคยเห็นนะ รู้แค่ว่าจะให้่แต่ของจำเป็นจริงๆ
 ;D ;D ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ JIRATH

ซื้อมาสองคันไม่เห็นจะมีเลย เชอะ  :D
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ golf32

• Sr. Member
ไม่ค่อยมีหรอกครับเมืองนอกรถถูกกว่าบ้านเราเยอะ อย่างมากก็ค่าจดทะเบียน
อย่างที่ออสก็จะมีราคาที่แบบเข้าไปแล้วออกรถได้เลย เค้าจะรวมหมด ค่าทะเบียนเอยอะไรเอยที่จำเป็น
เมืองไทยแพงที่ภาษีครับ ให้คนซื้อของแพงแต่ถนนยิ่งกว่าโลกพระจันทร์ >:(

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ผมคนหนึ่งละ ถามหาส่วนลดเงินสดก่อนเลย 555555 ;D