ผู้เขียน หัวข้อ: CRV Minor จะมาช่วงงาน Motor show นี้ไหมครับ  (อ่าน 13665 ครั้ง)

ออฟไลน์ Boycm009

• Sr. Member
CRV Minor จะมาช่วงงาน Motor show นี้ไหมครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2020, 09:57:26 »
สอบถามครับ CRV Minor จะมาในช่วงเดือนหน้าที่งาน Motor show นี้ไหมครับ ที่บ้านสนใจจะออก CRV 2.4 EL ถ้าตัว Minor มาจะได้รอก่อน เพราะข่าวยังเงียบอยู่เลยครับ

ออฟไลน์ APIJACK

• Full Member
Re: CRV Minor จะมาช่วงงาน Motor show นี้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2020, 11:33:31 »
เห็นคุณจิมมี่เคยตอบว่ามาทันในรายการนะครับ แต่ตอนนี้ตัวเก่าก็ลดเยอะมากนะครับ ถ้าไม่เอาตัวท๊อปตัวเก่าน่าสนใจครับ

ออฟไลน์ chok_nont

• Jr. Member
  • **
Re: CRV Minor จะมาช่วงงาน Motor show นี้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2020, 12:18:16 »
80% มาโชว์ใน Motorshow โดยจะรับจองแต่น่าจะเริ่มส่งมอบก็เดือน 5-6 เป็นต้นไป
20% ไม่มาเพราะประเมินสถานการณ์จาก COVID-19 เห็นควรเลื่อนไปสัก 3 เดือนในสภาพสังคมและการตื่นตัว ลดกลับลงมาระดับปกติก่อน

แต่ว่าผมว่าไม่เลื่อนหรอก แผนการตลาดไม่เลื่อนโดยง่าย แต่แผนโปรโมทอาจจะเลื่อนออกไปมากกว่า

CR-V Minorchange ไม่มีอะไรใหม่เลย ยกเว้น Wireless charger กับ Active Safetyที่มาเฉพาะรุ่น Top เท่านั้น + กันชนหน้า ที่เปลี่ยนไปแบบไม่สวย + ล้อแม็กลายใหม่    ส่วนเครื่อง Hybrid หากเข้ามา ก็คงแพงกว่าตัว Top ในปัจจุบันไปอีก
ดังนั้น
หากที่คุณต้องการไม่ใช่ของที่เพิ่มมาใหม่ใน Minorchange ...ซื้อรุ่นก่อน MC ที่มีส่วนลด 100K-200K ดีกว่า

ออฟไลน์ Nut_K

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2020, 14:35:48 »
ถ้าโอเคกับโฉมก่อน Minor ผมว่าก็น่าเล่นนะครับ เห็นมีคนในคลับได้ส่วนลด 150k + ดอก 0.79 มา

ออฟไลน์ David007

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2020, 15:35:41 »
80% มาโชว์ใน Motorshow โดยจะรับจองแต่น่าจะเริ่มส่งมอบก็เดือน 5-6 เป็นต้นไป
20% ไม่มาเพราะประเมินสถานการณ์จาก COVID-19 เห็นควรเลื่อนไปสัก 3 เดือนในสภาพสังคมและการตื่นตัว ลดกลับลงมาระดับปกติก่อน

แต่ว่าผมว่าไม่เลื่อนหรอก แผนการตลาดไม่เลื่อนโดยง่าย แต่แผนโปรโมทอาจจะเลื่อนออกไปมากกว่า

CR-V Minorchange ไม่มีอะไรใหม่เลย ยกเว้น Wireless charger กับ Active Safetyที่มาเฉพาะรุ่น Top เท่านั้น + กันชนหน้า ที่เปลี่ยนไปแบบไม่สวย + ล้อแม็กลายใหม่    ส่วนเครื่อง Hybrid หากเข้ามา ก็คงแพงกว่าตัว Top ในปัจจุบันไปอีก
ดังนั้น
หากที่คุณต้องการไม่ใช่ของที่เพิ่มมาใหม่ใน Minorchange ...ซื้อรุ่นก่อน MC ที่มีส่วนลด 100K-200K ดีกว่า
Active Safety นี่ใช่ Honda Sensing แบบที่ใส่ใน Accord ป่าวครับ

ออฟไลน์ Boycm009

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2020, 16:54:25 »
Active Safety นี่ใช่ Honda Sensing แบบที่ใส่ใน Accord ป่าวครับ จะมาลงใน TOP เบนซินไหมครับ
ที่อยากได้คือตัวนี้แหละครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2020, 17:22:30 »
น่าจะได้เห็นกันในงาน Motor Show นี้แหละครับ

ออฟไลน์ pua45

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2020, 21:14:01 »
ตอนนี้อยากรู้ราคาแล้ว

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 01, 2020, 11:23:23 »
ได้เห็นแน่ๆ