ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้แรก >>อยากสอบถามๆพี่ๆ ผมจะออกรถHRV สิ้นปีนี้ หรือจะรอมันเปลี่ยนโฉมใหม่  (อ่าน 4381 ครั้ง)

ออฟไลน์ auttapol

• Newbie
  • *
ผมจะออกรถHRV สิ้นปีนี้ หรือจะรอมันเปลี่ยนโฉมใหม่ดีกว่ากันครับ

พอดีกำลังชั่งใจว่าควรจะยังไงดี เพราะเท่าที่ศึกษามา รถตัว HRV เปิดตัวใหม่ล่าสุดตอนปี 2014 V.1 เพราะปีหน้าก็จะอายุครบ 5ปี อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงรึเปล่า

อยากได้ข้อเสนอแนะจากพี่ๆครับ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member

ถ้ารีบใช้รถก็ซื้อ  ถ้าไม่รีบก็รอ

ออฟไลน์ kiwiwi

อยู่ที่ปัจจัย และความพร้อมของท่านล้วนๆเลย

ถ้าซื้อโดยไม่ได้เอาคันเก่าไปดาวน์ และยังไม่รีบใช้รถ ก็รอตัวใหม่ไปเลย รถใหม่ยังไงก็ดีกว่ารถเก่าแน่นอน

หรือไม่ก็รอจนใกล้ๆ ว่าโฉมใหม่ถูกใจมั้ยก่อนก็ได้ ถ้าไม่ถูกใจ ซื้อโฉมเก่าได้ส่วนลดพอประมาณ(สำหรับค่ายนี้ เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยลดเยอะแล้ว เคลียร์สต๊อกเก่งมาก)

แต่ถ้าต้องเอารถเก่าไปเทิร์น ก็เปลี่ยนซะตอนนี้ครับ ขืนรอ รถเก่า ราคาจะตกเร็วมากครับ เร็วกว่าส่วนลดของรถค้างสต๊อกเสียอีก

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ถ้ายังรอไหว ไม่ได้รีบใช้รถ ไม่เหตุเร่งด่วน

รอได้ ก็ควรรอครับ ดีกว่า ซื้อมาได้ไม่ถึงปี รุ่นใหม่ออกตามหลังมา

ผมว่าตอนนั้นให้แลกกับส่วนลด 5 หมื่นถึงแสน ผมยังไม่เอาเลย เอาตัวใหม่ดีกว่า

ออฟไลน์ AkE

ถ้าชอบรุ่นนี้มากก้ซื้อได้ครับแต่แน่นอนครับ 2021 ตกรุ่นแน่นอน ถ้าเป็นผมๆเอา chr หรือ cx30 ต้นปีหน้าดีกว่า

ออฟไลน์ Tien.W

รอไป รอมา ก็ไม่ได้ซื้อสักที

คนบอก ปี 2021 จะเปลี่ยน คุณก็รอ

พอปี 2021 โฉมใหม่มา คนก็บอก รถใหม่ lot แรกอย่าเพิ่งซื้อ รอ 6 - 12 เดือนก่อน

พอครบ 6 - 12 เดือน ก็มีคนบอกอีกว่า รออีกปี ก็ MC แล้ว

วนไปแบบนี้ ไม่ต้องซื้อกันพอดี

สำหรับผม ถ้าไม่ได้แบบจะเปลี่ยนโฉมปีหน้า ถ้าจำเป็นต้องใช้รถ ผมก็ซื้อเลยครับ

Turbocharger

• บุคคลทั่วไป
สำหรับผมมันเก่าไปแล้วครับ

ออฟไลน์ rega

• Sr. Member
ผมอยู่กับปัจจุบัน ซื้อที่เป็นปัจจุบันครับ
มีเงาไม่มีตน

ออฟไลน์ โบตั๋น

• Sr. Member
ปัญหากันชนหน้าฉีกขาดยังแก้ไม่ได้เลย ตั้งแต่ตัวเก่าจนตัวปัจจุบัน.....

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
รอเถอะครับ ซื้อแปปเดียวตกรุ่น

ถ้าเรารอจะนานหน่อย ถ้าไม่รอจะแปปเดียว 55+

ออฟไลน์ SM.

ถ้ารีบก็ไม่ต้องรอครับ เพราะกว่าจะออก อีก 2 ปีได้

ออฟไลน์ Neshz

• Full Member
ข่าวลือจากวงใน OEM Supplier ว่า HRV จะ EOP mid-2020 แล้วครับ แต่จะมีรุ่นใหม่ ชื่อใหม่มาทดแทน ในปี 2021
เรียกง่ายๆ HRV จะไม่มีแล้วครับ (ไทย)

ออฟไลน์ sootman

• Jr. Member
  • **
รอไป รอมา ก็ไม่ได้ซื้อสักที

คนบอก ปี 2021 จะเปลี่ยน คุณก็รอ

พอปี 2021 โฉมใหม่มา คนก็บอก รถใหม่ lot แรกอย่าเพิ่งซื้อ รอ 6 - 12 เดือนก่อน

พอครบ 6 - 12 เดือน ก็มีคนบอกอีกว่า รออีกปี ก็ MC แล้ว

วนไปแบบนี้ ไม่ต้องซื้อกันพอดี

สำหรับผม ถ้าไม่ได้แบบจะเปลี่ยนโฉมปีหน้า ถ้าจำเป็นต้องใช้รถ ผมก็ซื้อเลยครับ

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ถ้ามีความจำเป็นต้องใช้รถก็ซื้อเถอะครับ อย่าไปคิดมาก แต่ถ้าไม่รีบ รอได้ก็โอเคครับ ในความเห็นส่วนตัวถ้าเป็นรถที่ใกล้เคียงกับ Hrv ผมก็ยังคิดว่า Hrv ดูน่าซื้ออยู่นะครับ

ออฟไลน์ auttapol

• Newbie
  • *
สรุปได้แล้วครับ แหะๆ ภรรยาบอกให้ซื้อเลย เนื้องจากเราต้องขับรถกลับไปบ้านภรรยา เกือบทุกอาทิตย์
เลยจองไปเรียบร้อยแล้วครับ
รับรถ 12ธันวานี้ครับ

ขอบคุณทุกๆความเห็นมากๆครับ