ผู้เขียน หัวข้อ: รถที่ชอบ กับ รถที่ใช่ พี่ๆตัดสินใจเลือกแบบไหนครับ  (อ่าน 4097 ครั้ง)

ออฟไลน์ didchaponl

• Newbie
  • *
ตอนแรกรู้สึกชอบ ford ranger wildtrak มาก แต่สุดท้ายมาลงที่ revo prerunner 2.4g ด้วยจากการที่มี all new d max คันเดิม ศูนย์บริการดีมาก ส่วนโฟกัสของพ่อ ขายทิ้งไปทนไม่ไหวกับการซ่อมไม่จบ เลยถามพี่ๆว่า รถที่เราอยากได้ กับรถที่มีศูนย์บริการดี ถึงแม้ระบบต่างๆอาจไม่เด่นเท่า แต่ก็ต้องยอมเลือก พี่ๆเป็นกันบ้างไหมครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
Ford ranger ปัญหาน้อยมากครับ
ไปถามในclub สิครับแทยไม่เจอปัญหาเลย
ศูนย์บริการก็โคตรดีครับ
รถก็ขับสุดยอด

Revo รถห่วย Moose test ไม่ผ่าน ศูนย์บริการแย่

ฟังเขามาครับ

สุดท้ายได้Revo Cab มาจอดในบ้านคันนึงตอนลด80,000

ออฟไลน์ S.Jun

• Newbie
  • *
ส่วนตัวเลือกรถที่ชอบครับ เวลาขับรู้สึกอินกว่าเยอะ ส่วนถ้าพังบ่อยก็ต้องทำใจยอมรับ ศึกษาวิธีแก้ปัญหาต่อไปครับ

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

• Sr. Member
เอาคันที่ชอบครับ เพราะเราต้องเห็นหน้าทุกวัน นั่งอยู๋หลังพวงมาลัยทุกวัน

ถ้าเลือกผิดคัน ขับรถไปเจอคันที่ชอบ ละเราหันมองตามคอแทบหัก ผมว่าพลาดละ

JONNY

เมียที่ชอบกับเมียที่ใช่ อันไหนฟีนกว่ากันครับ
ตกลงชอบกับใช่มันต้องควบคู่กันไหม
ชอบ คือหุ่นสวย หน้าสวย
ใ่ช่ คือ นิสัย บุคลิก ขับแล้วมัน
สำหรับ ผมต้องได้ทั้งสองอย่าง
อาจมีงอน มีโรค แก้ไข รักษากัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2017, 12:15:22 โดย Mark Wahlberg »

ออฟไลน์ @MIN

• Life is beautiful
ผมโชคดี ตรงที่  รถที่ชอบ และที่ใช่  คือ คันเดียวกันตลอดครับ  ;D ;D

ตอนนี้ กำลังสนุกกับ 2 ดีเซล อยู่  .. ชอบและใช่เลย ..
I have enough of making money. Now I want to make time.

ออฟไลน์ ceberos

เลือกรถที่ใช่ก่อน ส่วนที่ชอบมันปรับแก้กันได้ หรือถ้ามีรถสำรองเวลานอนอู่ไม่เดือดร้อนก็เลือกรถที่ชอบครับ

ปัญหาจะไม่รู้ได้จนกว่าต้องเผชิญเอง รถไม่มีใช้ รถที่ที่ชอบก็อาจจะเกลียดก็เป็นได้นะครับ ^^

ออฟไลน์ Auto

• Hero Member
Ford ranger ปัญหาน้อยมากครับ
ไปถามในclub สิครับแทยไม่เจอปัญหาเลย
ศูนย์บริการก็โคตรดีครับ
รถก็ขับสุดยอด

Revo รถห่วย Moose test ไม่ผ่าน ศูนย์บริการแย่

ฟังเขามาครับ

สุดท้ายได้Revo Cab มาจอดในบ้านคันนึงตอนลด80,000
555555555555    ;D     

ผมก็ฟังเขามาเหมือนกันครับ       2 ตัวนี้ผมมไม่เลือกทั้งคู่เลยถ้าเป็นผมผมนะ
ผมก้จะเลือกตัวที่อ๊อพชั่นเยอะไปเลยคือ Revo 2.8 4x4 ตัวท๊อปจบไม่คาใจ   ได้ศูนย์บริการอย่างที่ต้องการ     

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
ผมตัดปัญหาคือ ซื้อทั้งที่ใช่และที่ชอบไปเลย
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ akewizard

เป็นผมอาจจะเอารถที่ชอบไว้ก่อนครับ

แต่ก่อนซื้อคงต้องหาข้อมูลเยอะหน่อยว่าศูนย์บริการเป็นอย่างไร ถ้าไม่เข้าศูนย์แล้วมีอู่นอกดีๆให้เขาไหม ปริมาณอะไหล่ในท้องตลาดมีเยอะและไม่แพง ของแต่งและชุด Upgrade ต่างๆมีแค่ไหน
ไปลองขับดูว่า feeling เป็นอย่างไร ฯลฯ

ถ้ารับสิ่งต่างๆได้ ก็ค่อยตัดสินใจครับ

ออฟไลน์ mozart

ของงี้มันต้องลอง ต้องศึกษากันก่อนครับ ชอบแต่รับไม่ได้ก็ไม่จบ ใช่แต่ไม่สวยขี่ไม่มันก็ไม่ได้ สุดท้ายก็ต้องเลือกสิ่งที่ดีที่เหมาะกับตัวเราที่สุด

ออฟไลน์ RockTheMonk

• What Happened, Happened...
เอาจริงๆตัดสินที่เงินเลยครับ...ผมได้แค่ชอบ X5 เพราะไม่มีเงิน..เลยมาใช่กับ CX-5 ดีเซล :P

ออฟไลน์ ps000000

เราควรเลือกรถที่ พ่อ แม่ เมีย ลูก ชอบครับ

Nonlamer

ถามพี่ๆว่า รถที่เราอยากได้ กับรถที่มีศูนย์บริการดี ถึงแม้ระบบต่างๆอาจไม่เด่นเท่า แต่ก็ต้องยอมเลือก พี่ๆเป็นกันบ้างไหมครับ

ไม่เป็นครับ เพราะรถที่ชอบกับรถที่ใช่โดยมีระบบต่างๆครบที่ต้องการและมีศูนย์บริการดี เป็นคันเดียวกันครับ

ออฟไลน์ CJ.

เอาทั้งที่ชอบและใช่ในคันเดียวกัน ตามลำดับ

เลือกที่ชอบก่อน แล้วมาดูว่าใช่มั้ย ถ้าชอบแล้วใช่ราคาเท่าไหร่ก็ซื้อ

กลับกัน ถ้าชอบแล้วไม่ใช่ สวยแต่รูปจูบไม่หอม ราคาเท่าไหร่ก็ไม่ซื้อครับ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ mayjazza

• .......
ของผม เลือกตามที่ คุณเมียชอบครับ..
..ไอ้คันที่ผมชอบเมียมันไม่ชอบ ก็ จบครับ  แฮร่ๆ..

ออฟไลน์ Ruksadindan

เคยมีคำถามประเภทนี้ ก็ต้องหาคันที่ใช่กันต่อไปครับ

ออฟไลน์ Slow But Sure

ผมตัดปัญหาคือ ซื้อทั้งที่ใช่และที่ชอบไปเลย

ดู Car History ของท่านแล้ว ข้าน้อยยอมครับ

ออฟไลน์ tee_inc

• Newbie
  • *
ถ้าต้องเลือก  เลือกที่เราชอบ ครับ  ถ้ารถมีปัญหาอะไร แต่ใจชอบ  มันไม่เป็นเรื่องใหญ่ รับได้หมดครับ
แต่รถที่ใช่  มีปัญหา ใจไม่ชอบ เสียงบ่นเพียบ

ปล.  ใจ=เมีย

ออฟไลน์ csamabat

เอากันที่ทำให้ชีวิตราบลื่นครับ
1990 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 bmw e36 318iA 4 door
1992 bmw e30 318i At  4door
1993 bmw e36 318i 4 door
1985 bmw e30 325iS cope
1991 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 toyota corolla ae92  1.6 se limited
1993 toyota corolla ae101 1.6 Lx limited
1991 Nissan nv van SLX 1.6 At
2006 toyota avanza 1.3 E Mt

ออฟไลน์ toffyearn

โจทย์คล้ายผมเลย กำลังดูกระบะ 4 ประตู MT ชอบหน้าตา Ford Ranger กับ Navara แต่ลองไปขับแล้วติดใจรีโว รอบต่ำไม่น่ารำคาญ ติดที่หน้าตามันไม่น่าคบเอามากๆ ส่วนเรื่องสะเทือนเด้ง ผมพอรับได้ แต่ก็รู้สึกว่าช่วงล่าง Ford ก็ยังดีกว่านิดนึง ส่วน Navara หาเทสไม่ได้

ออฟไลน์ Pegasus7700

รถที่ไปทดลองแล้วรุ่สึกไม่ชอบ. อย่าซื้อครับ.
ต่อให้มันถุกส่วนลดเยอะแยะ
แต่ต้องคอยชะเง้อมองรถที่ชอบ. นานๆเข้าพาลเป็นหมั่นใส้ไปซะงั้น ส่วผลต่อสุขภาพจิตได้

หลักคิดแต่ละคนไม่เหมือนกันได้. ความชอบก้อหลากหลาย

แต่ไม่แน่ใจ คำว่ารถที่ใช่  หมายถึง ราคาถุก เหมาะกับการใช้งาน?
หรืออะไร

...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
เลือกรถที่ใช่และตอบโจทย์ก่อนครับ

เงินเหลือค่อยไปรถที่ชอบครับ (เพราะมันไม่มีเหตุผล อารมณ์ล้วนๆ)

แต่ถ้ารถที่ใช้เป็นรถที่ชอบด้วยก็ยิ่งเจ๋งครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ NoBiReacto

รถที่ชอบผมชอบ2ดีเซลมากก สุดท้ายได้ซิตี้มาแทนเพราะ2ดีเซลแคบเกิน

ออฟไลน์ Darkart

รถชอบและใช่ โอเคแล้วครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Zachary C

• Beauty is in the Eyes of the Beholder
รถที่ชอบ = อารมณ์

รถที่ใช่ = เหตุผล

ผมเลือกที่ใช่ มาตลอดครับ
Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

ออฟไลน์ turbofever

revo แต่งโหดก็สวยนะครับ เห็นคันนึงสีดำมีเพิ่มโป่งล้อ ใส่ยางใหญ่น่าจะ33นิ้ว ยกนิดหน่อย ไฟหน้าพ่นดำหรือฟิล์มดำนี่แหละ  สวยครับ คันเบ่อเริ่ม ดูโหดดี

ออฟไลน์ SM.

เลือกรถ ผมมองดูภาพรวมทั้งหมด ไม่ใช่แค่ตัวรถอย่างเดียว ถ้าใช้รถแล้วไม่สบายใจกับตัวรถ ศูนย์บริการ ปัญหาจุกจิก แก้ไม่จบ ผมยอมเลี่ยงปัญหาต่างๆเหล่านี้ดีกว่าครับ เพราะผมไม่ชอบเลยกับการที่รถไปเสียกลางทาง มันแย่มากๆครับ ยิ่งถ้ามีลูกเมียไปด้วย ไม่ไหวเลย

ออฟไลน์ Fly to dream

ชอบ ใช่ รับได้กับมันในทุกด้านก็แค่นั้นครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

รถที่ใช่คับ

เพราะบางทีความชอบกับความจริง มันช่างโหดร้ายและเป็นไปไม่ได้