ผู้เขียน หัวข้อ: ได้รับคำยืนยันจากทาง MAZDA ว่า ALL NEW MAZDA3 จะขายปี55 ยังไงกันนี่  (อ่าน 11325 ครั้ง)

ออฟไลน์ ViewSmith

• Newbie
  • *
พอดีวันนี้ทางผู้จัดการของทางมาสด้าสาขาเชียงใหม่โทรมาครับ เพราะผมได้ไปจองมาสด้า3 ไว้และได้ถามกับทางศูนย์ถึง ALL NEW MAZDA3 ว่าจะเปิดขายเมื่อไหร่ ทางผู้จัดการศูนย์จึงโทรไปถามทางบริษัทแม่ให้ปรากฏว่าได้คำตอบว่าปี55 แล้วมันไงกันแน่ครับ ถ้าขนาดนั้นคงรอไม่ไหวแล้ว

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside
ผมเชื่อ HLM มากกว่าศูนย์ครับ 5555

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เพิ่งวางสายจาก พี่ซู สุรีย์ทิพย์ ละอองทอง เมื่อ 15 วินาที ที่แล้ว

ยืนยันว่า ปีหน้า ได้ซื้อหามาขับกันแน่นอน

พี่ซู ฝากถามมาว่า

คนที่ จขกท ไปถามนั้น เขาโทรถามบริษัทแม่ที่ไหนหว่า สุโกศล มาสด้า หรือเปล่า คิคิคิ (แถมด้วยยิ้มที่ 2 มุมปาก 1 ที ตามประสาพี่ซู)

-------------------

ตอนนี้ เตรียมตัวกันอยู่ สร้างโรงงานทำรถรุ่นต่อไปกันอยู่ เดินเครื่องเต็มที่ ทุกคนพยายามเร่งกันอยู่สุดๆแล้ว

แต่ ก่อนหน้านั้น 3 สิงหาคมนี้ มีเปิดตัว รุ่น Nanochange "ครั้งสุดท้ายจริงๆแล้ว" ของ Mazda 3 ตัวปัจจุบัน

ซึ่งมันก็เป็๋นไฟท์บังคับ จำเป็นต้องทำ เพื่อรักษาระดับยอดขายไว้ให้ดีที่สุดเท่าที่จะทำได้

ครับ

------------------

ชัดเจนนะครับ หลังจากนี้ ถ้ามีคำถามนี้อีก จะเอาขึ้น FAQ แล้วนา โฮะๆๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2010, 12:42:09 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

เย้ๆ ปีหน้าจะได้ยลโฉมรถใหม่เพียบเลย

ออฟไลน์ Sunnook

ปีหน้าว่าจะออกรถใหม่ เอาเลยดีไหม New Mz3 แต่กลัวได้มาแล้วจะไม่ขับ Mz3 ตัวเก่าน่ะสิ

ออฟไลน์ tokyo

• Sr. Member
ตกลงปีหน้ารถเราจะตกรุ่นชัวร์ๆแล้วรึนี่  โอ้วว ม่ายยยย
07 mazda 3

ออฟไลน์ kritphakhin

ปีหน้ามีสอยครับ

ออฟไลน์ Irish_coffee

• Newbie
  • *
แล้วจะขายกันจริงๆ เดือนไหนครับ  ไม่งั้นเค้าจะไปหา Civic ละน้า...

ออฟไลน์ sejuro321

• Jr. Member
  • **
Zoom Zoom !

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
nanochangeนี่เปลี่ยนอะไรบ้างครับ

ออฟไลน์ LungRang

• Newbie
  • *
nanochangeนี่เปลี่ยนอะไรบ้างครับ

คร่าวๆที่ดูมานะครับ

เพิ่ม AUX in แล้วก้อที่จ่ายไฟ(ที่จุดบุหรี่จุดที่2) ทุกรุ่นยกเว้น Groove (ตัวล่างสุด)
เซ็นเซอร์ถอยหลัง 4 จุด ทุกรุ่นยกเว้น Groove (ตัวล่างสุด)
สเกิร์ตข้าง ทุกรุ่นยกเว้น Groove (ตัวล่างสุด)
สเกิร์ตหน้า 5 Dr. ทั้ง 2 รุ่นความจุ
ปลายท่อไอเสียโครเมี่ยม ทุกรุ่นยกเว้น Groove (ตัวล่างสุด)
ที่เปิดประตูภานใน 4 Dr. รุ่น spirit และ max เปลี่ยนมาเป็นโครเมี่ยมครับ

อันนี้เท่าที่จำใด้นะครับ ;D ;D

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside

คร่าวๆที่ดูมานะครับ

เพิ่ม AUX in แล้วก้อที่จ่ายไฟ(ที่จุดบุหรี่จุดที่2) ทุกรุ่นยกเว้น Groove (ตัวล่างสุด)
เซ็นเซอร์ถอยหลัง 4 จุด ทุกรุ่นยกเว้น Groove (ตัวล่างสุด)
สเกิร์ตข้าง ทุกรุ่นยกเว้น Groove (ตัวล่างสุด)
สเกิร์ตหน้า 5 Dr. ทั้ง 2 รุ่นความจุ
ปลายท่อไอเสียโครเมี่ยม ทุกรุ่นยกเว้น Groove (ตัวล่างสุด)
ที่เปิดประตูภานใน 4 Dr. รุ่น spirit และ max เปลี่ยนมาเป็นโครเมี่ยมครับ

อันนี้เท่าที่จำใด้นะครับ ;D ;D

แปลว่า รุ่นก่อนจะปิดตัว นี้จะเริ่มคุ้มค่าสุดๆ จนเกินคุ้มแล้วสินะครับ เหมือนกับ Isuzu D-Max เลย

ออฟไลน์ Whatman

• Full Member
New Mazda 3 น่าใช้มากๆๆๆๆๆๆๆๆ ครับ โดยเฉพาะรุ่น 5 ประตูผมชอบมากๆเลย เห็นตอนแรกมองเหลี่ยวหลังเลย

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
อย่าเชื่อเซลล์ พนักงานศูนย์ ถ้าไม่ใช่เจ้าของศูนย์จริงๆ

คนเล่นเน็ตหาข้อมูล ดีไม่ดี รู้เรื่องมากกว่า เซลล์ อีกครับ
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

ได้ยินว่าเครื่องยังตัวเดิม แต่เกียร์เปลี่ยนไป

ออฟไลน์ Notez

บอกเพื่อน (ที่ไม่ค่อยรู้เรื่่องรถ) ที่กำลังจะซื้อรถเสมอว่าให้เชื่อตัวเองซัก 60 ที่เหลืออีก 35 เปนข้อมูลจากคนรอบข้าง อีก 5 คือ จากเซลขายรถ

ว่าแต่ 3 ใหม่เป็นเครื่องเดิมจิงๆหรอ :'(

ออฟไลน์ Fly to dream

ผมว่าปี 55 แน่นอนเพราะโรงงานเพิ่งสร้างเพิ่มไปนี่นา

กว่าจะทดสอบไลน์  นำเข้าเครื่องจักร    ทดลองประกอบ

ทดสองวิ่ง  ชัวร์ ปี 55  แต่เครื่องเดิมไม่ไหวนะ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ได้ยินว่าเครื่องยังตัวเดิม แต่เกียร์เปลี่ยนไป

จริงหรอพี่..

เครื่อง 2.0 ไม่เท่าไหร่ แต่เจ้า 1.6 นี่สิ...  :-\
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ tokyo

ถ้าผมเปนคนใหญ่คนโตในมาสด้ามาอ่านเหนอย่างงี้
รุ่นใหม่คงเอาเครื่อง 2.3 กับ 2.3โบ มาขายให้รูแล้วรู้รอดไปเลย อิอิ ;D
07 mazda 3

ออฟไลน์ Jxxx

ปี 55 นี่ All New เลยครับ ใหม่ของใหม่เลย ไม่ใช่ J68 ที่จะมาปีหน้าครับ

ออฟไลน์ penalty

• Ingenieur
ปี 55 นี่ All New เลยครับ ใหม่ของใหม่เลย ไม่ใช่ J68 ที่จะมาปีหน้าครับ

J68 จะทำตลาดแค่ 1-2 ปีหรือครับ
แล้วตกลงว่าบ้านเราได้ DISI หรือเปล่า
If God did not build it, an Engineer did.

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

อันนี้ตลาดโลกหรือครับ All New Mazda 3 ภายในปี 2012 ใช่ไหมฮะ
ส่วนตลาดไทยปีหน้ายังเป็น J68C หรือเปล่าเอ่ย?

ออฟไลน์ LimitedEdition

ก็น่าจะใช่แหละ
เพราะที่ Jxxx เค้าใช้ J68c มาตั้งนาน..

อิอิ