ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งข่าว กุญแจรีโมทพับได้แอคคอร์ด G8 MC มาใช้กับตัวก่อนMCได้นะครับ  (อ่าน 8252 ครั้ง)

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
ไปจัดการมาเรียบร้อยแล้ว ค่าเสียหายดังนี้

- กุญแจรีโมทพับราคา 3,300 บาทกว่าๆ
- ค่ากัดดอกกุญแจ 500 บาท
- ค่าลงอิมโมบิไลเซอร์+จูนรีโมทใหม่ 400 บาท

รูปกุญแจด้านหน้า

ด้านหลัง

กางกุญแจออกมาแล้ว

จะบอกว่าตอนแรกรีโมทจูนไม่ได้ครับ แต่อิมโมใช้ได้สตาร์ทรถติด ช่างต้องโทรไปถามฝ่ายเทคนิคที่สำนักงานใหญ่กันเลยทีเดียว เพราะรถผมเป็นคันแรกของศูนย์ที่มาเปลี่ยนรีโมทรุ่นนี้ครับ
ปล. ทำที่นครนายกที่เดิม เพราะรัตนาธิเบศน์ไม่ยอมทำให้บอกว่ามันไม่ใช่ของติดรถ สั่งกุญแจให้ได้แต่ไม่รับทำ  ??? ??? ??? ก็เลยกลับมาทำนครนายกเหมือนเดิม ใครจะทำถามศูนย์ดีๆก่อนสั่งนะครับว่ารับทำให้ไหม

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

• Sr. Member
ใช้เวลานานมั้ยครับตอนที่เอามาจูนรีโมทกับอิมโม ??

สนใจจะทำมานานแล้วครับ ข่าวลือมาบ่อยเหลือเกินว่าสั่งได้แล้ว เห็นภาพแบบนี้ค่อยรู้สึกมั่นใจหน่อยว่ามันสั่งได้แล้วจริงๆ

ใช้เวลานานมั้ยครับตอนที่เอามาจูนรีโมทกับอิมโม ??

สนใจจะทำมานานแล้วครับ ข่าวลือมาบ่อยเหลือเกินว่าสั่งได้แล้ว เห็นภาพแบบนี้ค่อยรู้สึกมั่นใจหน่อยว่ามันสั่งได้แล้วจริงๆ

รีโมทอันนี้เสียเวลาไป1วันเต็มๆ อิมโมน่ะจูนไม่นาน แต่รีโมทมันจูนไม่เข้าก็เลยเสียเวลาเยอะ บอมบ์ต้องเอารีโมทเดิม2อันไปด้วยนะครับ จูนใหม่หมดเลยทั้งรีโมทกับอิมโม ส่วนกุญแจดอกสุดท้ายที่เอาไว้ไขสตาร์ทรถอย่างเดียวจะใช้ไม่ได้แล้ว เพราะเราจะจูนเป็นกุญแจรีโมททั้ง3ดอกเลย

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
อยากทำมานานแล้วครับ  มีศูนย์ไหนทำได้บ้างครับ  นอกจากศูนย์นครนายก
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ nuttapatJazz

จริงๆ ถ้าทำร้านนอกทำได้ตั้งนานแล้วครับ ใช้ได้หลายรุ่นด้วย ESรุ่นผมก็มีคนทำแล้วหลายคนเหมือนกันครับ

;D ;D
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

จริงๆ ถ้าทำร้านนอกทำได้ตั้งนานแล้วครับ ใช้ได้หลายรุ่นด้วย ESรุ่นผมก็มีคนทำแล้วหลายคนเหมือนกันครับ

;D ;D

ใช่แบบเป็นกรอบรีโมทอย่างเดียวแต่ต้องย้ายไส้ในรีโมทมาใส่รึเปล่าครับ ถ้าแบบนั้นผมเคยซื้อมาใช้แล้ววัสดุไม่ได้เรื่องเลย พลาสติกเกรดห่วยมากๆ ใช้ได้ไม่นานก็ลอกแล้ว

อยากทำมานานแล้วครับ  มีศูนย์ไหนทำได้บ้างครับ  นอกจากศูนย์นครนายก

ไปถามที่ศูนย์เองดีกว่าครับ ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันเพราะผมถามที่รัตนาธิเบศน์ที่เดียวเขาบอกไม่รับอ่ะ

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

รีโมทอันนี้เสียเวลาไป1วันเต็มๆ อิมโมน่ะจูนไม่นาน แต่รีโมทมันจูนไม่เข้าก็เลยเสียเวลาเยอะ บอมบ์ต้องเอารีโมทเดิม2อันไปด้วยนะครับ จูนใหม่หมดเลยทั้งรีโมทกับอิมโม ส่วนกุญแจดอกสุดท้ายที่เอาไว้ไขสตาร์ทรถอย่างเดียวจะใช้ไม่ได้แล้ว เพราะเราจะจูนเป็นกุญแจรีโมททั้ง3ดอกเลย

ขอบคุณครับ ^^ พรุ่งนี้ว่าจะไปที่ศูนย์พอดี จะได้สั่งมาเตรียมไว้เลย ภาวนาให้ทางศูนย์จูนให้ด้วย 555+

ออฟไลน์ vellcap

ขอบคุณครับ เดี๋ยวถ้าพังจะเปลี่ยนตามครับ
เสียดายรีโมท CRV เปลี่ยนไม่ได้แถมกรอบแตกอีก เฮ้อออ ไอ้ที่อยากให้พังไม่พัง ไอ้ที่ไม่อยากให้พังดันพัง