ผู้เขียน หัวข้อ: ขอทราบข้อมูลเกี่ยวกับ Bmw 6 Series (E24) หน่อยคับ  (อ่าน 6320 ครั้ง)

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
คือวันก่อนเห็นวิ่งบนถนนก็เลยอยากได้ทราบหนะครับว่า
1.ราคาประมาณเท่าไหร่เพราะเท่าที่ลองเซิชดูราคาไม่แน่ไม่นอนเลยคับ ตั้งแต่ 2แสน ยัน 9แสนก็มีคับ  
2.สภาพดีๆ หายากแค่ไหนคับ
3.ควรค่าแก่การสะสมไหมคับ

http://www.fluidmotorunion.com/archives/tag/e24
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 11, 2011, 15:24:10 โดย LanCeLoT »

ออฟไลน์ muzaa

• Sr. Member
Re: ขอทราบข้อมูลเกี่ยวกับ Bmw E24 หน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 08:17:04 »
e-24 คือ 6-series โฉมแรกใช้ไหมครับ
1.ราคาผมว่าราคากลางหาไม่ค่อยได้ครับเพราะผมก็เคยผ่านตามาทั้งวางเจติดแก็ซราคาสภาพสุดโทรมราคาแสนปลายๆจนถึงแปลงเป็น m635csi ครบๆแท้ๆทั้งคันและเครื่องทะลุล้านก็มีครับ ราคาจึงไม่ค่อยแน่นอนครับเอาเป็นว่าถ้าเป็นพวกรถวางเครื่องสถาพโทรมๆเริ่มต้นประมาณแสนปลายๆจนถึงสภาพที่เก็บงานเรียบร้อยใช้งานได้ก็ประมาณ3แสนกว่าๆครับ แต่ถ้าเจอของดีประเภทเปลี่ยนอะไหล่เยอรมันแท้ทั้งคันใส่ของแต่งแท้ๆสภาพกริบๆพร้อมประกวดงานรถclassic ขายพวกนี้ก็ว่ากันที่7แสนขึ้นไปจนถึงระดับเทพก็ทะลุล้านครับ
2.สภาพดีๆส่วนใหญ่เจ้าของไม่ค่อยขายกันครับที่เห็นขายส่วนใหญ่จะค่อนข้างโทรมครับ ถ้าเจอประเภทบูรณะมาแล้วส่วนใหญ่นานๆภึงจะเห็นหลุดออกมาครับ
3.ส่วนตัวผมมองว่า bmw gt 2 ประตูก็เป็นรถในตำนานอีกคันครับ ควรค่าไหมขึ้นอยู่กับความชอบส่วนบุคคลครับ ถ้าผมเงินพร้อมผมเก็บครับ

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
Re: ขอทราบข้อมูลเกี่ยวกับ Bmw E24 หน่อยคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 15:19:36 »
e-24 คือ 6-series โฉมแรกใช้ไหมครับ
1.ราคาผมว่าราคากลางหาไม่ค่อยได้ครับเพราะผมก็เคยผ่านตามาทั้งวางเจติดแก็ซราคาสภาพสุดโทรมราคาแสนปลายๆจนถึงแปลงเป็น m635csi ครบๆแท้ๆทั้งคันและเครื่องทะลุล้านก็มีครับ ราคาจึงไม่ค่อยแน่นอนครับเอาเป็นว่าถ้าเป็นพวกรถวางเครื่องสถาพโทรมๆเริ่มต้นประมาณแสนปลายๆจนถึงสภาพที่เก็บงานเรียบร้อยใช้งานได้ก็ประมาณ3แสนกว่าๆครับ แต่ถ้าเจอของดีประเภทเปลี่ยนอะไหล่เยอรมันแท้ทั้งคันใส่ของแต่งแท้ๆสภาพกริบๆพร้อมประกวดงานรถclassic ขายพวกนี้ก็ว่ากันที่7แสนขึ้นไปจนถึงระดับเทพก็ทะลุล้านครับ
2.สภาพดีๆส่วนใหญ่เจ้าของไม่ค่อยขายกันครับที่เห็นขายส่วนใหญ่จะค่อนข้างโทรมครับ ถ้าเจอประเภทบูรณะมาแล้วส่วนใหญ่นานๆภึงจะเห็นหลุดออกมาครับ
3.ส่วนตัวผมมองว่า bmw gt 2 ประตูก็เป็นรถในตำนานอีกคันครับ ควรค่าไหมขึ้นอยู่กับความชอบส่วนบุคคลครับ ถ้าผมเงินพร้อมผมเก็บครับ
ขอบคุณที่ให้ข้อมูลครับผม ขอถามต่ออีกอย่างถ้าซื้อแบบสภาพพอดูได้แล้วมาบูรณะใหม่นี่ต้องใช้งบเยอะมากไหมครับ

ออฟไลน์ muzaa

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 16:21:33 »
ขอบคุณที่ให้ข้อมูลครับผม ขอถามต่ออีกอย่างถ้าซื้อแบบสภาพพอดูได้แล้วมาบูรณะใหม่นี่ต้องใช้งบเยอะมากไหมครับ
ไม่ค่อยแน่ใจเลยครับข้อนี้สมัยก่อนเคยได้ยินว่าที่ญี่ปุ่นก็พอมีรุ่นนี้บ้างก็พอหาจากญี่ปุ่นได้ครับแต่เดี่ยวนี้ไม่ทราบเหมือนกันแล้วครับว่าหาแหล่งใด ราคาเท่าไหรครับ คงต้องปรึกษาเซียนรถ classic อย่างคุณ maximus หรือพี่ๆในบางwebเช่น www.bangkokclassiccarclub.com เห็นมีพี่ๆหลายท่านมีความรู้น่าจะให้คำแนะนำได้ครับ

ออฟไลน์ Maximus

• Full Member
  • ท่องเที่ยวไปตามทางที่ใจฝัน
    • Max Pruit
Re: ขอทราบข้อมูลเกี่ยวกับ Bmw 6 Series (E24) หน่อยคับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 18:18:48 »
เอากระทู้จากบ้านบางกอกมาฝากครับ :) ต้องสมัครสมาชิกก่อนถึงจะเห็นรูปครับ

ร่วมพบปะสังสรรค์ อย่างไม่เป็นทางกางการกับ bmw e24
http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=30983.0

oo==00==oo E24 BMW ในฝัน oo==00==oo
http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=19585.0

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2011, 19:18:37 โดย Maximus »