ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องจะแชร์ให้ฟังกับการมีปัญหาบนถนน  (อ่าน 6973 ครั้ง)

ออฟไลน์ TDGK

• Full Member
    วันนี้มีเรื่องจะมาแชร์ประสบการณ์ บนท้องถนนกันครับ เหตุการณ์เกิดขึ้นช่วงเช้าวันที่ 1 ก.ค ครับ ผมอยู่เลนซ้ายสุดเพื่อจะตรงผ่านไฟแดงไป แต่ Civic FD สีขาวจะเข้าแต่ไม่เปิดไฟเลี้ยว ผมก็ไม่ได้ให้เข้าครับ ทำให้เค้าไม่พอใจ ขับตามไล่จี้ตลอดทางและพยายามจะปาดผมซ้าย-ขวา ผมหลบก็ยังตามครับ พอปาดได้เบรกใส่ จะให้ผมหยุรถครับ ผมก็ไม่หยุดแล้วตัดสินใจเลี่ยงการปะทะหลบออกเลน นออกไป แต่เค้ายังไม่จบครับ ขับชะลอตามผมในช่องทางหลัก แล้วตัดเข้าทางช่องทางออกช่วงปั๊มเชลล์ ก่อนถึงรามสอง ผมเห็นว่าเค้าตัดเข้ามาและหยุดรอ ผมจึงตัดสินใจออก กลับเข้าทางหลักอีกครั้ง แล้วก็จบกันไปวันนี้
  เช้าวันที่ 2 ก.ค. ช่วงเวลาเดิมครับ Civic FD สีขาว ขับรถมาดักรอผม ที่เดิมครับ (เค้ารับสารภาพกับทาง ตร.) ผมเห็น ก็เฉยๆขับไปปกติ ปรากฏ เค้าก็ไล่ตามผม จนถึงสะพานกลับรถเมกะบางนา ก็มาเทียบข้าง ผมเปิดกระจกถามว่าจะเอาอะไร เค้าตอบเมื่อวานมิงตบกูทำไม ทำไมมิงมาจอดคุยกับกู ผมเลยบอกงั้นเจอกัน สน.บางแก้ว เค้าก็ไม่ยอมพยายามจะปาดให้ผมจอดให้ได้ ก่อนเลี้ยวเข้าซอย สน.บางแก้วเค้าพยายามปาดให้ผมจอด ผมไม่ชอบกระจกข้างจึงกระแทกกัน พอเลี้ยวเข้าซอยเข้าไล่ตามพยายามจะแซงให้ได้ ตอนที่แท็กซี่สีชมพุสวน ก่อนจะเลี้ยวเข้า สน. ผมเปิดไฟเลี้ยว พอเลี้ยวเข้าก็พยายามเสียบจะไม่ให้ผมเลี้ยวจนหน้ารถซ้ายเค้าโดนกันท้ายรถขวา ของผม พอเข้ามาผมเห็นตำรวจจึงบอกให้พี่ ตร.ช่วย จังหวะนั้นเค้าเดินลงรถมา ถามทำไมมิงไม่จอดแล้วยื่นมือมาในรถตบหน้าผม สุดท้ายขึ้นโรงพักให้ปากคำกับร้อยเวร ตอนแรกเข้าปฎิเสธตลอด หาว่าผมไม่ยอมให้เข้าตั้งแต่เมื่อวาน ให้ออก ก็พ้นแล้ว วันนี้จึงตามมารอ จะคุย ผมจึงเปิดคลิปทั้งของเมื่อวานและวันนี้ให้ทาง ตร. ดู แต่เค้าก็ยังเถียง ไปดูร่องรอยที่กระจกข้างเค้ามี รอย ขึ้นสนิมก็หาว่าผมทำ ตร.ถามก่อนเข้าสน.ผมเปิดไฟเลี้ยวมั้ยเค้าก็บอกผมไม่เปิด คือจะไม่ยอมอะไรเลย แต่ท้ายที่สุดร้อยเวรพิจารณาแล้ว  คู่กรณีโดนปรับไป 1,500 บาท ขอหาทำร้ายร่างกายและขับรถประมาท แต่ดุแล้วเหมือนเข้าจะไม่จบ ยังคงไม่พอใจต่อไป
  ปล.ไม่รู้ว่าวันหลังจะเจออีกมั้ย
ฝากไว้เป็นอุทาหรครับ รถมีกล้องช่วยท่านได้ มีปัญหาเคลียที่ สน.อย่างเดียว มีสติเยอะๆครับ ถ้ามีเรื่องชกต่อยกลายเป็นเราจะผิดด้วยแทน

1.

2.

ออฟไลน์ localgame

• Hero Member
Re: มีเรื่องจะแชร์ให้ฟังกับการมีปัญหาบนถนน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 15:48:54 »
ถ้าเป็นไปตามที่คุณเล่ามาทั้งหมด ผมว่าคุณเป็นคนใจเย็นมากครับ แล้วเรื่องรถที่เป็นรอยทางตำรวจได้ให้คู่กรณีรับผิดชอบมั้ยครับ

ออฟไลน์ 2k

Re: มีเรื่องจะแชร์ให้ฟังกับการมีปัญหาบนถนน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 15:52:27 »
เหตุเกิดใกล้บ้านผมเลย  ??? คุณนี่ใจเย็นมากกกกเป็นผมนี่ถูกปาดหน้าเบรคให้ชนแบบไม่ลดละแบบนี้จัดการ pit manueverไปแล้ว  :P จากที่เคยโดนหาเรื่องแนวๆนี้มาสามครั้งบนถนนผมเชื่อว่าคนๆนี้ไม่ได้มีอะไรน่ากลัวเลยแค่เป็น"คนคลั่ง"คนนึงเท่านั้นเอง คลั่งที่คิดว่ามีรถแล้วจะใช้รังแกใครก็ได้ตามใจ ยิ่งเห็นคุณไม่ลงไปประจันหน้ากับมันยิ่งได้ใจคิดว่าจะหาเรื่องคุณยังไงก็ได้ และท่าทางจะเป็นคนที่ไม่มีสาระอะไรเลยในชีวิตถึงได้ว่างขนาดมารอเจอคุณในอีกวันนึงแบบนี้ (โคตรบ้าชิบหาย) ถามว่าถ้าถึงขนาดต่อยตีทำร้ายร่างกายกันหมอนี่กล้าไหม? ผมเชื่อว่ามันก็กล้าแค่ปาดหน้าแกล้งเบรคเท่านั้นแหละ แต่ถ้าเจ็บตัวเลือดออกกันมันก็แค่มองหน้าด่าๆๆๆแล้วก็ไป แต่วิธีที่คุณทำก็ถือว่าดีครับ เป็นทางรับมือกับพวกคนคลั่งใช้รถในทางที่ผิดอีกรูปแบบหนึ่ง  :) ว่าตามตรงอยากให้คุณลงเนื้อหานี้ในพันทิพจริงๆจะได้มีการตามตัวมาดูสักหน่อยว่ามันเป็นใครคิดอะไรมาไล่หาเรื่องคนอื่นแบบนี้ จะว่าอะไรไหมถ้าผมขออนุญาติแชร์เรื่องนี้ในเฟซบุ๊ค?  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 16:01:26 »
ถ้าเป็นไปตามที่คุณเล่ามาทั้งหมด ผมว่าคุณเป็นคนใจเย็นมากครับ แล้วเรื่องรถที่เป็นรอยทางตำรวจได้ให้คู่กรณีรับผิดชอบมั้ยครับ
g,njv

เมื่อก่อนผมเป็นคนใจร้อนมากครับ ไม่เคยยอมสักครั้ง มีเรื่องบ่อย โดนคนที่บ้านด่าบ่อยมาก แต่แปลก วันสองวันนี้ ผมไม่อยากมีเรื่อง เสียเวลา เลยพยายามจะหลบๆไปอีกอย่างต้องใช้รถทำงานทุกวัน ไม่มีเวลาให้ได้ซ่อมนานๆครับ ส่วนรถเป็นรอยก็ตำรวจเคลียครับ ให้เคลมกับประกันฝั่งผมครับส่วน ทางนู้นเค้าไม่มีประกันครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 16:02:56 »
เหตุเกิดใกล้บ้านผมเลย  ??? คุณนี่ใจเย็นมากกกกเป็นผมนี่ถูกปาดหน้าเบรคให้ชนแบบไม่ลดละแบบนี้จัดการ pit manueverไปแล้ว  :P จากที่เคยโดนหาเรื่องแนวๆนี้มาสามครั้งบนถนนผมเชื่อว่าคนๆนี้ไม่ได้มีอะไรน่ากลัวเลยแค่เป็น"คนคลั่ง"คนนึงเท่านั้นเอง คลั่งที่คิดว่ามีรถแล้วจะใช้รังแกใครก็ได้ตามใจ ยิ่งเห็นคุณไม่ลงไปประจันหน้ากับมันยิ่งได้ใจคิดว่าจะหาเรื่องคุณยังไงก็ได้ และท่าทางจะเป็นคนที่ไม่มีสาระอะไรเลยในชีวิตถึงได้ว่างขนาดมารอเจอคุณในอีกวันนึงแบบนี้ (โคตรบ้าชิบหาย) ถามว่าถ้าถึงขนาดต่อยตีทำร้ายร่างกายกันหมอนี่กล้าไหม? ผมเชื่อว่ามันก็กล้าแค่ปาดหน้าแกล้งเบรคเท่านั้นแหละ แต่ถ้าเจ็บตัวเลือดออกกันมันก็แค่มองหน้าด่าๆๆๆแล้วก็ไป แต่วิธีที่คุณทำก็ถือว่าดีครับ เป็นทางรับมือกับพวกคนคลั่งใช้รถในทางที่ผิดอีกรูปแบบหนึ่ง  :) ว่าตามตรงอยากให้คุณลงเนื้อหานี้ในพันทิพจริงๆจะได้มีการตามตัวมาดูสักหน่อยว่ามันเป็นใครคิดอะไรมาไล่หาเรื่องคนอื่นแบบนี้ จะว่าอะไรไหมถ้าผมขออนุญาติแชร์เรื่องนี้ในเฟซบุ๊ค?  :-X

แชร์ได้ครับไม่มีปัญหา ผมไม่รุ้จะพูดยังไง ถึงกับตามมาดักรอ คุกคาม มากกครับ

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 16:16:40 »
ขอบคุณครับ  :) ยังไงเก็บใบแจ้งความไว้ให้ดีครับ ถ้ามีปัญหากับไอ้หมอนี่อีกเราเอาใบนี้ไปยืนยันแจ้งข้อหาเพิ่มได้ว่ามีเจตนาประทุษร้ายเรา จากที่คุณว่ามามันคงยังบ้าไม่เลิกถ้าบังเอิญเจอบนถนนอีกถ่ายวีดีโอแล้วลงเป็นหลักฐานอีกครับ เดินทางปลอดภัยนะ  ;)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Monn

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 16:32:52 »
กำ นี่ยังไม่โดนไร แค่ไม่ให้เข้า ยังขนาดนี้ สงสัยไม่เจอคนจริงๆ สักที

กรณีแบบนี้ เพื่อนผมเล่าให้ฟัง พ่อของเพื่อนเขาก็แบบนี้ ใจร้อน ไม่พอใจ จะเอาเรื่องอีกฝ่ายให้ได้ จอดปุ๊ป ลงรถไปเอาเรื่อง เดินไปถึงรถคู่กรณี โป้งเดียว คาที่ครับ บางคนไม่คุยไรด้วยครับ อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง เพราะกรณีแบบนี้ สามารถอ้างเรื่องป้องกันตัวได้ เพราะอีกฝ่ายเดินมาหาเรื่อง น่ากลัวมากๆ ครับ สมัยนี้ ลูกปืนลูกละบาทนะครับ คนโง่เท่านั้น จะหาเรื่องโดยที่ตัวเองไม่กลัวตาย ผมกลัว หลังๆ ยอมหมด ไปช้าหน่อย แต่มั่นใจ ตายช้าแน่ๆ 5555
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ E.P.W

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 16:54:22 »

เห็นด้วยครับ โคตรว่างและโคตรบ้าจริงๆถึงมาทำแบบนี้ได้

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 16:57:49 »
อยู่แถวที่ผมใช้ถนนด้วยอ่ะ       ผมกลัวว่าเรื่องจะไม่จบแค่นี้อ่ะ  ขนาดมาดักรอวันต่อไปไม่รู้จะมาดักรออีกหรือเปล่า          การขับรถคตอนนี้ถ้าไม่ให้อภัยกันไม่ไหวครับ   แต่บางคนมันก็ไม่น่าให้เข้าจริงเพราะเห็นแก่ตัวมาก

ออฟไลน์ Equcha

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 17:35:18 »
เคยเจอรถรุ่นเดียวกัน แต่คนละสี เปลี่ยนแม๊กมา เหตุผลคล้ายกันเค้าเบียดคอสะพานเส้นยิ่งกว่าทึบไม่เปิดไฟ แล้วผมไม่ให้เข้า
ตีคู่จะเบียดแบบนี้เลยครับ สุดท้ายก่อนแยกย้าย มีชูนิ้วให้ด้วย...

ผมภาวนาอย่างเดียว ขอให้เจอคนมีศีลเสมอกัน แล้วธรรมชาติคงจัดแจงทุกอย่างเอง

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 18:37:28 »
ขอบคุณครับ  :) ยังไงเก็บใบแจ้งความไว้ให้ดีครับ ถ้ามีปัญหากับไอ้หมอนี่อีกเราเอาใบนี้ไปยืนยันแจ้งข้อหาเพิ่มได้ว่ามีเจตนาประทุษร้ายเรา จากที่คุณว่ามามันคงยังบ้าไม่เลิกถ้าบังเอิญเจอบนถนนอีกถ่ายวีดีโอแล้วลงเป็นหลักฐานอีกครับ เดินทางปลอดภัยนะ  ;)
ขอบคุณนะครับ เดินทางปลอดภัยเช่นกันครับ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 18:41:22 »
อยู่แถวที่ผมใช้ถนนด้วยอ่ะ       ผมกลัวว่าเรื่องจะไม่จบแค่นี้อ่ะ  ขนาดมาดักรอวันต่อไปไม่รู้จะมาดักรออีกหรือเปล่า          การขับรถคตอนนี้ถ้าไม่ให้อภัยกันไม่ไหวครับ   แต่บางคนมันก็ไม่น่าให้เข้าจริงเพราะเห็นแก่ตัวมาก
ผมก็กลัวจะไม่จบครับ ไม่อยากเสียเวลาเลยจิงๆกับคนแบบนี่

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 18:55:38 »
อืมมม...

ในฐานะคนที่เคยมีปัญหากะ Civic FD ค่อนข้างบ่อย
ผมเคยขับให้พี่ชายผมอยู่วันนึง มุมมองรอบคันรถรุ่นนี้มันมีปัญหาครับ
เข้าเลนธรรมดาแค่ชิดหน่อย ก็จะรู้สึกเหมือนโดนตบ

แล้วรถมันซิ่งด้วย ทรงก็ซิ่ง วัยรุ่นใจร้อนเยอะ แก้ได้ 2 แบบเท่านั้น คือ
1. ลูกใจเย็น 2. ลูกปืน ขึ้นอยู่ว่าเขาจะเจอคนแบบไหน
คนขับดีๆ ก็มีเยอะครับ แต่รุ่นนี้อัตราส่วนคนซิ่งพอๆ กะ VIOS เลยแหละ

จขกท. นับว่าใจเย็นมากครับ เป็นผมถึงมีกล้อง มันเสยรถผมผมก็ลงไปเดี๋ยวนั้นแหละ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 19:06:18 »
อืมมม...

ในฐานะคนที่เคยมีปัญหากะ Civic FD ค่อนข้างบ่อย
ผมเคยขับให้พี่ชายผมอยู่วันนึง มุมมองรอบคันรถรุ่นนี้มันมีปัญหาครับ
เข้าเลนธรรมดาแค่ชิดหน่อย ก็จะรู้สึกเหมือนโดนตบ

แล้วรถมันซิ่งด้วย ทรงก็ซิ่ง วัยรุ่นใจร้อนเยอะ แก้ได้ 2 แบบเท่านั้น คือ
1. ลูกใจเย็น 2. ลูกปืน ขึ้นอยู่ว่าเขาจะเจอคนแบบไหน
คนขับดีๆ ก็มีเยอะครับ แต่รุ่นนี้อัตราส่วนคนซิ่งพอๆ กะ VIOS เลยแหละ

จขกท. นับว่าใจเย็นมากครับ เป็นผมถึงมีกล้อง มันเสยรถผมผมก็ลงไปเดี๋ยวนั้นแหละ
คนขับอายุ 42 ครับ พอดีมันโดน ตรงหน้า สน พอดีครับ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 19:09:07 »
กำ นี่ยังไม่โดนไร แค่ไม่ให้เข้า ยังขนาดนี้ สงสัยไม่เจอคนจริงๆ สักที

กรณีแบบนี้ เพื่อนผมเล่าให้ฟัง พ่อของเพื่อนเขาก็แบบนี้ ใจร้อน ไม่พอใจ จะเอาเรื่องอีกฝ่ายให้ได้ จอดปุ๊ป ลงรถไปเอาเรื่อง เดินไปถึงรถคู่กรณี โป้งเดียว คาที่ครับ บางคนไม่คุยไรด้วยครับ อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง เพราะกรณีแบบนี้ สามารถอ้างเรื่องป้องกันตัวได้ เพราะอีกฝ่ายเดินมาหาเรื่อง น่ากลัวมากๆ ครับ สมัยนี้ ลูกปืนลูกละบาทนะครับ คนโง่เท่านั้น จะหาเรื่องโดยที่ตัวเองไม่กลัวตาย ผมกลัว หลังๆ ยอมหมด ไปช้าหน่อย แต่มั่นใจ ตายช้าแน่ๆ 5555
ผมกลัวจะเจอแบบนี้ละครับถุงไม่ลง เค้ายังถามผมว่าทำไมไม่ลงไปคุย คุยตั้งแต่สันแรก ก็จบละ ผมฟังแล้วอึ้ง สรุปผมผิดหรอ

ออฟไลน์ raygun

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 19:39:22 »
.
.
.
จริงๆขับรถมีน้ำใจให้กันซักนิดก็ไม่มีเรื่องละครับ
เดี๋ยวนี้ผมขับรถใครจะเปลี่ยนเลนส์ผมให้หมดอะ
เพราะเราก็ไม่ได้ไปเร็วขึ้นเท่าไหร่หรอก ให้ๆไปเถอะ

แต่ไอคนในคลิปที่มาดักรออีกวันนี่ก็โรคจิตเกิน ว่างมาก

ออฟไลน์ JP

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 20:06:41 »
 >:( ถ้าขับรถ ถูกกฎหมาย ไม่มักง่าย ก็จะดีกว่า นี้นะครับ หลายๆครั้ง รถติดน่าหงุดหงิด อาจจะมีกระทบ กระทั่งกันบ้าง แต่ดูจากคลิปนี้ ดูเหมือนจะขาดมารยาทในการขอเข้าทางนะครับ แบบนี้ต้องระวังหน่อยครับ บนถนนมี คนหลากหลายแบบครับ อย่าไปยุ่งกันพวกนี้ดีกว่าครับ เราก็หงุดหงิดด้วยครับ
ผมเจอบ่อยๆ

ออฟไลน์ MOmo..

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 20:08:54 »
มันมีเหตุการณ์นึงคล้ายๆแบบนี้ลงใน Youlike แต่กรณีนั้นขับไล่มาแบบนี้สักพักลงมาจะหาเรื่องคู่กรณี ศาลตัดสินจำคุกไม่รอลงอาญาทันที เพราะถือว่าขับขี่โดยไม่คำนึงผู้ร่วมใช้ถนน ถ้าคุณไปลง Youlike คู่กรณีคุณอาจได้ไปนอนในคุกก็ได้ครับ

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 21:09:21 »
ถ้ามีอีก เป็นผม แจ้งตำรวจจัดการอีกรอบครับ ไม่ต้องถึงขั้นต้อง หลบไปหลบมาเลยครับ
ท่านใจเย็นมากครับ ดีแล้วครับ ใจเย็นเป็นผลดีเสมอครับผม
 :)

ออฟไลน์ ceberos

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 21:24:02 »
ขอเข้ามาคาราวะ จขกท. ในความใจเย็นพี่คงผ่านอะไรมาเยอะไม่งั้นคงทำไปแล้ว

พี่ที่รู้จักบอกว่าพกปืนในรถ ลูกอยู่นอกแม็ก พกนัดเดียว ยิงส่วนไหนก็ได้ที่ไม่ได้เจตนาฆ่าถือว่าผ่านครับ

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 21:35:22 »
สงสัย FD ไม่เคยดูข่าว EX (จอมปาด)เข้าคุก 1 เดือน ไม่รอลงอาญาซะแล้ว..

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 21:38:37 »
.
.
.
จริงๆขับรถมีน้ำใจให้กันซักนิดก็ไม่มีเรื่องละครับ
เดี๋ยวนี้ผมขับรถใครจะเปลี่ยนเลนส์ผมให้หมดอะ
เพราะเราก็ไม่ได้ไปเร็วขึ้นเท่าไหร่หรอก ให้ๆไปเถอะ

แต่ไอคนในคลิปที่มาดักรออีกวันนี่ก็โรคจิตเกิน ว่างมาก
พอดีจังหวะผมไฟเขียวครับ ก็เลยไม่ได้ให้เข้า ทาง ตร.ก็แจ้งอย่างนี้ อยู่หน้าไม่เกินร้อยเมตร รถทางตรงมีสิทธิ์ก่อนครับถ้าเปิดไฟเลี้ยวรอจังหวะดีๆก็ได้เข้านะผมว่า

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 21:40:49 »
ถ้ามีอีก เป็นผม แจ้งตำรวจจัดการอีกรอบครับ ไม่ต้องถึงขั้นต้อง หลบไปหลบมาเลยครับ
ท่านใจเย็นมากครับ ดีแล้วครับ ใจเย็นเป็นผลดีเสมอครับผม
 :)
บอกพี่ ตร.ละครับพี่เค้าบอกว่าอย่าไปคิดมากขนาดนั้น ผมฟังก็งง ต้องรอให้ตามมาอีกวันหรอ  :(

np72

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 21:41:51 »
เขาอยากดัง เดี๋ยวให้ชาว social ช่วยแชร์

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 21:42:58 »
ขอเข้ามาคาราวะ จขกท. ในความใจเย็นพี่คงผ่านอะไรมาเยอะไม่งั้นคงทำไปแล้ว

พี่ที่รู้จักบอกว่าพกปืนในรถ ลูกอยู่นอกแม็ก พกนัดเดียว ยิงส่วนไหนก็ได้ที่ไม่ได้เจตนาฆ่าถือว่าผ่านครับ
ผมอายุยี่สิบกลางๆเองครับ แต่สมัยวัยรุ่นเคยใจร้อนมากๆมาครับ โดนที่บ้านด่าแฟนด่าตลอด จนพยายามปรับลงครับ
ปืนอะ อยากมีนะ แต่กลัวใจตัวเอง เดี๋ยวจะกลายเป็นฆาตกรซะก่อน

ออฟไลน์ veturilo

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 22:13:22 »
เดี๋ยวนี้คนใจร้อนเยอะ ที่ผมเคยเจอเนี้ย ผมจอดติดไฟแดง
กระจกหน้ารถมันสกปรกครับ แดดส่องย้อนมาแล้วมันมองทางไม่เห็น
เลยฉีดน้ำล้างกระจกหน้าให้มันใสหน่อย จะได้พอมองทางเห็น
Honda Accord จอดข้างๆบีบแตรใหญ่เลยครับ กดเป็นบ้าเป็นหลัง
ผมก็งง เลยหันไปมอง เค้าก็ลดกระจกลง

"_งฉีดน้ำแล้วมาโดนรถ_ูรู้มั้ย"

อึ้งนิดหน่อยครับ ผมก็เลยทำหน้าแหย๋ๆครับๆไป
จะบ้าตาย น้ำกระเด็นใส่ยังโมโหกันได้...งงสุด -_-"

ออฟไลน์ ABUSEz

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 22:15:43 »
บอกตามตรงนะ ผมว่าคุณก็ใจดำไปหน่อย เค้าเข้ามาครึ่งเลนแล้ว ถ้าเป็นผมผมให้เข้าแน่นแนจังหวะแบบนี้แต่คุณกลับเบี่ยงออกซ้ายแล้วเหยียบคันเร่งใส่

คือคุณไม่ผิดครับ คุณอยู่ในเลน สิทธิ์เป็นของคุณ จะให้หรือไม่ให้เข้าก็ได้ ถ้าเรื่องน้ำใจบนท้องถนนอีกเรื่องครับ

แต่ที่ผมพูดแบบนี้ไม่ใช่คู่กรณีไม่ผิดนะครับ ผิดเต็มๆ ผมดูแล้วนึกถึง lancer ex ในตำนานที่ต้องนอนคุก แบบนี้เป๊ะๆเลย เอาลง youlike สักหน่อย ลงทะเบียนไว้ด้วย รับรอง ไอ้หมอนี่ดังแน่ และอาจจะได้นอนคุกด้วย

edit ขออภัยครับ มาดูอีกรอบละเห็นว่า fd พึ่งเข้ามานิดเดียว สมควรโดนจริงๆครับไอ้หมอนั่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2015, 22:19:19 โดย ABUSEz »

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 22:32:05 »
บอกตามตรงนะ ผมว่าคุณก็ใจดำไปหน่อย เค้าเข้ามาครึ่งเลนแล้ว ถ้าเป็นผมผมให้เข้าแน่นแนจังหวะแบบนี้แต่คุณกลับเบี่ยงออกซ้ายแล้วเหยียบคันเร่งใส่

คือคุณไม่ผิดครับ คุณอยู่ในเลน สิทธิ์เป็นของคุณ จะให้หรือไม่ให้เข้าก็ได้ ถ้าเรื่องน้ำใจบนท้องถนนอีกเรื่องครับ

แต่ที่ผมพูดแบบนี้ไม่ใช่คู่กรณีไม่ผิดนะครับ ผิดเต็มๆ ผมดูแล้วนึกถึง lancer ex ในตำนานที่ต้องนอนคุก แบบนี้เป๊ะๆเลย เอาลง youlike สักหน่อย ลงทะเบียนไว้ด้วย รับรอง ไอ้หมอนี่ดังแน่ และอาจจะได้นอนคุกด้วย

edit ขออภัยครับ มาดูอีกรอบละเห็นว่า fd พึ่งเข้ามานิดเดียว สมควรโดนจริงๆครับไอ้หมอนั่น
ขอบคุณครับ ถ้าออกมาครึ่งลำผมหยุดแน่นอนครับ

ออฟไลน์ Pasakorndvm

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 22:49:18 »
ถ้าเจอดักอีก แม้ไม่มีเหตุ ลงบันทึกประจำวันไว้ครับ
ผมเคยเจอลักษณะนี้ แต่โหดกว่า อีกฝ่ายควักปืนยิงขึ้นฟ้า
รุ่งขึ้นผมไปเยือนถึงบ้านเลย เอาเลขทะเบียนไปค้นประวัติเจ้าของ
ภายในเวลาไม่กี่นาที
   ปรากฏว่า ดันเป็นพ่อเพื่อน ที่ยิงปืนบอกว่าโมโห เมาอีกต่างหาก และตัวเค้าเป็นทหารอากาศยศจ่า ถ้าไม่ติดว่าเป็นพ่อเพืี่อนคงนอนคุกทหารยาวๆ
   สรุปสุดท้ายก็ไม่เอาเรื่อง แล้วเค้าคงเข็ด กลัวเข้าคุก
ความโชคดีคือ ช่วงนั้นลูกเล็ก ไม่ได้เอาปืนไว้ในรถ ไม่งั้นคงได้ยิงสวนไป ลำบากทั้งเราและครอบครัวเค้าอีก
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ YAmodels

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2015, 09:02:27 »
ขออนุญาตเก็บเอาไว้เป็นบทเรียนสอนตัวเองครับ
ผมไม่ปาดหน้าใคร แต่ก็ไม่อยากให้ใครมาเบียดเบียนเรา
เส้นทางที่ผมใช้จะมีซอยที่ต้องเลี้ยวเข้าตลอดและจะเป็นซอยเลนเดียว
แต่จะมีพวกขี้เกียจต่อคิวตีคู่มาแล้วปาดหน้าเข้าตรงปากซอยอยู่ตลอด
อารมขึ้นทุกวัน เราและคันอื่นๆต่อคิวกันมาตั้งใกลจะมาเห็นแก่ตัวแบบนี้ทำไม
พยายามกันตลอด รู้ว่ามันเป็นสิทธิ์ของเราแต่ว่าจะทำให้ผู้โดยสารลำบากไปด้วยรึเปล่า
โดนแม่บ้านเทศน์อยู่ตลอดว่าให้ยอมๆไปเหอะมีปัญหาขึ้นมามันจะไม่จบ
คงจะต้องปล่อยวางซะบ้างแล้วล่ะครับ :(