ผู้เขียน หัวข้อ: ลบ  (อ่าน 13230 ครั้ง)

preme123

• บุคคลทั่วไป
ลบ
« เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 19:36:30 »
ลบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2019, 02:09:51 โดย preme123 »

ออฟไลน์ valent

• Sr. Member

Huper Optik คันนี้บานหน้า HC40  รอบข้าง HC05
กันร้อนได้ดีพอสมควร
กลางคืนกระจกมองข้าง มองลำบากหน่อยครับ
เพราะมีเงาสะท้อนจากภายในไปตีที่กระจก
และถ้าฝนตกลำบากขึ้นอีกหน่อย ต้องระวังมากขี้น
แต่บานหน้า กลางคืนมองเห็นชัดเจน
ราคาตอนโปรโมชั่น  11,000  ตอนนี้อาจสูงกว่านิดหน่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2012, 20:10:23 โดย valent »
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

preme123

ครับ ขอสอบถามเพิ่มเรื่อง ฟีล์มสะท้อนภายใน ทำให้มองออกไปภายนอกไม่ชัดนี่ Huper Optik จะเป็นหนักก่วา หรือ V-cool จะดีก่วาครับ

ออฟไลน์ valent

• Sr. Member
ครับ ขอสอบถามเพิ่มเรื่อง ฟีล์มสะท้อนภายใน ทำให้มองออกไปภายนอกไม่ชัดนี่ Huper Optik จะเป็นหนักก่วา หรือ V-cool จะดีก่วาครับ

ไม่ถึงกับหนักมากครับ  รบกวนบ้าง เลยต้องเพิ่มความระมัดระวัง
แต่กระจกมองหลังหายห่วง  ไม่มีรบกวน
เปรียบเทียบ 2 ตัว ไม่แน่ใจครับ เพราะคันที่ติด V kool ผมขับแต่กลางวัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 13, 2012, 16:24:45 โดย valent »
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ a-k-e

• Full Member
ไม่แนะนำ Huper Optik ครับ
ปัญหาเป็นเฉพาะของผมนะ คือฟิล์มบานหน้าพอทำแล้วมันมีปัญหา
เป็นริ้ว ๆ เหมือนเราดึงฟิล์มแล้วมันยืดจากกัน คล้าย ๆ กับเอาเล็บจิกฟิล์มแล้วขูดแรง ๆ
ตอนนี้มีอีกรอย เป็นรอยแยกแบบเส้นตรงแนวตั้งยาวฟุตนึงเลย
ไม่รู้เป็นที่กระจกร้อนแล้วมีปัญหา หรือว่าเพราะอะไรกันแน่
คือดูมันก็ไม่สะดุดตาหรอกนะครับ แต่พออยู่ในมุมที่สะท้อนแสงพอดีแล้วมันน่าเกลียดมาก
ถ้าอยู่ในมุมวิสัยทัศน์คนขับ ... รับประกันว่ารับไม่ได้ครับ

ผมว่าว่าง ๆ จะไปเคลมเพิ่มเงินแล้วเปลี่ยนเป็น V-Cool แล้วครับ

V-Cool โลดครับ

ออฟไลน์ samgler

• Full Member
ไม่ลองดู solar gard หรือครับ
ผมลองตามที่เพื่อนๆ ใน HLM
ดีมากๆ ครับ ราคาก็ถูกกว่า V-Kool เกือบ 3 เท่าตัว

ข้อดีคือข้างนอกมืด ข้างในใส และไม่ร้อน ไม่กวน GPS ไม่เป็นสนิม
ข้อเสียคือ ฟิลม์เนื้อหนามากๆ อาจจะต้อง 2-3 เดือน เพื่อให้ฟองอากาศหายไปหมด

ถ้าเลือกช่างฝีมือดีๆ ก็ไม่มีปัญหาครับ

heracrase

3Mก็ดีอยู่นะครับ แต่แน่นอนว่าวีคูลรุ่นแพงๆมันดีกว่าอยู่แล้ว

แต่ราคามันแพงกว่ามากมาย

ความคุ้มค่าจึงอาจไม่เหมาะสมกับราคาครับ  8)