ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับ bentley continental gt โฉมเก่ามือสองหน่อยครับ  (อ่าน 2480 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rayneros

• Newbie
  • *
bentley continental gt V8 โฉมไฟกระสุน (ประมาณปี2012)
มีปัญหาอะไรหรือค่าซ่อมอะไรแพงไหมครับ ถ้ารถเกือบแสนโล
หรือมีคำแนะนำอะไรไหมครับ

Mercedes-Benz C300 Cabriolet AMG Dynamic (A205 Pre-Facelift)

ออฟไลน์ paulmoderndog

• Hero Member
ส่วนตัวผมว่าราคาน่าสน ถ้ามีความสามารถหาอู่ที่มีความชำนาญซ่อมได้จริง เพราะพอแสนกิโล มันก็ต้องเปลี่ยนอะไหล่ ถ้าซ่อมถึง ซ่อมจบมันก็น่าสนเพราะถ้าซื้อเกินแสนกิโล ก็คงต้องดูอีกทีว่าใช้อะไหล่แบบไหน อะไหล่ดีไหม คือปวดหัวกว่า แต่ถ้าซ่อมดี ก็ปวดหัวน้อยกว่า รถเกือบ1แสนกิโล

ปล.ถ้าเป็น Benz S class ยังสามารถหาร้านซ่อมได้เรื่อยๆถ้าจำเป็น

ออฟไลน์ bluelawn

• Sr. Member
เท่าที่สอบถามมา อู่ประจำ audi/vw ที่ผมเข้า ซ่อมได้สบายนะครับ พื้นฐานเดียวกับ audi a8 โฉมปีเดียวกัน อะไหล่สิ้นเปลืองหรืออะไหล่บางตัวเบิกพารท audi/vw ถูกกว่าเป็นเท่าๆ ซ่อมไม่น่ากลัวเหมือนราคาป้ายแดงครับ

ที่น่าเปนห่วงคือพวก วัสดุ cosmetic ต่างๆ ที่เริ่มเสื่อม หามาทดแทน คงต้องเบิกใหม่อย่างเดียว

MacH1

• บุคคลทั่วไป
เห็นอะไหล่เทียบมีเยอะอยู่นะคับ

ใช้ forward freighter ขนส่งมาไทย บริการดีๆ

save ค่าใช้จ่ายไปได้เยอะ เอาไปลงกับ exterior, interior part 

ออฟไลน์ Rayneros

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกท่านครับ สบายใจเรื่องอะไหล่ไปหนึ่งแล้ว

แล้วพวกรายละเอียดแบบ option นี่ควรดูอะไรเพิ่มเติมไหมครับ
Mercedes-Benz C300 Cabriolet AMG Dynamic (A205 Pre-Facelift)