ผู้เขียน หัวข้อ: จริงไหมครับที่ เทียน่า L33 (ตัวใหม่) ดู DVD ไม่ได้แม้แต่ตัวท๊อป ???  (อ่าน 7231 ครั้ง)

ออฟไลน์ samgler

• Full Member
เพื่อนเล่าให้ฟังแล้วงงมาก ไหนว่า option จัดเต็ม

หรือเพื่อนผมมั่วครับ เขาอาจจะแค่ล็อคเอาไว้ ถ้าเป็นแบบนั้น เราก็แค่ไปปลดล็อคตามร้านประดับยนต์ ก็น่าจะดู DVD ได้
ส่วนตัวผมคิดว่า 2.5 รุ่นท๊อปมี Navi น่าจะดูได้นะครับ เพราะจอ 7" แนะ

แต่ก็นะ นิสสันจอมกั๊กอาจจะเผื่อไว้สำหรับ MC ก็ได้

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ PJ"

• Hero Member
  • Fake Forester
น่าจะดูตอนขับรถไม่ได้ เหมือนยี่ห้ออื่นทั่วๆไปหรือป่าวครับ

ออฟไลน์ Anvers30

จัดเต็มสำหรับค่ายนี้ไงครับ (แต่ก็เต็มกว่าแอคคอร์ด ที่ว่าแน่ๆ) เล่นดีวีดีไม่ได้แน่นอน ทุกรุ่น ยกเว้นจะไปติดข้างนอกเอง หรือศูนย์ก็มีขาย แต่แพงและไม่เข้าท่า

กุญแจรีโมทที่สตาร์ทรถได้ เปิดแอร์ได้ tire pressure monitoring system รวมถึงแพดเดิ้ล ชิฟ ก็ถูกตัดออกไป แต่ถ้าไม่ตัด ราคารถก็จะแพงขึ้นไปอีกหน่อย ถึงจะกั๊กให้ mc ผมมองว่ามันไม่ได้เป็นออปชั่นสำคัญ ที่ไม่มีไม่ได้ และที่เค้าให้มา มันสำคัญกว่าดีวีดีและแพงกว่าเยอะครับ ลองพิจารณาดูดีดีนะครับ :)

ออฟไลน์ kris-lack

น่าจะดูตอนขับรถไม่ได้ เหมือนยี่ห้ออื่นทั่วๆไปหรือป่าวครับ
ส่วนตัวแล้วไม่รุค่ะ
แต่มันจะเหมือน นาวาร่า ?? ที่เวลาขับรถจะดูไม่ได้
แต่ถ้าจอดอยู่จะดูได้ค่ะ
แต่ช่างที่ 0 เขาก็จะถอดสายไรซักอย่างให้นี่แล่ะค่ะ จากนั้นก็ดูได้ตลอด
กับเทียน่าไม่แน่ใจว่าจะเหมือนกันมั้ย

ปล. ไม่ได้ช่วยตอบไรเขาเล้ยเรา

อันนี้ไม่ซีเรียสครับ แค่สงสัย เพราะส่วนตัวผมขับรถทางไกลก็ฟังแต่เพลง ไม่เคยดู DVD (แม้จะดูได้)
เวลาขับในเมือง ก็ชำเลืองดูนิดหน่อย เวลารถติดไฟแดง

แต่ส่วนตัวคิดว่าน่าจะใส่มาให้แต่แรกนะครับ จอ 7" ดู DVD ไม่ได้ เสียดายพื้นที่จัง

ขอฝากคำถามเกี่ยวกับรถนิสสันในกระทู้นี้เพิ่มหน่อยค่ะ (ตอนแรกว่าจะตั้งกระทู้ แต่เกรงใจเว็บเขาค่ะ)
คือ ทำไมนิสสันไม่สนใจทำรถที่เติม e85 ได้ค่ะ
อย่างซิลฟี่นี่ตัวรถไม่ได้แพ้ใครเลย แพ้แค่เติม e85 ไม่ได้เท่านั้นเอง
เทียน่าใหม่ก็รุสึกจะยังเติมไม่ได้??

อันนี้ไม่ซีเรียสครับ แค่สงสัย เพราะส่วนตัวผมขับรถทางไกลก็ฟังแต่เพลง ไม่เคยดู DVD (แม้จะดูได้)
เวลาขับในเมือง ก็ชำเลืองดูนิดหน่อย เวลารถติดไฟแดง

แต่ส่วนตัวคิดว่าน่าจะใส่มาให้แต่แรกนะครับ จอ 7" ดู DVD ไม่ได้ เสียดายพื้นที่จัง
อ๋อ เข้าใจแล้วค่ะ
คือ เขาไม่ใส่จอมาให้แต่แรกเลย??
เราก็นึกว่าใส่จอมาให้ แต่ดูภาพไม่ได้

ขอฝากคำถามเกี่ยวกับรถนิสสันในกระทู้นี้เพิ่มหน่อยค่ะ (ตอนแรกว่าจะตั้งกระทู้ แต่เกรงใจเว็บเขาค่ะ)
คือ ทำไมนิสสันไม่สนใจทำรถที่เติม e85 ได้ค่ะ
อย่างซิลฟี่นี่ตัวรถไม่ได้แพ้ใครเลย แพ้แค่เติม e85 ไม่ได้เท่านั้นเอง
เทียน่าใหม่ก็รุสึกจะยังเติมไม่ได้??

นิสสันเค้ายังไม่คิดจะพัฒนาครับ พูดง่ายๆ คือติสต์นั่นเอง คือผมก็มองเหมือนหลายๆ ท่าน ที่คิดว่า E85 น่าจะกระตุ้นยอดซิลฟี่ ให้เบียดซีวิค ขึ้นอันดับสองได้บ้าง แต่เค้าไม่มองแบบเราๆ ท่านๆ คือประมาณว่า ตูจะขายแค่ E20 ถ้าอยากได้มากกว่า ก็ไปยี่ห้ออื่น ตูพอใจจะยึดอันดับสาม พอแล้ว ชีวิต :P

ออฟไลน์ nithiyod

• Sr. Member
DVD ดูได้หนิครับ อาจจะไม่สามารถดูตอนรถวิ่งได้หรือเปล่าครับ ซึ่งเป็นกับรถทุกคันนะครับ ที่ไม่แนะนำให้ดูตอนขับรถอยู่

ออฟไลน์ Tiger3539

ผมว่ามีจอ ทำให้ปวดตาเวลาขับกลางคืน ยิ่งถ้าเป็นหนังมีภาพเคลื่อนไหว แสงไม่คงที่ ยิ่งรบกวนสายตาเวลาขับมากขึ้น
TOYOTA TIGER 4WD D4D
TOYOTA VIGO  DUOBLE CAB 4WD 3.0G
TOYOTA VIOS 1.5S---ขาย
HONDA CIVIC 1.8S FB---ขาย
TOYOTA FORTUNER TRDIII---ขาย
FORD RANGER WILDTRACK 3.2
BMW 520D E60
TOYOTA YARIS 1.2G
TOYOTA ALTIS 1.8V
MAZDA 3 SKYACTIVE S
SUBARU XV
TOYOTA FORTUNER TRD 2016

เอิ่มตกลงดูได้เป่าครับ ชักงง

เท่าที่ผมรู้คือทุกรุ่นมีจอภาพให้หมด มี Navi จอใหญ่ 7" ไม่มี Navi ได้จอ 5" แต่ดู DVD ไม่ได้ ไม่ว่าจะปลดล็อคหรือไม่ก็ตาม

พอมาดูที่เพื่อนๆ ตอบ ชักไม่มั่นใจข้อมูลของตัวเองเหมือนกัน ตกลงว่าดูได้ไหมน้ออออออออออออออ

เอิ่มตกลงดูได้เป่าครับ ชักงง

เท่าที่ผมรู้คือทุกรุ่นมีจอภาพให้หมด มี Navi จอใหญ่ 7" ไม่มี Navi ได้จอ 5" แต่ดู DVD ไม่ได้ ไม่ว่าจะปลดล็อคหรือไม่ก็ตาม

พอมาดูที่เพื่อนๆ ตอบ ชักไม่มั่นใจข้อมูลของตัวเองเหมือนกัน ตกลงว่าดูได้ไหมน้ออออออออออออออ

ดูไม่ได้เลยครับคุณ samgler ซิลฟี่ก็มีจอคล้ายๆ กับเทียน่า แต่ขนาดเล็กกว่าคือ 5.8" ก็ดูไม่ได้เช่นกัน ล่าสุด เพิ่งจะออก Smart version ที่ติดเครื่องเล่นดีวีดีมาให้ด้วย คิดว่าเทียน่าจะมีมาทีหลังเช่นกันครับ

ออฟไลน์ reyeshenry

กางสเปคจากเวปนิสสัน มาให้ครับ

สรุปว่า  ดู DVD ไม่ได้ 100 % ทุกรุ่น  ทั้ง ขณะจอดและวิ่ง

เพราะ  ทุกรุ่นทั้งแต่ 2.0 - 2.5  ระบบมัลติมีเดีย  รองรับ USB เล่น AM/FM 1 CD Mp3 Aux  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2014, 11:29:20 โดย reyeshenry »

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
เป็นมาตั้งแต่ J32 แล้วครับ
ตัวนั้นจะให้ช่องต่อสายสามสีในกล่องเก็บของคอนโซลกลางมาด้วย
ไม่รู้L33ให้มาหรือเปล่านะครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
แล้วปลดล็อคได้มั้ยครับ(สำหรับ L33)

เพราะรถทั่วๆไป ก็ตั้งไว้ไม่ให้เล่น DVD ได้ในขณะที่รถวิ่งครับ

มันมีกฏหมายอยู่ บริษัทผลิตรถยนต์เอง ก็เลยต้องทำตาม

ออฟไลน์ reyeshenry

แล้วปลดล็อคได้มั้ยครับ(สำหรับ L33)

เพราะรถทั่วๆไป ก็ตั้งไว้ไม่ให้เล่น DVD ได้ในขณะที่รถวิ่งครับ

มันมีกฏหมายอยู่ บริษัทผลิตรถยนต์เอง ก็เลยต้องทำตาม

ปลดล๊อก หรือทำไรไม่ได้แล้วครับ เพราะกางสเปคดู   มันก็บอกว่า  เล่นได้ AM/FM 1 CD Mp3 Aux   USB 

แสดงว่า DVD VCD ไม่ได้ครับ       ที่เห็นเป็นจอ คือ ทำจอใหญ่มาเพื่อแสดงผลการทำงานระบบอื่นๆ ที่สำคัญ เช่น NAVI อะครับ

สรุปว่า 100 % รุ่นนี้ เล่น DVD ไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ sriracha

• alex auto shop
เขาไม่ให้ เครื่องเสียงที่เล่น แผ่น dvd ได้ แต่...

เขาให้เล่นจาก ไฟล์ในแฟลฃไดรฟ์ ที่เสียบผ่านช่อง USB แทน

99% เดาครับ เหมือน city 2014
หาจอตรงรุ่น จอแอนดรอย หรือจะขับ all new civic ไม่งั้นก็ ปลั๊กปลดล็อกจอ ที่รถทุกคันควรมี

ออฟไลน์ golf8023

จริงๆน่าจะทำให้เล่นDVDได้นะครับ อุตสาห์ใส่Bose9ลำโพงมาให้
บางทีคนขับไม่ได้อยากจะดูหนัง แต่อยากจะฟังDVDคอนเสิร์ตอะไรแบบนี้อะครับ
คิดดู เอาDVDคอนเสิร์ตที่บันทึกดีๆมาเปิดกับBose9ลำโพง คงฟินน่าดู

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ไม่มี Option DVD ครับ