ผู้เขียน หัวข้อ: toyota ประกันซ่อมศูนย์ แค่ทำสีไม่มีเคาะ เปลี่ยนกระจก รังผึ้งหน้ารถ ศูนย์ไหนดีคับ  (อ่าน 3144 ครั้ง)

ออฟไลน์ neung23

• Hero Member
ไม่รู้จะไปเข้าที่ไหนดีอ่ะคับ TBS ก็ได้ยินว่าชุ่ยมาเยอะ ได้ยินว่าดีก็เยอะ  ???

ตอนนี้ไปเปิดเคลมที่ Toyota Buzz เกษตร-นวมินทร์ ตรงอุโมงค์เกษตร ฝีมือใช้ได้มั๊ยคับที่นี่ เห็นว่าเป็นศูนย์เปิดใหม่ ไม่รู้เชี่ยวรึยัง

รถชนสุนัขมาอ่ะคับ กันชนหน้าชายล่างแตกไม่เยอะ รังผึ้งแอร์โค้งเข้าไปเลย แผ่นปิดใต้ท้องหายหมด และหินดีดกระจกแตก

.
.

กับมีรอยลักยิ้มแถวหลังซ้ายอยู่ก่อนแล้ว ถ้าเคลมประกันทำที่ศูนย์เขาจะทำแบบไหนอ่ะคับ เคาะออกหรือโป๊วทำสีอ่ะคับ?
ตอนนี้ยังไม่แจ้งเคลมคับ แจ้งทำที่ชนสุนัขอย่างเดียวไม่อยากทำเยอะชิ้นกระจายๆรอบคัน เด๋วรถมันออกมาด่างรอบคันแล้วยุ่งเลย  :'(

ขอบคุณคับ   ;)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2013, 13:51:08 โดย teera_tech »
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ jumpon77

ไม่รู้จะไปเข้าที่ไหนดีอ่ะคับ TBS ก็ได้ยินว่าชุ่ยมาเยอะ ได้ยินว่าดีก็เยอะ  ???

ตอนนี้ไปเปิดเคลมที่ Toyota Buzz เกษตร-นวมินทร์ ตรงอุโมงค์เกษตร ฝีมือใช้ได้มั๊ยคับที่นี่ เห็นว่าเป็นศูนย์เปิดใหม่ ไม่รู้เชี่ยวรึยัง

รถชนสุนัขมาอ่ะคับ กันชนหน้าชายล่างแตกไม่เยอะ รังผึ้งแอร์โค้งเข้าไปเลย แผ่นปิดใต้ท้องหายหมด และหินดีดกระจกแตก

.
.

กับมีรอยลักยิ้มแถวหลังซ้ายอยู่ก่อนแล้ว ถ้าเคลมประกันทำที่ศูนย์เขาจะทำแบบไหนอ่ะคับ เคาะออกหรือโป๊วทำสีอ่ะคับ?
ตอนนี้ยังไม่แจ้งเคลมคับ แจ้งทำที่ชนสุนัขอย่างเดียวไม่อยากทำเยอะชิ้นกระจายๆรอบคัน เด๋วรถมันออกมาด่างรอบคันแล้วยุ่งเลย  :'(

ขอบคุณคับ   ;)

พอดีน้องผมไปทำทีToyota Buzz เกษตร-นวมินทร์ครับงานก็โอเคครบเท่าทีผมไปดูมาอะ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ No Trespassing

Buzz เกษตร - นวมินทร์ เปิดมานานพอสมควรประมาณ 4 ปีแล้วนะครับ ไม่ใช่ศูนย์ใหม่แล้วล่ะ

ผมก็ไปทำสีที่นั้นบ่อย เพราะงานออกมาถือว่าดีใช้ได้ครับ

-------------------

แต่อย่าไปทำกับ Buzz เสรีไทยเป็นอันขาด ฝีมือห่วยขั้นเทพครับ

ออฟไลน์ neung23

ขอบคุณมากๆคับ

ได้ยืนแบบนี้ จะได้แจ้งเคลมให้ครบรอบคัน อิอิ
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport