ผู้เขียน หัวข้อ: Chevy vs. Ford HD Truck / Ford เกิดมาแกร่งรึป่าว มาดูกัน  (อ่าน 6916 ครั้ง)

ออฟไลน์ Brownie_Guy

• Jr. Member
  • **
เจอคลิปนี้โดนบังเอิญครับผม
Chevy vs. Ford HD Truck - Bed Bend Video
Ford ยังคงสโลแกน Built Tough อยู่รึป่าว?

ออฟไลน์ MUK

• Hero Member
Re: Chevy vs. Ford HD Truck / Ford เกิดมาแกร่งรึป่าว มาดูกัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 20:18:34 »
สังเกตจากคลิปไม่เห็นมีตอนที่ chevy บรรทุกเลย จะอาการเดียวกันหรือเปล่า และการติดตัววัดว่ารถจะบิดตัวเท่าไหร่ก็ไม่ได้ทำเหมือนกันเห็นได้ชัดเจนมากๆ ว่าสร้างภาพ
 ;D แ่ต่ผมไม่ชอบทั้ง ford และ chevy ครับ

ออฟไลน์ Brownie_Guy

• Jr. Member
  • **
Re: Chevy vs. Ford HD Truck / Ford เกิดมาแกร่งรึป่าว มาดูกัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 20:25:30 »
สังเกตจากคลิปไม่เห็นมีตอนที่ chevy บรรทุกเลย จะอาการเดียวกันหรือเปล่า และการติดตัววัดว่ารถจะบิดตัวเท่าไหร่ก็ไม่ได้ทำเหมือนกันเห็นได้ชัดเจนมากๆ ว่าสร้างภาพ
 ;D แ่ต่ผมไม่ชอบทั้ง ford และ chevy ครับ

แน่ใจหรอครับว่า chevy ไม่บรรทุก และ การติดตัววัดว่าบิดรึป่าว? ไม่เหมือนยังไง
ผมดูคลิปนี้ 3 รอบ ถึงได้เอาโพสนะครับ

ตรงไหน ผมยังหาไม่เจอเลย

ออฟไลน์ Action

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 20:37:51 »
เงิบครับ ชัดเจนจริง ๆ ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 20:42:18 »
ดูธงสิครับว่าเทสโดยใคร  ;D ;D ;D ต่างจากสื่อเทสชัดเจน

ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 20:42:41 »
ยางหลังเชฟยังกะรถหกล้อ *-* เป็นล้อคู่ด้วยเท่จิงๆ

ปล.ส่วนบิดกะไม่บิดนี่ไม่ขอออกความเห็นละกันเพราะผมว่ามันดีกันคนละอย่าง

ออฟไลน์ Tonaka

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 21:11:45 »
คลิปนี้ผมเคยดูมานานแล้ว  ดูกี่ทีๆ ก็รู้สึกว่ามันเฟคๆ นะครับ   
阿蘇山

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 22:10:01 »
ส่วนใหญ่ชอบดูจาก Channel วิจารณ์ใน Youtube ของ Magazine อะครับพวก

MotorTrend , CarAndDriver , CarTech , Carbuyer , Whatcar , AutoWeek   ผมว่าเป็นกลางดีนะ  แล้วมีเหตุผลดี   

ส่วนที่มาจากบริษัทเอง ตามหลักการแล้ว ก็ต้องไม่ Discredit ตัวเองอยู่แล้วละครับ มันเลยอาจชอบมาแบบแปลกๆอะครับ
ของ Hyundai หรือ KIA  ก็ชอบมากัดนู้นนี่ชอบบ้านบ่อยเหมือนกันครับ ^^  555+

ออฟไลน์ toonze

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 23:27:04 »

คลิบนี้นานมากแล้ว ดูหลายรอบก็ทดสอบเหมือนกัน   คุณมาแปลงนะครับ ดูยังไง  สงสัยจะรักเอามาก 5555

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 23:40:16 »

แน่ใจหรอครับว่า chevy ไม่บรรทุก และ การติดตัววัดว่าบิดรึป่าว? ไม่เหมือนยังไง
ผมดูคลิปนี้ 3 รอบ ถึงได้เอาโพสนะครับ

ตรงบรรทุกน้ำหนัก ผมดูผิดพลาดเอง ครับพอดีมันเหมือนตัดต่อสลับเลยงง
แต่ว่า ตรงการวัดการบิดตัวดูใหม่นะครับผม
ของ Chevy 2.04-2.10 เขาจะัเอาชิดกันตั้งแต่แรกและจัด ตัววัดในตำแหน่งที่ตรงกัน
ของ ford 2.49-2.58 สังเกตว่าจะไม่พยายามถ่ายตั้งแต่ต้น จะตัดภาพไปเลย และจะสังเกตว่าติดไม่ตรงกันและ มันถ่างออกตั้งแต่รถยังไม่ขึ้นเลยครับผม
ผิดพลาดต้องขออภัยครับผม
และการบรรทุกน้ำหนัก ก็ไม่ได้ชั่งให้ดูก่อนทั้งสองคันว่าบรรทุกเท่ากันหรือไม่ จริงๆ ผมว่าชั่งน้ำหนักตัวรถเพื่อพิสูจน์ว่าน้ำหนักบรรทุกเท่ากันก็จะทำให้ชัดเจนยิ่งขึ้น
เหมือนที่คุณ จิ่มมี่พยายามทำให้ทุกๆ ครั้งที่ทดสอบแม้แต่เติมน้ำมันยังเติมหัวเดิมเพื่อให้เกิดความเทียงตรงที่สุด
อย่าเครียดไปเลยครับผม   ;D ;D

ออฟไลน์ Jxxx

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 06:38:09 »

ตรงบรรทุกน้ำหนัก ผมดูผิดพลาดเอง ครับพอดีมันเหมือนตัดต่อสลับเลยงง
แต่ว่า ตรงการวัดการบิดตัวดูใหม่นะครับผม
ของ Chevy 2.04-2.10 เขาจะัเอาชิดกันตั้งแต่แรกและจัด ตัววัดในตำแหน่งที่ตรงกัน
ของ ford 2.49-2.58 สังเกตว่าจะไม่พยายามถ่ายตั้งแต่ต้น จะตัดภาพไปเลย และจะสังเกตว่าติดไม่ตรงกันและ มันถ่างออกตั้งแต่รถยังไม่ขึ้นเลยครับผม
ผิดพลาดต้องขออภัยครับผม
และการบรรทุกน้ำหนัก ก็ไม่ได้ชั่งให้ดูก่อนทั้งสองคันว่าบรรทุกเท่ากันหรือไม่ จริงๆ ผมว่าชั่งน้ำหนักตัวรถเพื่อพิสูจน์ว่าน้ำหนักบรรทุกเท่ากันก็จะทำให้ชัดเจนยิ่งขึ้น
เหมือนที่คุณ จิ่มมี่พยายามทำให้ทุกๆ ครั้งที่ทดสอบแม้แต่เติมน้ำมันยังเติมหัวเดิมเพื่อให้เกิดความเทียงตรงที่สุด
อย่าเครียดไปเลยครับผม   ;D ;D

ลองดูนาทีที่ 3:02 ครับ

แต่ไอ้ที่ว่า 30x นี่เว่อร์มากๆ

ออฟไลน์ panerai

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 18:42:32 »
คลิปสุดท้าย F350 กินน้ำมันเฉลี่ยดีสุดพร้อมมีของบรรทุก 9.5 mpg = 4 km/l นี่ถือว่ามากน้อยขนาดไหนครับ?

ออฟไลน์ applebees

• Sr. Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 18:56:40 »
ผมชอบ ไอ้กัน ก็ตรงนี้แหละครับ กฎหมายรองรับให้สามารถเอาคู่แข่งมาเปรียบเทียบได้เลยยย

แต่ก็นะ การตลาด อันนี้ของ เชฟโรเล่ เขาก็โฆษณาสิ่งที่เขามีดี มาเปรียบเทียบคู่แข่งได้ ถ้าเป็นฟอร์ดก็คงเขาของดีตัวเองมาเทียบ

เคยดู Camry กับ Accord ที่อเมกาครับ เขาเอาขึ้นรถสิบล้อ จับวิ่งบนไฮเวย์ แล้วปล่อยรถทิ้งให้ตกลงมา เพื่อดูว่าคันไหนแข็งแรงกว่ากัน...

เมืองไทย ถ้าทำบ้าง ก็โดนฟ้อง 555+  >:(