ผู้เขียน หัวข้อ: คลิป Spy Video Honda HR-Vครับ  (อ่าน 4116 ครั้ง)

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
คลิป Spy Video Honda HR-Vครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 22:24:06 »
ทดสอบครอสโอเวอร์เล็ก Honda Vezel ครับ

Honda Vezel ปี 2015 SUV เล็กพื้นฐาน Honda Jazz ที่ยุโรป แย้มอาจมีเครื่องยนต์เทอร์โบให้เลือก
หลังจากที่ฮอนด้าได้เผยโฉม ฮอนด้า วีเซล (Honda Vezel) หรือที่รู้จักกันอีกชื่อหนึ่งว่า ฮอนด้า เอชอาร์-วี (Honda HR-V) เป็นที่เรียบร้อยแล้วที่บ้านเกิด ก็ถึงคราวที่เจ้าครอสโอเวอร์พื้นฐานฮอนด้า แจ๊ส (Honda Jazz) จะได้ออกสู่ตลาดโลกเสียที โดยล่าสุด มีการพบมันถูกทำการวิ่งทดสอบอยู่ที่ถนนบริเวณเทืองเขาแอล์ป ทวีปยุโรป
จากรูปโฉมแล้ว ฮอนด้า เอชอาร์-วี รูปโฉมยุโรปนั้นแทบไม่มีความแตกต่างจากรุ่นที่เปิดตัวจำหน่ายในประเทศญี่ปุ่นก่อนหน้านี้เลย แต่อาจจะมีการเปลี่ยนรายละเอียดของไฟหน้าและกันชนเล็กน้อยเพื่อให้เข้ากับความชอบของชาวยุโรปมากขึ้น ส่วนด้านเครื่องยนต์คาดว่าในโฉมยุโรปจะมีเครื่องยนต์ให้เลือกถึง 3 รุ่น ได้แก่ เครื่องยนต์เบนซิน ขนาด 1,500 ซีซี เครื่องยนต์ดีเซลเทอร์โบขนาด 1,600 ซีซี และเครื่องยนต์เบนซินเทอร์โบ ขนาด 1,500 ซีซี

สำหรับการเปิดตัวนั้น คาดว่าจะเผยโฉมที่ยุโรปภายในงานแสดงรถยนต์ Paris Motor Show เดือนตุลาคมนี้
ส่วนของไทยนั้นคาดว่าจะได้เห็นกันในงาน Motor Expo ปลายปีนี้

ที่มา www.kapook.com ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: คลิป Spy Video Honda HR-Vครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2014, 02:54:19 »
ไม่ต้องไปหาเว็บ Kapook ให้เสียเวลาหรอกครับ

ผมเขียนเอาไว้ตั้งแต่ ต้นปีแล้ว ที่นี่

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=7036

ลองอ่านดูก่อนเถิดครับ

ออฟไลน์ tsubasa

Re: คลิป Spy Video Honda HR-Vครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2014, 08:51:53 »
คันจริง ระหว่าง NEW X TRIAL vs VEZEL ตัวไหนน่าใช้กว่ากันครับคุณจิมมี่

ออฟไลน์ puay

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2014, 09:31:26 »
ปีหน้า ได้คิว หวานใจ เปลี่ยนรถ รอเทียบแค่ 2 ตัว นี้แล้วแหละ แล้วเจอกัน ไม่ HR-V ก็ CX-3   

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2014, 11:58:12 »
ไม่ต้องไปหาเว็บ Kapook ให้เสียเวลาหรอกครับ

ผมเขียนเอาไว้ตั้งแต่ ต้นปีแล้ว ที่นี่

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=7036

ลองอ่านดูก่อนเถิดครับ

ขออภัยได้วยครับ พี่จิมมี่ ผมพึ่งเข้ามาสมัครสมาชิก เลยไม่รู้ครับ ลบกระทู้นี้ได้เลยครับ ขอบคุณครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์