ผู้เขียน หัวข้อ: มือสอง toyota wish ปี05 ยังน่าเล่นอยู่ไม๊ครับ  (อ่าน 5567 ครั้ง)

ออฟไลน์ hazaii

• Newbie
  • *
ขอถามเป็นข้อๆนะครับ

1.toyota wish ปี05 ราคาถูกกว่าตลาดพอสมควร ญาติๆขายให้ สภาพโอเค ยังน่าสนอยู่ไม๊ครับ
2.เรื่องอะไหล่ ค่าบำรุงรักษา ระยะยาวต่อไปอีกซัก 5-6ปี เป็นยังไงบ้างครับ
3.ถ้าติดแก๊ส จะเวิร์คไม๊ครับ

ออฟไลน์ kibrain

• Jr. Member
  • **
Re: มือสอง toyota wish ปี05 ยังน่าเล่นอยู่ไม๊ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 13:13:29 »
สวย ทน คุ้ม สุดยอดรถ ผมเคยใช้อยู่3ปี ตอนขายยังลังเลอยุ่เกือบปีว่าจะหารถดีๆแบบนี้ได้ที่ไหนอีก

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
Re: มือสอง toyota wish ปี05 ยังน่าเล่นอยู่ไม๊ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 13:51:31 »
ราคาที่ว่า เท่าไหร่เหรอครับ  ถูกของท่าน แต่อาจไม่ถูกราคาตลาด

อ่อ รถโตโยต้า วิซ  จะมีปัญหาหน่อย หากนั่งหลายคน เพราะ  ไม่มีแอร์แถวหลังเลย

นอกเหนือจากนั้น ก็ใช้ง่าย ทน ทาน ตามสไตล์พี่โตเค้าแหละครับ

เพียงแต่ รถหลายปีแล้ว อาจมีได้เปลี่ยนอุปกรณ์  หนักๆ  เพิ่มขึ้นบ้าง

แต่อยู่เกณฑ์ที่  ตามระยะทางและเวลาของมันแหละครับ

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 14:33:22 »
ถูกกว่าเยอะไหมครับ ผมเคยใช้อยู่ตอนมาใหม่ๆ เป็นรถที่ดี ติดเด้งนิดๆ แถว3ไม่ค่อยโดนแอร์ ผมว่าอะไหล่น่าจะหาได้เยอะอยู่

ออฟไลน์ Angtuan

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 14:50:56 »
1.toyota wish ปี05 ราคาถูกกว่าตลาดพอสมควร ญาติๆขายให้ สภาพโอเค ยังน่าสนอยู่ไม๊ครับ
  = เรื่องราคาอยู่ที่ความพอใจและตกลงทั้ง2ฝ่ายครับ สำหรับมือ2 ปี05 ราคาน่าเสียดายของจนผมไม่ขายครับ

2.เรื่องอะไหล่ ค่าบำรุงรักษา ระยะยาวต่อไปอีกซัก 5-6ปี เป็นยังไงบ้างครับ
  = ราคาอะไหล่กับค่าบำรุงรักษา ถ้าไม่ซีเรียส บางอย่างผมใช้ของเทียบเอาครับ เพราะบางอย่างของแท้ก็เอาเรื่องอยู่
     ส่วนราคาอะไหล่ตัวถัง ผมว่า แพงงงงงง มหาโหดครับ เช่น ไฟหน้าข้างละ 2หมื่น8พันครับ!(มือ1) แนะนำให้ทำประกันชั้น1ไว้ครับ
     ที่น่าห่วงสำหรับ wish ที่อายุจะเข้า 10ขวบ ก็มี พัดลมหน้าหม้อน้ำ กับ ช่วงล่าง เช่น เพลา กับ แรคพวงมาลัย

3.ถ้าติดแก๊ส จะเวิร์คไม๊ครับ
  = ข้อนี้ให้ท่านอื่นตอบครับ ผมไม่ได้ติดแก๊ส

;)

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 15:51:17 »
ขอบคุณทุกท่านครับ  ;D

ส่วนราคาเทียบกับตามเว็ปมือ2ที่ลงประกาศกันไว้ ผมได้ราคาถูกลงเกือบครึ่งนึงเลยครับ

ออฟไลน์ ichok

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 15:55:46 »
เฉพาะหน้าตาผมว่า ยังสวยสปอร์ตอเนกประสงค์น่าใช้ได้อีกนานครับ

ออฟไลน์ mewzabahl

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 15:56:56 »
ขอบคุณทุกท่านครับ  ;D

ส่วนราคาเทียบกับตามเว็ปมือ2ที่ลงประกาศกันไว้ ผมได้ราคาถูกลงเกือบครึ่งนึงเลยครับ
ถ้าได้ราคาตามนั้น ผมว่าน่าสนใจอย่างมากมาก และเป็นญาติขายให้น่าใว้ใจกว่าเราไปซื้อรถของคนอื่นที่ไม่รุ็ประวัติครับ  ;D

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 21:05:10 »
รถคนรู้จัก ถ้ารู้ประวัติ ไม่มีชนหนัก เครื่องไม่เคยฮีต ชอบก็จัดไปได้ครับ

อะไหล่ตัวถังแพงจริงครับ อย่าชน เบิกนานด้วย แต่ถ้ารับของเทียบ ตัวถังเซียงกงได้ ก็ลดภาระไปได้ครับ

อะไหล่เครื่องอย่ากลัว โตโยต้า ครับ มีเยอะมาก  (ไม่นับ Prius, HV ทั้งหลาย)

ราคาตลาดตอนนี้ 3.5 แสน ข้างบ้านผมขายอยู่คันนึง จอดมาสองเดือนละครับ สนใจก็มาช่วยสนับสนุนเฮียเขาได้ครับ ถนนทรงพล นครปฐม

รถรุ่นนี้ มีปัญหาคือ แอร์ไม่เย็น เพราะมันไม่มีตู้แอร์หลัง เวลาอากาศร้อน ๆ เอาเรื่องเลย ถ้ากั้นด้านหลังได้จะเย็นขึ้นเยอะครับมีคนทำฉากกั้น แล้วล้มเบาะไว้

เลขกิโล 299999 แล้วมันจะหยุดเดิน ทำให้เป็นรถที่มีคนกรอไมล์กันเป็นเรื่องปรกติ ครับ

ดูรถให้ได้สภาพดี ๆ ก่อนครับ รถมือสอง ได้มาดี ก็แค่ดูแลต่อ ได้มาไม่ดี ซ่อมทั้งชาติ

ออฟไลน์ accord

• CLS 250d AMG :)
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 21:21:03 »
รถคนรู้จัก ถ้ารู้ประวัติ ไม่มีชนหนัก เครื่องไม่เคยฮีต ชอบก็จัดไปได้ครับ

อะไหล่ตัวถังแพงจริงครับ อย่าชน เบิกนานด้วย แต่ถ้ารับของเทียบ ตัวถังเซียงกงได้ ก็ลดภาระไปได้ครับ

อะไหล่เครื่องอย่ากลัว โตโยต้า ครับ มีเยอะมาก  (ไม่นับ Prius, HV ทั้งหลาย)

ราคาตลาดตอนนี้ 3.5 แสน ข้างบ้านผมขายอยู่คันนึง จอดมาสองเดือนละครับ สนใจก็มาช่วยสนับสนุนเฮียเขาได้ครับ ถนนทรงพล นครปฐม

รถรุ่นนี้ มีปัญหาคือ แอร์ไม่เย็น เพราะมันไม่มีตู้แอร์หลัง เวลาอากาศร้อน ๆ เอาเรื่องเลย ถ้ากั้นด้านหลังได้จะเย็นขึ้นเยอะครับมีคนทำฉากกั้น แล้วล้มเบาะไว้

เลขกิโล 299999 แล้วมันจะหยุดเดิน ทำให้เป็นรถที่มีคนกรอไมล์กันเป็นเรื่องปรกติ ครับ

ดูรถให้ได้สภาพดี ๆ ก่อนครับ รถมือสอง ได้มาดี ก็แค่ดูแลต่อ ได้มาไม่ดี ซ่อมทั้งชาติ
ข้างบ้านท่านตั้งขายเท่าไหร่ครับ   วานสอบถามให้ที รถปีอะไร สีอะไร ราคาเท่าไหร่   ขอบคุณครับ ^^

ออฟไลน์ GaB

• Full Member
  • #StickShiftLife
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 21:22:10 »

อะไหล่เครื่องอย่ากลัว โตโยต้า ครับ มีเยอะมาก  (ไม่นับ Prius, HV ทั้งหลาย)

ไมล์ไปได้ 299,999 กม.นี่ความรู้ใหม่เลยครับ :o

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 23:09:21 »
แอร์แถวหลัง ผมเคยเห็นร้านรับทำนะครับ

ร้านแอร์ดัง ย่าน สะพานใหม่

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2014, 02:49:50 »
น่าใช้มากๆครับ ยังสวยอยู่เลย

1.โอเคเลยครับซื้อกับคนรู้จัก รู้ประวัติ
2.หายห่วงนะ โตโยต้าซะอย่าง
3.ติดได้ครับปกติเลย

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2014, 22:45:38 »
ขอบคุณทุกท่านครับ  ;)