ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครติดฟิล์ม vkool x05 รอบคันมั้ยครับ ขับยากมากมั้ยครับ ตอนกลางคืน  (อ่าน 7963 ครั้ง)

ออฟไลน์ madzdoxx

• Newbie
  • *
Glc coupe ถ้าติด x05 รอบคัน. กลางคืน ข้างหน้าข้างหลังขับยากมากมั้ยครับ

พอดีเห็น x15 มันออกปรอทๆ ไม่สวยเท่า x05 เลยอยากสอบถามพี่ๆ มีใครติดรอบคันมั้ยครับ พอดีเค้าแถมแต่ vkool อ่ะคับ

ขอบคุณมากนะครับ

ออฟไลน์ TorTy

• Hero Member
ถ้าชอบฟิล์มใสเลือกง่ายครับไม่ v-kool VK Series ก็ 3M Crystalline C40 ส่วนตัวชอบ C40 ไม่ถึงกับใสเกินครับใสมากดูไม่ค่อยเป็นส่วนตัว gps easypass ผ่านไม่ต้องเจาะฟิล์ม

ที่นี่ถ้าชอบฟิล์มดำไม่อยากให้ยึดติดสองแบรนด์นี้ครับไม่ใช่ทางของเค้ามีฟิล์มดำให้เลือกทั้งสองเจ้า
แต่เป็นรุ่นๆล่างๆครับ V-kool x05 ไม่ดำสนิทนะครับถ้าติดมาจะรู้เลยข้อเสียคือมันจะเหมือนฟิล์มกันร้อนฟิล์ม

ดำทั่วไปคือข้างในจะมืดกลางคืนขับลำบากมากกันร้อนงั้นๆเคยใช้นานแล้วสมัยยังใช้ชื่อว่า G05 ถ้าจำไม่ผิดครับไปเล่นพวก ceramic film ดีกว่าครับถ้าชอบดำลองอ่านดูกระทู้เก่าที่ผมตอบนะครับไล่หาไม่ยากเพราะก่อนหน้านี้ถามเรื่องฟิล์มกันเยอะผมตอบตามการใช้งานจริง กันร้อนระดับเดียวกับตัว

ท็อปทั้งสองค่ายฟิล์มใสที่กล่าวถึงด้านบนผมเพิ่งลองติดคันใหม่มาประทับใจครับข้างในก็ใสกว่าฟิล์มดำปกติกลางคืนไม่ถึงกับต้องเพ่งครับแต่ยังไงก็แล้วแต่บานหน้าอย่าติดเกินเบอร์ 60 ผมโพสต์ยี่ห้อบ่อยๆกลัวโดนแบน

ครับอยู่มานานไม่อยากโดนไล่ออก 555+ ตังก็ไม่ได้สักบาทติดเต็มราคาเหมือนกันดีก็เลยมาบอกลองเข้าไปดูเฟสเค้าครับเห็น GLC ติดไปหลายคันแล้วผมแนะนำอย่างนี้ถ้าจะเล่นดำๆเอากันร้อนแบบชัวๆเล่นรุ่น
pro black ไปเลยครับข้างในใสกว่าในเบอร์ฟิล์มเดียวกันรุ่นเริ่มต้น CR ก็กันความร้อนดีกว่าฟิล์มดำทั่วไปเยอะละครับแต่จะมืดกว่าหน่อยมองจากข้างในแดดบ้านเราจัดตัวท็อปจบๆไปดีกว่าครับยี่ห้อหาดูเองนะครับ

ถ้าไม่เอามืดทึบเลยพอเห็นลางๆขับสบายกลางคืนในที่มืดๆเล่น 60 รอบคันได้ครับ
ถ้าเอามืดตึบเลยหน้า 60 รอบคัน 80
ที่นี่ผมเป็นห่วงถ้าใครสายตาไม่ดีไม่แนะนำเลยนะครับเอาหน้า 40 พอ รอบคัน 60 ลองไปเทียบดูครับสำหรับผมเองที่ติดมาล่าสุด หน้า 60 รอบคัน 80 ครับ

ยี่ห้ออื่นที่เคยลองใช้ที่เป็นเซรามิคเหมือนกันเข่น cardinal ก็ดีครับกันร้อนน้องๆฟิล์มใสตัวท็อปของทั้งสองค่ายหลักยังสู้ตัวนี้ไม่ได้แต่ถ้ารุ่นสูงกว่า tuxedo ของ Cardinal คือรุ่น 7 จะใกล้เคียงครับแต่ผมไม่ค่อยชอบสีที่มองออกมาจากในรถเลยตัดทิ้งไปสีออกชาเกินอันนี้แล้วแต่ชอบนะครับ

ออฟไลน์ tu

• Jr. Member
  • **
ถ้าชอบฟิล์มใสเลือกง่ายครับไม่ v-kool VK Series ก็ 3M Crystalline C40 ส่วนตัวชอบ C40 ไม่ถึงกับใสเกินครับใสมากดูไม่ค่อยเป็นส่วนตัว gps easypass ผ่านไม่ต้องเจาะฟิล์ม

ที่นี่ถ้าชอบฟิล์มดำไม่อยากให้ยึดติดสองแบรนด์นี้ครับไม่ใช่ทางของเค้ามีฟิล์มดำให้เลือกทั้งสองเจ้า
แต่เป็นรุ่นๆล่างๆครับ V-kool x05 ไม่ดำสนิทนะครับถ้าติดมาจะรู้เลยข้อเสียคือมันจะเหมือนฟิล์มกันร้อนฟิล์ม

ดำทั่วไปคือข้างในจะมืดกลางคืนขับลำบากมากกันร้อนงั้นๆเคยใช้นานแล้วสมัยยังใช้ชื่อว่า G05 ถ้าจำไม่ผิดครับไปเล่นพวก ceramic film ดีกว่าครับถ้าชอบดำลองอ่านดูกระทู้เก่าที่ผมตอบนะครับไล่หาไม่ยากเพราะก่อนหน้านี้ถามเรื่องฟิล์มกันเยอะผมตอบตามการใช้งานจริง กันร้อนระดับเดียวกับตัว

ท็อปทั้งสองค่ายฟิล์มใสที่กล่าวถึงด้านบนผมเพิ่งลองติดคันใหม่มาประทับใจครับข้างในก็ใสกว่าฟิล์มดำปกติกลางคืนไม่ถึงกับต้องเพ่งครับแต่ยังไงก็แล้วแต่บานหน้าอย่าติดเกินเบอร์ 60 ผมโพสต์ยี่ห้อบ่อยๆกลัวโดนแบน

ครับอยู่มานานไม่อยากโดนไล่ออก 555+ ตังก็ไม่ได้สักบาทติดเต็มราคาเหมือนกันดีก็เลยมาบอกลองเข้าไปดูเฟสเค้าครับเห็น GLC ติดไปหลายคันแล้วผมแนะนำอย่างนี้ถ้าจะเล่นดำๆเอากันร้อนแบบชัวๆเล่นรุ่น
pro black ไปเลยครับข้างในใสกว่าในเบอร์ฟิล์มเดียวกันรุ่นเริ่มต้น CR ก็กันความร้อนดีกว่าฟิล์มดำทั่วไปเยอะละครับแต่จะมืดกว่าหน่อยมองจากข้างในแดดบ้านเราจัดตัวท็อปจบๆไปดีกว่าครับยี่ห้อหาดูเองนะครับ

ถ้าไม่เอามืดทึบเลยพอเห็นลางๆขับสบายกลางคืนในที่มืดๆเล่น 60 รอบคันได้ครับ
ถ้าเอามืดตึบเลยหน้า 60 รอบคัน 80
ที่นี่ผมเป็นห่วงถ้าใครสายตาไม่ดีไม่แนะนำเลยนะครับเอาหน้า 40 พอ รอบคัน 60 ลองไปเทียบดูครับสำหรับผมเองที่ติดมาล่าสุด หน้า 60 รอบคัน 80 ครับ

ยี่ห้ออื่นที่เคยลองใช้ที่เป็นเซรามิคเหมือนกันเข่น cardinal ก็ดีครับกันร้อนน้องๆฟิล์มใสตัวท็อปของทั้งสองค่ายหลักยังสู้ตัวนี้ไม่ได้แต่ถ้ารุ่นสูงกว่า tuxedo ของ Cardinal คือรุ่น 7 จะใกล้เคียงครับแต่ผมไม่ค่อยชอบสีที่มองออกมาจากในรถเลยตัดทิ้งไปสีออกชาเกินอันนี้แล้วแต่ชอบนะครับ

เห็นด้วยครับ

รถที่บ้านผมใช้ทั้ง VKoool ,3M , Solargard, Hanita สรุปคือ ชอบ 3M Crystalline มากสุด ขับสบายตาไม่ใสเกินแบบ Vkool หรือ มืดเกิน อีก 2 ยี่ห้อ ฟิล์มดำ Solargard กลางคืนผมว่าขับยากกว่าHanitaอีก ผมว่าอีก2 คันจะไปลอกออกเปลี่ยนเป็น3M แล้ว ส่วนคันVKool ทนใ่ช้ไปเพราะว่าเสียดายเงิน

ออฟไลน์ Smart

• Sr. Member
แชร์ประสบการณ์ส่วนตัวเคยใช้ฟิล์มหน้า 40 ขับกลางวันร้อนเวลาแดดปะทะ ขับกลางคืนไฟรถสวนจ้ามาก ตาพร่า ...ต้องไปลอกเปลี่ยนใช้เบอร์ 60 แทน ...OK เลย ตอนหลังบานหน้าเลยใช้ 60 ตลอด ส่วนยี่ห้อนี่อะไรก็ได้ แต่เลือกที่ราคาสูงหน่อย เพราะมันตามคุณภาพ

ออฟไลน์ Dr.Jones

• Sr. Member
 :P

3M Crystalline C40 ใส ขับกลางคืนง่ายฮะ ง่ายจนคิดว่าไม่ติดฟิล์มเลย
แต่กลางวันร้อนไปนิด มือร้อนเลย

ที่สำคัญ(มาก) คือมันสวยกว่า 3M ตัวทั่วๆไปฮะ
ชนิดเดินไปเห็นรถรุ่นเดียวกันแล้วรู้สึกแตกต่างเลยล่ะ
หรือเพราะมันรู้ว่าถูก-แพง กว่ากันก็ไม่รู้นะ
ไม่สนับสนุนรถญี่ปุ่นเจ้าตลาดและรถเยอรมันมวยรอง
--ทุกรุ่น,ทุกคัน,ทุกโปรโมชั่น,ทุกกรณี--

ออฟไลน์ Stp

ถ้าต้องบังคับ V Kool แล้วติดเรื่องค่าใช้จ่าย ขอเป็นเงินส่วนลดเพิ่มมาติดเองข้างนอกดีกว่า เอาตามที่ท่านๆ ข้างบนนี้แนะนำเข้าท่ากว่าเยอะ
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ J_Serie5

ไม่ต้องไปมองข้างนอกครับมองแทบไม่เห็น ทัศนวิสัยมองเห็นได้แค่ถนนข้างหน้า และต้องใช้ไฟ xenon+ตัดหมอก(แบบไม่แยงตา) เชื่อผมเถอะ เพราะผมติดฟิล์ม 80+60 (ทั้งหมด2ชั้น) และเคยเปลี่ยนฟิล์มมาหลายสิบเบอร์แล้ว ทุกวันนี้อยากติด LED Light bar เอาไว้เปิดเวลาวิ่ง ตจว+เข้าป่า (ทำสวิทซ์แยก)

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
ตัวนี้ผมติด กระจกหลังคา Panoramic sunroof มืดดีแต่ร้อนกว่า VK ตัวมืดสุด

ออฟไลน์ force_5147

• **
ถ้าชอบเข็มๆคุณภาพดีๆ ลองดูฟิล์มดำเซรามิคของ LAMINA อีกแบรนด์เป็นตัวเลือกก็ดีครับ ผมใช้งานอยู่สีค่อนข้างเคลียดำนอกสว่างใน กลางคืนค่อนข้างชัดเจน กลางวันกันร้อนดี แถมไม่รบกวรสัญญาณดิจิตอลด้วยคับ

ออฟไลน์ Natural_Bank

• **
ผมใช้ฟิล์มใสของ3M อยู่รุ่น C40 รู้สึกว่ามันร้อนอยู่เป็นบางครั้งนะคับ เวลาเจอแดดจ้าๆนานๆตอนรถติดไฟแดงนี่ บางทีต้องเร่งแอร์เป็นประจำคับ