ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเส้นทาง กรุงเทพ ฯ- พิษณุโลก ครับ  (อ่าน 30342 ครั้ง)

NgoH

• บุคคลทั่วไป
ขอเส้นทาง กรุงเทพ ฯ- พิษณุโลก ครับ
« เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 09:50:38 »
จากกรุงเทพ ไป อ.ชาติตระการ จ.พิษณุโลก  ทางไหนสะดวกที่สุดครับ
มีช้อยให้

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kobkarn9

• Newbie
  • *
Re: ขอเส้นทาง กรุงเทพ ฯ- พิษณุโลก ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 10:12:07 »
ผมว่าวิ่งเส้น กทม.-นครสวรรค์-พิจิตร-พิษณุโลก จะขับง่ายกว่าครับ มีช่วงขึ้นเขา จาก อ.วังทอง-อ.ชาติตระการ นิดเดียว

ส่วนอีกเส้น กทม.-สระบุรี-เพชรบูรณ์ จะขับยากกว่า เลี้ยวซ้ายจาก แยก อ.หล่มสัก เจอเขาโหดกว่าเยอะ (แบบทางไปเขาค้อ)

ขอให้เดินทางปลอดภัย นะครับ

( อยากทานอะไรอร่อยถามได้นะครับเดียวแนะนำให้ )

ออฟไลน์ Yojinboh!!

• Full Member
Re: ขอเส้นทาง กรุงเทพ ฯ- พิษณุโลก ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 10:16:03 »
ผมว่าวิ่งเส้น กทม.-นครสวรรค์-พิจิตร-พิษณุโลก จะขับง่ายกว่าครับ มีช่วงขึ้นเขา จาก อ.วังทอง-อ.ชาติตระการ นิดเดียว

ส่วนอีกเส้น กทม.-สระบุรี-เพชรบูรณ์ จะขับยากกว่า เลี้ยวซ้ายจาก แยก อ.หล่มสัก เจอเขาโหดกว่าเยอะ (แบบทางไปเขาค้อ)

ขอให้เดินทางปลอดภัย นะครับ

( อยากทานอะไรอร่อยถามได้นะครับเดียวแนะนำให้ )

เส้น กทม.-นครสวรรค์-พิจิตร-พิษณุโลก อีกเสียงครับขับง่ายจริงๆ

NgoH

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 10:20:27 »

อยากซิครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ OsSn

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 10:54:51 »
ผมมีญาติอยู่จังหวัดพิษณุโลก เลยต้องขับรถไปเยี่ยมอยู่บ่อยๆ ส่วนใหญ่จะใช้เส้นทางสีทึบอ่ะครับ

ก็คือเส้น นครสวรรค์-พิจิตร-พิษณุโลก อย่างที่คุณ kobkarn9 บอกแหล่ะครับ

ขับง่ายจริงๆ เพราะส่วนใหญ่เป็นทางตรง จะมีเลี้ยวบ้างเวลาเข้าตัวเมืองนครสวรรค์

ออฟไลน์ johnlee

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 11:16:14 »
ระวังช่วงขับผ่านหลังจรเข้ ในจ.พิจิตรหน่อยละกัน  แถวๆอ.บึงนารางน่ะละ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

NgoH

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 11:23:53 »
ระวังช่วงขับผ่านหลังจรเข้ ในจ.พิจิตรหน่อยละกัน  แถวๆอ.บึงนารางน่ะละ

ระวังอะไรครับ ทางอุบัติเหตุบ่อยหรือเปล่า

ออฟไลน์ maair

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 11:41:32 »
เส้นที่สีทึบ นั่นไปทาง ตากฟ้า แล้วไปออก อ.วังทอง นะครับ ซึ่งถ้าจะไปชาติตระกาลต่อ เส้นนี้ก็ใกล้ดีครับ ไม่ต้องเข้าเมือง แต่ทางช่วง ตากฟ้า ไปถึง บ้านโพธ์ นครสวรรค์ จะเป็น 2 เลน และค่อนข้างพังนะครับ เพราะเส้นนี้สิบล้อวิ่งเยอะ อีกอย่าง ปั้มน้ำมัน ก็จะน้อยด้วยครับ แนะนำให้เข้าปั้มที่สิงห์บุรี ก่อนจะเข้าตากฟ้านะครับ

ถ้าอยากขับสบาย ๆ แนะนำว่า ให้วิ่งทางสาย 32 ออกจาก วังน้อย อยุธยา ตรงเข้า อ.เมือง นครสวรรค์ เลยครับ แล้วไปต่อถนน 117 ยาวถึงแยก บ้านคลอง ที่พิษณุโลกเลย เส้นนี้ตรงอย่างเดียว ถนน 4 เลน จะมีรถติดนิดหน่อย ตอนเข้าเมืองนครสวรรค์ครับ

เดินทางปลอดภัยนะครับ ส่วนลูกเสือ จะมีแถว อินทร์บุรี ส่วนมากจะจับขาเข้ากรุงเทพมากกว่าครับ  ;D

ออฟไลน์ Pasakorndvm

• Hero Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 12:13:50 »
เส้นที่สีทึบ นั่นไปทาง ตากฟ้า แล้วไปออก อ.วังทอง นะครับ ซึ่งถ้าจะไปชาติตระกาลต่อ เส้นนี้ก็ใกล้ดีครับ ไม่ต้องเข้าเมือง แต่ทางช่วง ตากฟ้า ไปถึง บ้านโพธ์ นครสวรรค์ จะเป็น 2 เลน และค่อนข้างพังนะครับ เพราะเส้นนี้สิบล้อวิ่งเยอะ อีกอย่าง ปั้มน้ำมัน ก็จะน้อยด้วยครับ แนะนำให้เข้าปั้มที่สิงห์บุรี ก่อนจะเข้าตากฟ้านะครับ

ถ้าอยากขับสบาย ๆ แนะนำว่า ให้วิ่งทางสาย 32 ออกจาก วังน้อย อยุธยา ตรงเข้า อ.เมือง นครสวรรค์ เลยครับ แล้วไปต่อถนน 117 ยาวถึงแยก บ้านคลอง ที่พิษณุโลกเลย เส้นนี้ตรงอย่างเดียว ถนน 4 เลน จะมีรถติดนิดหน่อย ตอนเข้าเมืองนครสวรรค์ครับ

เดินทางปลอดภัยนะครับ ส่วนลูกเสือ จะมีแถว อินทร์บุรี ส่วนมากจะจับขาเข้ากรุงเทพมากกว่าครับ  ;D
เส้นนี้แหล่มครับ ตอนเข้านครสวรรค์ติดหน้าบิ๊กซี แค่นั้นเอง
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ toonnazaone

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 16:32:32 »
เส้น กทม.-นครสวรรค์-พิจิตร-พิษณุโลก อีกเสียงครับขับง่ายจริงๆ
ผมอยู่พิดโลกครับ