ผู้เขียน หัวข้อ: ก่อนจะเข้าสู่ยุครถใช้พลังงานไฟฟ้า มาย้อนดูรถยุคก่อนที่จะใช้น้ำมันกันก่อนครับ  (อ่าน 5435 ครั้ง)

ออฟไลน์ JAAP01

• Sr. Member
เพราะว่า มันยังเวิร์คอยู่นะครับ

0-100 ไม่รู้กี่วินะ

สิงห์รถบรรทุก

ออฟไลน์ Armo

• Full Member
น่าใช้ขับนอกเมืองมากครับ ;D

ออฟไลน์ koruru

คลิปข้างบน ไม่ได้ใช้น้ำมัน แล้วใช้อะไรเป็นเชื้อเพลิงอะครับ

ออฟไลน์ CRO

ออฟไลน์ mewkuzzo

• Jr. Member
  • **
คลิบบน นาที 1.40  มาจอดประชันกันด้วยแฮะ  ;D

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
คลิปข้างบน ไม่ได้ใช้น้ำมัน แล้วใช้อะไรเป็นเชื้อเพลิงอะครับ
คงเตาถ่านกับแรงดันไอน้ำละครับ
H.

ออฟไลน์ srattha

เท่อ่ะ ทึ่งที่มันยังวิ่งได้

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

มุมมองแบบพาโนรามิค 360 องศา ทัศนวิสัยเป็นเลิศ ถอยจอดก็ง่าย  ;D

ออฟไลน์ chaivat

• Full Member
0-100 คงจับเวลาไม่ได้ เพราะรถวิ่งความเร็วสูงสุดไม่เกิน 100
คงต้องย่อหน่วย เป็น 0-50 น่าจะอยูประมาณ 20-30 วินาทีมั้ง
รถไอน้ำ แต่ใช้อะไรไปต้มน้ำ อาจเป็นน้ำมันผ่านหัว Burner
แบบที่ใช้ต้มไอน้ำในปัจจุบัน หรือเป็น เชื่อเพลิงแข็ง
สังเกตุรถที่วิ่งมีแต่ปล่อยไอน้ำออก ไม่เห็นควันที่เกิดจาก
ตัวให้พลังงานความร้อนที่ไปต้มน้ำเลย คนสมันก่อนสุดยอด

ออฟไลน์ MoLee

อูว์ อยากขับจังเลย แบบนี้ ซิ ได้เท่ห์ ได้รักโลกด้วย (มั้ง?) ;D

ออฟไลน์ Northbridge

อูว์ อยากขับจังเลย แบบนี้ ซิ ได้เท่ห์ ได้รักโลกด้วย (มั้ง?) ;D

น่าจะเปลืองเชื้อเพลิงกว่านะครับ 555 มันเผาถ่านไปต้มน้ำอีกที ผิดกับรถปัจจุบัน เผาน้ำมันไปดันลูกสูบเลย