ผู้เขียน หัวข้อ: มีภาพ All New Civic 2012 มาฝากครับ คาดว่ามันจะเป็น Version สำหรับบ้านเรานั่นเอง  (อ่าน 21357 ครั้ง)

ออฟไลน์ min

• Full Member
ลองชมกันดูครับ  มันก็เหมือนกับ Version จีน ที่เคยหลุดมาก่อนหน้านี้นั่นเอง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2011, 10:58:29 โดย min »

ออฟไลน์ min

.

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ขอบคุณครับ

หน้าตาแบบนี้ ถ้าบอกว่าเป็น FD MC ท่าทางจะมีคนเชื่อนะครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
เริ่มจะสลับมุขมาแล้วนะเนี่ย

Altis เอามายืดเป็นรุ่นใหม่ แต่ Civic พลิกการออกแบบ
แต่โฉมต่อไปกลับเป็นว่า Civic ยืดซะเอง
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ตัวนี้เป็นเวอร์ชั่นยุโรปครับ แต่พอดูแล้วก็น่าจะเหมือนกับเวอร์ชั่นจีนที่จะมาบ้านเราเลยครับ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

ไม่ต้องเดาแล้วครับ

โฉมนี้แหล่ะที่จะมาบ้านเราครับ

ออฟไลน์ min

สำหรับใครที่เห็นมาไม่สวย ลองชมวีดีโอตัว US  ตัวนี้ดูครับ  ผมว่าเข้าท่าเลยทีเดียว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2011, 11:13:18 โดย min »

methus zaa

พี่ homy ครับ สรุปว่ามันมาบ้านเราช่วงไหนของปีหน้าครับและว่าจะปลายปีนี้

NgoH

ไม่ถูกใจเลย ผิดหวังที่สุด เฮ้อเหนื่อยล่วงหน้า..

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

พี่ homy ครับ สรุปว่ามันมาบ้านเราช่วงไหนของปีหน้าครับและว่าจะปลายปีนี้

คาดว่าจะมาใน Motorshow 2012 ครับ และอาจจะส่งมอบในเมษา ไม่ก็พฤษภาคม

คงไม่ช้าไปกว่านี้แล้วล่ะ

civicferio

ตัวนี้เป็นเวอร์ชั่นยุโรปครับ แต่พอดูแล้วก็น่าจะเหมือนกับเวอร์ชั่นจีนที่จะมาบ้านเราเลยครับ

อย่าลืมนะจ๊ะ ว่า Civic ที่ยุโรป เขาไม่ได้ขาย ซีดาน เป็นหลัก แต่เห็นติ่งที่ตูด เนี่ย  "จีน" ฟอร์ไทยค่ะ......

ส่วนอีตัว ตูดตัด ตั้งแต่ทดสอบ นี่ก็เงียบหายไปเลย แปลก จริงๆ....

สรุป ติ่งที่ว่านี่  ใส่ไฟตัดหมอกแดง ให้แยงตาแข่งกับ วีออสเล่นๆ ชิมิ ?

methus zaa

คาดว่าจะมาใน Motorshow 2012 ครับ และอาจจะส่งมอบในเมษา ไม่ก็พฤษภาคม

คงไม่ช้าไปกว่านี้แล้วล่ะ
อ่อขอบคุณมากครับพี่ homy

ออฟไลน์ i.Arm

• Jr. Member
  • **
เอาติ่งออกป๊ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย  :-X

ออฟไลน์ cococo1

• Newbie
  • *
การออกแบบ ไม่มีอะไรดีขึ้น และไม่มีอะไรแย่ลง ผมคิดว่ามันยังไม่เกิดการพัฒนาในเรื่องของการออกแบบ ที่รับไม่ได้คือ รางเกียร กับ ปุ่มตรงคอนโซนกลาง

ออฟไลน์ Dejdazzle

ออกมาแบบนี้คู่แข่งยิ้มเลยครับ

ออฟไลน์ Nut_K

Civic FD US / CH Version Big Minorchange ชัดๆ

ออฟไลน์ Tan Int

อืม...มันสวยดีนะ

แต่ว่า
-เอาติ่งไฟท้ายเลื่อนขึ้นไปบนสุดเหมือน Accord มิดีกว่าหรือ แสกกลางยังงี้รับไม่ได้!!! หรือไม่ก็เอาออกไปเลย ประหยัดอีกนิด
-กระจัง ควรขยายอีกนิดนะ
-แล้ว Hatchback ไปไหน?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2011, 22:51:33 โดย Tan Int »
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ prai

ถ้าเป็นสีแดง คงขึ้นน่าดู ฮอนด้าแน่ใจแล้วอ๋อว่าจะขายมันไปอีก 5 ปีหรือมากกว่าน่ะ เห็นแล้วเหนื่อยแทน

ออฟไลน์ dEsiGnz

• **
ผมรู้สึกยังกับเอางานออกแบบเดิมมา M/C มากกว่า

ไฟฟ้าหน้ายังกับ City โฉมปัจจุบัน

กระจังหน้าก็คล้ายๆ เดิม

ส่วนไฟท้ายนี่ยังกับเอาไฟท้าย City iDsi ปี 02 มาทำให้มันเป็นเหลี่ยมมุมมากขึ้นเท่านั้น

แต่ยังไงรอชมตัวเป็นๆ อยู่ครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
ผมยังมองไม่ออกเลยว่าด้านหน้ามันต่างกับ US-Vers. ตรงไหน =='

ออฟไลน์ nick007

• Sr. Member
  • ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
Re: มีภาพ All New Civic 2012 มาฝากครับ คาดว่ามันจะเป็น Version สำ$
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 15:17:06 »
ผมว่าบั้นท้ายของ civic MC สวยนะ
แต่พอมาดูข้างหน้านี่ดูชัดๆๆตาไงมะรู้หง่ะ

ต้องรอดูตัวจริงคับ  ว่าจะสวยหรือไม่มสวย   ;D ;D ;D

ออฟไลน์ nuvut9

ท้ายดูไกลๆๆยังกับ CITY ZX เห้อๆเห็นแล้วท้อเลย

ออฟไลน์ Visual

ผมว่าตัวไม่มีติ่งมันก็สวยดีนะ

แต่มันควรจะเป็น city modelchange ในอีกหลายปีข้างหน้ามากกว่า

ออฟไลน์ Romeo-Kubpom

• **
นึกว่า City ขยายร่าง !!

ออฟไลน์ 2k

ผู้ชื่นชอบบ้านเราเซ้งแล้วคนอเมริกันยิ่งเซ็งหนักกว่าอีกครับ เพราะโฉมใหม่รุ่นนี้แทบจะไม่แตกต่างโฉมที่ขายในบ้านเค้าเลย อย่างที่ว่ากันแหละเป็นไมเนอชนเสียมากกว่าเครื่องอะไรก็แทบไม่เปลี่ยนแปลงเลย เมื่อก่อนแฟนๆซีวิคชอบค่อนขอดอัลติสว่าไม่เหมือนรุ่นเปลี่ยนโฉมเลยคราวนี้ซีวิคแล่นมุขนี้บ้างแล้ว เหมือนกรรมมันตามทันยังไงชอบกล  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ MoLee

เห็นcivic โฉมนี้ที่ไร แล้ว เฮ้อ!.................  :(

ออฟไลน์ Lammerison

ใครมีฝีมือ ช่วย PS เอาซิตี้ให้อ้วนใหญ่กว่าหน่อย ผมจะไปซื้อแทนซิวิคละ แรกๆ ดูสวย แต่พอดูรูปที่ จขกท.เอามาให้ดู ทำไมเห็นแต่ความขี้เหร่เนี่ย งงตัวเอง

ออฟไลน์ joufo

New Honda City  ;D

ลองใส่สีดูครับ ทำเร็วๆ ไม่ได้เก็บงานให้ละเอียดครับ สีมันเลยล้นออกไปบ้าง
เดี๋ยวว่างๆ จะทำสี Red Wine แบบ City ดู  ;D ;D

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

ลองชมกันดูครับ  มันก็เหมือนกับ Version จีน ที่เคยหลุดมาก่อนหน้านี้นั่นเอง

เหมือนจริง Civic รุ่นติ่งฟอร์ยู

สรุป ติ่งที่ว่านี่  ใส่ไฟตัดหมอกแดง ให้แยงตาแข่งกับ วีออสเล่นๆ ชิมิ ?

อยู่สูงขนาดนั้นต้องตัดหมากแล้วหล่ะ
ปล.หมาก=ช่องที่2ของหมอก (หมอก-หมาก-หมxx?)
  :D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2011, 00:20:05 โดย nuTTy »

ออฟไลน์ joufo

สีทอง และ สีฟ้า  ;D