ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้นั่งแทกซี่ Audi A5 โอ้วว เป็นบุญตูด  (อ่าน 14265 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mark_UK

• Full Member
Re: วันนี้นั่งแทกซี่ Audi A5 โอ้วว เป็นบุญตูด
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 08:33:51 »
เมื่อกี๊นี้ผมกับเพื่อนโทรเรียกแทกซี่ไปกินข้าวที่ร้านประจำนอกเมือง
พอรถมาจอด พวกผมก็ยังยืนเฉย จนคนขับแทกซี่เปิดกระจกร้องเรียกถามว่าเรียกแทกซี่ Delta (ชื่อบริษัทแทกซี่) ป่าว
ผมก็ yes แบบงงๆ เพราะไม่นึกไม่ฝันว่าพี่คนขับแต่งตัวนักฟุตบอลจะเอา A5 มารับ
เป็นบุญตูดจริงๆครับ มันรู้สึกดีจริงๆ หนึบๆแต่ตึงตังหน่อยเพราะแมกใหญ่เหลือเกิน

ขากลับขอ s class นะ ฮาๆๆ
เรียน ป. โท อยู่เหรอครับ ไม่ทราบว่าอยู่มหาลัยไหนครับ
จบโทแล้วคับ ทำเอกอยู่ U of Liverpool คับ
เกิดอาการเคืองงงงง จขกท ครับ :o
ปล. อยู่เมืองไหนหรอครับ? :)
ฮาๆๆ นานๆจะมีแบบนี้มาทีครับ ส่วนใหญ่ก็เจอแต่ Vectra, Focus
ยินดีที่ได้รู้จักครับ ผมเรียนโทอยู่ warwick ครับ
ยินดีที่ได้รู้จักคับ

ออฟไลน์ Exeter

• Jr. Member
  • **
Re: วันนี้นั่งแทกซี่ Audi A5 โอ้วว เป็นบุญตูด
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 15:16:33 »
ตอนผมเรียนอยู่ที่อังกฤษเคยนั่ง  Audi A8 ที่ Exeter และ Jaguar  อะไรไม่รู้ที่ Newcastle ครับ เป็นบุญก้นมาก จำได้ว่าจ่ายค่าแท๊กซี่ไปไม่ถึง 4 ปอนด์  ;D

ออฟไลน์ Mark_UK

• Full Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 21:34:30 »
ตอนผมเรียนอยู่ที่อังกฤษเคยนั่ง  Audi A8 ที่ Exeter และ Jaguar  อะไรไม่รู้ที่ Newcastle ครับ เป็นบุญก้นมาก จำได้ว่าจ่ายค่าแท๊กซี่ไปไม่ถึง 4 ปอนด์  ;D
:D เป็นอย่างนั้นจริงๆครับ