ผู้เขียน หัวข้อ: มาดู Interior Mercedes W213 กันก่อนครับ.  (อ่าน 9314 ครั้ง)

ออฟไลน์ Quadrifoglio Verde

• Sr. Member
  • Remember Life is Hanging in the Balance !
มาดู Interior Mercedes W213 กันก่อนครับ.
« เมื่อ: ธันวาคม 24, 2015, 02:23:08 »
เพิ่งเห็นคลิบ

เหมือน S class มากๆ

FIAT 131 SuperBrava 1600 T/C 1981
VOLVO 850 GLT 1997
Mercedes W204 C250 CDI AVANTGARDE 2011

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
Re: มาดู Interior Mercedes W213 กันก่อนครับ.
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2015, 07:09:50 »
มานดูแก่ไปสำหรับผม

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
Re: มาดู Interior Mercedes W213 กันก่อนครับ.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2015, 07:41:16 »
สวยคลาสสิค ตามสไตล์  MB   :-*

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2015, 09:14:54 »
สวยงาม ตาม style MB

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2015, 09:18:56 »
หน้าจอแบบนี้มันดูสวยครับ ในตัวท็อป แต่เป็นตัวล่างหรือกลาง ได้แต่หน้าตาแบบในภาพ

ดูแล้วไม่ลงตัวเท่าไร  :D :D :D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2015, 09:57:08 »
 8) 8) 8)

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2015, 10:32:21 »
ปกติ จะกันให้ภายในS สวยสุด แต่ครานี้ Eสวยกว่า

ออฟไลน์ keng

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2015, 11:41:53 »
หน้าจอแบบนี้มันดูสวยครับ ในตัวท็อป แต่เป็นตัวล่างหรือกลาง ได้แต่หน้าตาแบบในภาพ

ดูแล้วไม่ลงตัวเท่าไร  :D :D :D

จอแบบในภาพนี้ดูสวยและดูดีกว่าในคลิป
แบบในคลิป ผมว่าดูทื่อๆยังไงชอบกลครับ

ออฟไลน์ localgame

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2015, 11:44:48 »
จอแบบในคลิปไม่อยากจะคิดเวลามันเสียเลย ซ่อมกันยังไงเนี่ย สงสัยเปลี่ยนลูกเดียว

onnonn

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2015, 12:39:32 »
จอแบบในคลิปไม่อยากจะคิดเวลามันเสียเลย ซ่อมกันยังไงเนี่ย สงสัยเปลี่ยนลูกเดียว
ก็ไม่เห็นแปลกนิครับ อย่างมือถือจอแตกก็เปลี่ยนเฉพาะจอ จอคอมพังก็เปลี่ยนจอได้ ทีวีก็เหมือนกัน ก็ไม่ได้ต่างอะไรกับรถที่มีหน้าปัดจอสีรวมกับไมล์ปกติเลยนิครับ แค่จอใหญ่กว่า และไม่ได้ใหญ่ขนาดจอคอม จอทีวีด้วย แถมในคลิปมันก็เป็นจอแยกกันสองจอ ไม่ได้เป็นจอเดียวกันกับไมล์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 24, 2015, 12:44:13 โดย ceedee »

ออฟไลน์ Ohmmypp

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2015, 14:19:14 »
ผมกลับชอบไมล์แบบที่มีเข็มจริงๆ มากกว่าแฮะ แต่สำหรับแบบจอจริงๆ ผมชอบของ lexus
JC TU #54

ออฟไลน์ tsubasa

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2015, 14:47:09 »
สวยมากๆ อยากให้มาขายในไทยเร็วๆ

แต่ต่อไปสายตาเราต้องจ้องสาระพัดจอจริงๆ ปกติก็จอคอม จอมือถือ จอทีวี นี่ยังจะเพิ่มจอหน้าปัดรถอีก

ออฟไลน์ mark2015

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2015, 16:08:39 »
ไม่ได้ใหญ่ขนาดจอคอมหรอกครับ ลองเสียซิ ราคาเปลี่ยนศูนย์น่าจะซื้อจอคอมได้สัก 100 จอ

เห็นในเฟชเบนซ์ จอกลางเสีย มีสองแสนหน่อยๆ
" เงินทองของนอกกาย ไม่ตายก็หาจนตาย "

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2015, 16:24:46 »
ก็ไม่เห็นแปลกนิครับ อย่างมือถือจอแตกก็เปลี่ยนเฉพาะจอ จอคอมพังก็เปลี่ยนจอได้ ทีวีก็เหมือนกัน ก็ไม่ได้ต่างอะไรกับรถที่มีหน้าปัดจอสีรวมกับไมล์ปกติเลยนิครับ แค่จอใหญ่กว่า และไม่ได้ใหญ่ขนาดจอคอม จอทีวีด้วย แถมในคลิปมันก็เป็นจอแยกกันสองจอ ไม่ได้เป็นจอเดียวกันกับไมล์

ถ้าเสียชำรุดที เปลี่ยนที่ศูนย์ราคามันไม่ถูกเหมือนจอ คอม จอมือถือ นะสิครับ ราคาคงไม่ 4-5 พันบาท กลัวมันจะ 4-5 หมื่นนะสิครับ ดีไม่ดีมีทะลุ 1 แสนบาท

Nonlamer

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2015, 17:55:41 »
งามสุดๆ สวยกว่า C เยอะเลย เผลอๆจะแจ่มกว่า S อีก

ออฟไลน์ extazy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2015, 20:38:17 »
อีกหน่อยตอนซื้อคงต้องตรวจ dead pixel กันทุกจอ 55 มีจุดเดียวไม่รับรถ

ออฟไลน์ kwancanoe

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2015, 22:26:58 »

ถ้าเสียชำรุดที เปลี่ยนที่ศูนย์ราคามันไม่ถูกเหมือนจอ คอม จอมือถือ นะสิครับ ราคาคงไม่ 4-5 พันบาท กลัวมันจะ 4-5 หมื่นนะสิครับ ดีไม่ดีมีทะลุ 1 แสนบาท

ก็ถ้าคิดจะมีเงินซื้อ ก็ต้องมีเงินดูแลครับ คนมีเงินระดับนี้ เงินค่าซ่อมแค่หลักหมื่นอาจจะเป็นแค่ <0.1% ในชีวิตเขาก็เป็นได้ครับ  ;)

ออฟไลน์ mick

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2015, 00:01:05 »

เกิน 5 หมื่นแน่นอนครับ w211 ไฟเรืองแสงดับ เปลี่ยนศูนย์คิด 50,000++

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2015, 00:29:46 »
ชอบเข็มไมค์จริงๆ มากกว่าจอแบนๆ

จอแบนๆ มันดูไม่มีมิติ นูนสูง-ต่ำ ดูไม่สวย

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2015, 02:54:28 »
ตาของผม ยังคงไม่ถึงจริงๆ ครับ
ดูขัดๆ พิกล ความเหลี่ยมของแผงหน้าปัดคอนโซลยาวๆ และจอแสดงผล มาตัดกับ ความกลมของช่องแอร์
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ localgame

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2015, 07:07:20 »

ก็ถ้าคิดจะมีเงินซื้อ ก็ต้องมีเงินดูแลครับ คนมีเงินระดับนี้ เงินค่าซ่อมแค่หลักหมื่นอาจจะเป็นแค่ <0.1% ในชีวิตเขาก็เป็นได้ครับ  ;)

คือผมก็ใช้E-Classมาแทบทุกรุ่น เพื่อนๆที่ใช้ก็มี จะบอกว่ามันไม่ใช่ทุกคนที่ซ่อมหลักหมื่นแล้วไม่รู้สึกเสียดายเงินหรือคิดว่ามันน้อย ไม่งั้นเราคงไม่เห็นเบนซ์ใหม่ออกมาซ่อมตามอู่นอก ส่วนเรื่องW213ที่เห็นจอมันล้ำๆตอนแรกผมมองว่ามันเป็นจอชิ้นเดียว ถ้าเกิดเวลามันเสียต้องเปลี่ยนทั้งแผงจอเลย ก็อาจจะดูสิ้นเปลือง แล้วจอหน้าตาแบบนี้ราคาศูนย์ผมว่าหลักหมื่นไม่รู้จะอยู่เปล่า แต่จอมันไม่ได้พังง่ายๆอะไรที่มันล้ำเกินไป ก็ต้องคิดเผื่อไว้ในระยะยาวไว้ก่อน

ออฟไลน์ WOJYEE

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2015, 12:04:39 »

คือผมก็ใช้E-Classมาแทบทุกรุ่น เพื่อนๆที่ใช้ก็มี จะบอกว่ามันไม่ใช่ทุกคนที่ซ่อมหลักหมื่นแล้วไม่รู้สึกเสียดายเงินหรือคิดว่ามันน้อย ไม่งั้นเราคงไม่เห็นเบนซ์ใหม่ออกมาซ่อมตามอู่นอก ส่วนเรื่องW213ที่เห็นจอมันล้ำๆตอนแรกผมมองว่ามันเป็นจอชิ้นเดียว ถ้าเกิดเวลามันเสียต้องเปลี่ยนทั้งแผงจอเลย ก็อาจจะดูสิ้นเปลือง แล้วจอหน้าตาแบบนี้ราคาศูนย์ผมว่าหลักหมื่นไม่รู้จะอยู่เปล่า แต่จอมันไม่ได้พังง่ายๆอะไรที่มันล้ำเกินไป ก็ต้องคิดเผื่อไว้ในระยะยาวไว้ก่อน

ถ้าจอพัง ไม่รู้ ปีแรกๆ อยู่ในประกันรึเปล่า แต่คงไม่ โชคดีขนาดเจอ  Jackpot ม้างงงงงง ฮ่าๆๆ
2010 - E coupe 250 cgi
2011 - Porsche Cayenne Diesel
2013 - E class Facelift 220 cdi
2015 - Bmw 320d
2016 - Porsche 911 Carrera (991.2) no more NA :X

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2015, 12:49:57 »
อีก 3 ปี รอผมรีวิวรุ่นนี้เลยครับ 555555 ฝันกลางวัน

ออฟไลน์ ixoxi999

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2015, 13:20:25 »
อาชีพซ่อมจอต่างๆพวกนี้ ต่อไปท่าจะรุ่งนะครับ

ออฟไลน์ Ty ESC

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2015, 10:23:30 »
ผมจำได้ว่า
W140 ผม หน้าปัดแบบเข็มนี่แหละเสีย
ล่อไปหกหมื่นกว่า

ถ้าเป็นจอแบบนี้หลักแสนแน่ๆ

ส่วนเรื่องค่าซ่อมหลักหมื่นเศรษฐีไม่บ่นนั้น

ยืนยันว่าไม่จริง

เศรษฐีตัวจริงตัวพ่อ(ไม่ใช่อาเสี่ยพ่อรวย)
เงินทุกบาท มีค่าแน่นอน ยิ่งรวยยิ่งคิดเยอะ
ไม่มีใครอยากเสียเงินกับเรื่องไม่จำเป็น ทั้งนั้นครับ

ออฟไลน์ mark2015

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2015, 11:06:50 »
ทำไมคนชอบคิดว่าคนรวยจ่ายได้

คนรวยจ่ายเท่าไหร่ก็ได้นะ

เงินไม่มีค่ารึ ยิ่งรวยยิ่งเคี้ยวมากกว่า
" เงินทองของนอกกาย ไม่ตายก็หาจนตาย "

promt

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2015, 12:29:49 »

จอแบบในภาพนี้ดูสวยและดูดีกว่าในคลิป
แบบในคลิป ผมว่าดูทื่อๆยังไงชอบกลครับ

ผมก็ว่าจอภาพนี้สวยกว่าในคลิป

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2015, 12:37:43 »
ภายในดูดีขึ้นมากครับ ชอบ

ออฟไลน์ CarameLon

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2015, 10:12:55 »
สีสันสว่างแสบตาเกินครับ  8)
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

onnonn

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2015, 11:35:12 »
ผมไม่เข้าใจนะครับ :( ในเมื่ออะไรใหม่ๆมา เกิดประเด็นแบบนี้ทุกที อยากแสดงความเห็นครับ

ที่ผมอยากจะคอมเม้นคือ ผมยกตัวอย่างเรื่องจอภาพต่างๆ แล้วคุณบอกกันว่า "ก็จอมือถือมันถูกหนิ" "ก็จอคอมมันถูกหนิ" "ก็จอทีวีมันถูกหนิ" ได้โปรดดูด้วยครับว่ามือถือราคาเท่าไร จอคอมราคาเท่าไร ทีวีราคาเท่าไร และ "รถยนต์หนึ่งคันนั้นๆ" ราคาเท่าไร จอแสดงผลของรถให้ประโยชน์อะไรกับเราบ้าง

อย่างจอมือถือมันไม่ถูกนะครับถ้าเทียบกับราคามือถือ เปลี่ยนจอคอมก็ไม่ถูกนะครับอย่าง Apple ถ้าเทียบกับราคาคอม แต่ก็เปลี่ยนกันได้ ไม่บ่น เพราะคนเราชอบมองที่ราคา "ตอนจ่าย" แต่ไม่ได้มองที่ราคาตอนซื้อ และค่าซ่อมบำรุงต้องเผื่อเท่าไร ขนาดไหน ใช่ไหมครับ

ถ้าคุณบอกว่ามีคนอื่นเปลื่ยนแล้ว "แพงมาก" หรือ คุณเปลี่ยนมา "แพงมาก" หรือ "เงินผมไม่ได้หามาง่ายๆนะ" ... ครับ แล้วในเมื่อรู้อย่างนี้แล้วก็ ทำไงล่ะ มีทางเลือกครับ ก็ใช้รถอะไรไก็ได้ที่เป็นแบบอนาล็อค รถรุ่นใหม่ๆยังมีครับ หรือไม่ก็เลือกรุ่นออพชั่นต่ำกว่าครับทีมันไม่มี หรือไม่ก็ใช้รถรุ่นเก่าต่อไปครับ สบายใจสำหรับคุณมากกว่า ถูกมั้ยครับ แต่คุณดันมีความชอบ ใฝ่ฝัน หรือไม่ก็ต้องการหน้าตาทางสังคมที่ Mercedes-Benz ดูเป็นที่หนึ่งของคนไทยมานานแสนนาน

แต่แบบนี้ไงครับถึงมีคนจำพวก ผ่อนไม่ไหว รถโดนยึด เพราะไม่วางแผนบริหารการเงินของตัวเอง หรือ ไม่พร้อมจะจ่าย ไม่อยากจ่าย

ผมแปลกใจมากๆ ว่าคนเราทำไมชอบ ตินั่น ตินู่น ตินี่ ติไปหมด กับเทคโนโลยีบางอย่างที่มันไม่ได้ใหม่เลย ซิ่งก็เป็นจอแสดงผลปกติ เหมือนที่ใช้กับ Infotainment ของรถปกติ ซึ่งไม่ได้เสียง่ายอะไรเลยนะครับ รถมันมีเป็น 10 ปีแล้ว และรถผมก็ยังใช้ได้อยู่ปกติ แต่ผมก็เตรียมพร้อมกับวันที่มันเสื่อมสภาพมาถึง

กลายเป็นว่าชอบเป็นโรคกลัวเทคโนโลยี (ที่มีมานานแล้ว) ไปก่อนโดยไร้เหตุผล กลัวว่าจะพังเร็วต่างๆนาๆ

มันมีเหตุผลที่ง่ายมากครับ "ถ้าคุณกลัวมันมากจริงๆ ไม่พร้อมจะจ่าย ก็ไม่ต้องซื้อรถแบบนี้ครับ จริงๆครับ รถอื่นก็ขับใช้งานได้" เพราะมันจะเป็นภาระทางความคิดของคุณเอง เครียดเปล่าๆครับ

ผมไม่เคยคิดเลยนะครับ ว่าเงินหาง่าย ผมก็ทำงานหาเงินมาเหมือนกัน เคยมีช่วงเวลาลำบากเหมือนกัน ทุกคนต้องลำบาก ขยัน กว่าจะประสบความสำเร็จได้
แต่คนที่เข้าใจแบบผม เค้าจะไม่บ่นเรื่องแบบนี้หรอกครับ เพราะในเมื่อตัดสินใจซื้อมาแล้วก็ต้องคิดมาแล้วเตรียมพร้อมแล้วกับค่าใช้จ่ายที่จะตามมาให้ได้

ไม่ได้บอกว่าการติทำไม่ได้นะครับ ถ้าติเพื่อก่อ แล้วทำเพื่อไปรวมตัวกันเพื่อเรียกร้องสิทธิ เพื่อให้ลดราคาอะไหล่ ถ้าทำได้ก็ดีครับ ทำเลยครับ
แต่นี่ติเพื่อต่อต้านเทคโนโลยีใหม่ๆ เพียงเพราะคิดไปก่อนว่ามันคงเสียง่ายแน่ๆ และเปลี่ยนมันแพง ตัวเองไม่พอใจ มันไม่มีอะไรดีเลยครับกับการปิดกั้นสิ่งใหม่ๆ (ซึ่งที่จริงมันก็มีมานานแล้ว)

ถ้าติเรื่อง "ดีไซน์ไม่ดี" "การใช้งานยากเกินไป" "มันช้ามาก" ติเลยครับ
ยกตัวอย่าง อย่างกับตัวไมล์ปกติ (ซึ่งก็มีจอเหมือนกันอยู่ตรงกลางอยู่ดี) คุณว่าแบบปกติสวยกว่า ดูลงตัวกว่า อันนั้นตามสบายเลยครับ ติเรื่องง่ายๆ แต่มันก็ดูมีเหตุมีผลกว่าครับ

ไม่รู้ตอบช้าไปไหม แต่ผมมาดีนะครับ แค่เห็นต่างกับบางท่านเท่านั้นเอง :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2015, 12:05:07 โดย ceedee »