ผู้เขียน หัวข้อ: อัพรูปงานเปิดตัว Nissan Almera ที่ Siam Paragon ครับ  (อ่าน 17575 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: อัพรูปงานเปิดตัว Nissan Almera ที่ Siam Paragon ครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 20:14:05 »

มุมนี้มันจงใจขัดขากันชัดๆ 55555

ว่าจะไม่เล่นละนะ

5555555
สังเกตมาพักนึงแล้วละ
อะไรจะข่มคู่แข่งได้ขนาดนี้หนอ
WIN! 55555+

ออฟไลน์ LaTeX

• Sr. Member
Re: อัพรูปงานเปิดตัว Nissan Almera ที่ Siam Paragon ครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 20:59:08 »
เปิดมารูปแรกก็เห็นชัดเจนเหมือนกันครับ  ;D

จงใจถ่ายรึเปล่าครับมุมสวยมากเลย 5555

ออฟไลน์ bigglives

• Love Technology
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 21:13:14 »
รูปแรก เปลี่ยนคำว่า วีออสโดนใจ เป็น อัลเมร่า โดนใจ จะเกิดอะไรขึ้นเนี่ย

แต่ผมไปนั่งมาเรียบร้อย ไม่ต้องทำอะไรมาก ขยับก้นชิดเบาเสร็จปุ๊ป หัวติดทันที ขยับตัวไม่ได้ (ผมสูง 180) จะออกต้องเลื่อนตัวเองไปข้างหน้าแล้วออก ดังนั้น ถ้าผมนั่งอัลเมร่า ขอเบาะหน้าเท่านั้น จะเป็นการดี ไม่อยากให้ใครขับแล้วเหวี่ยงเดี่ยวคอหักไม่คุ้มแน่  :'(
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 21:23:18 »
รูปแรก เปลี่ยนคำว่า วีออสโดนใจ เป็น อัลเมร่า โดนใจ จะเกิดอะไรขึ้นเนี่ย

แต่ผมไปนั่งมาเรียบร้อย ไม่ต้องทำอะไรมาก ขยับก้นชิดเบาเสร็จปุ๊ป หัวติดทันที ขยับตัวไม่ได้ (ผมสูง 180) จะออกต้องเลื่อนตัวเองไปข้างหน้าแล้วออก ดังนั้น ถ้าผมนั่งอัลเมร่า ขอเบาะหน้าเท่านั้น จะเป็นการดี ไม่อยากให้ใครขับแล้วเหวี่ยงเดี่ยวคอหักไม่คุ้มแน่  :'(

+ 1 ครับ

ขอเป็นคนขับกับคนนั่งด้านหน้าอย่างเดียวเลย

เปิดมารูปแรกก็เห็นชัดเจนเหมือนกันครับ  ;D

จงใจถ่ายรึเปล่าครับมุมสวยมากเลย 5555

ถ่ายได้มุมนี้โดยบังเอิญครับ

มาเห็นก็ resize รูปนี่แหละ   ;D

แต่ไม่คิดว่าจะกลายเป็นกระแสมากขนาดนี้

5555555555555555555555555555555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2011, 21:25:50 โดย integra »

ออฟไลน์ diow_1991

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 22:00:15 »
สีแดง แอบสวย

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 23:18:37 »
แอบรับฟิวเจอร์บอร์ดไม่ได้นิดนึง กับเบาะหลังที่ผมนั่งแล้ว เมื่อยกว่า Vios หน่อย (ที่วางขาพอกัน แต่พิงหลังสู้ Vios ไม่ได้) แต่อย่างอื่น โดยเฉพาะของเล่น กับหน้าตาของมัน ผมว่าผมไม่แปลกใจกับยอดจองของมันเลย

มันไม่ใช่รถที่ดีเด่ แต่มันเป็นรถที่ดีพอสำหรับครอบครัวทั่วไป ที่รายได้ไม่มากครับ

แค่นี้ผมว่า Nissan ก็คง happy แล้วละครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 03:48:23 »
กระแสใน Internet ไม่ได้เป็นตัวแทนของ Demand ทั้งหมดอยู่แล้วครับ
คนส่วนใหญ่ที่มาเล่นเวบ ก็คือชอบรถ ก็จะวิจารณ์ลงไปถึงนู่นนี่ต่างต่างนานา
ส่วนกลุ่มลูกค้าที่ซื้อจริง แต่ไม่ได้ศึกษาอย่างละเอียดก็มีอีกมาก

ผมเลยคิดว่า มันเป็นแค่กระแสความชอบและไม่ชอบต่อรถแต่ละรุ่นเท่านั้นแหละ
ไม่สามารถอ้างอิงได้ตรงตรงว่า จะยอดขายดีหรือไม่ดี
ในทางกลับกัน บางรุ่นที่ชมกันเยอะ แต่ยอดขายไม่ค่อยเดินก็มีบ้างเหมือนกันนะ
(Lancer EX เป็นต้น :P )

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 08:52:27 »
กระแสใน Internet ไม่ได้เป็นตัวแทนของ Demand ทั้งหมดอยู่แล้วครับ
คนส่วนใหญ่ที่มาเล่นเวบ ก็คือชอบรถ ก็จะวิจารณ์ลงไปถึงนู่นนี่ต่างต่างนานา
ส่วนกลุ่มลูกค้าที่ซื้อจริง แต่ไม่ได้ศึกษาอย่างละเอียดก็มีอีกมาก

ผมเลยคิดว่า มันเป็นแค่กระแสความชอบและไม่ชอบต่อรถแต่ละรุ่นเท่านั้นแหละ
ไม่สามารถอ้างอิงได้ตรงตรงว่า จะยอดขายดีหรือไม่ดี
ในทางกลับกัน บางรุ่นที่ชมกันเยอะ แต่ยอดขายไม่ค่อยเดินก็มีบ้างเหมือนกันนะ
(Lancer EX เป็นต้น :P )

อันนี้เราก็รู้มานานมากแล้วครับ
เพียงแต่กระแสด่านี่ไม่ได้หมายถึงเว็บ HLM นี้หรือพวกเรากันนะ
แต่เป็นคนกลุ่มอื่น ๆ ในอินเตอร์เน็ตที่วิจารณ์กันแทบตัดสินใจแทนคนอื่นน่ะฮะ
บางคนถล่มกันซะ

ออฟไลน์ donutchan

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 10:53:47 »
ฟิวเจอร์บอร์ดมีในวิออสมานานแล้วนิ  แล้ววีออสมันขายดีซะขนาดนั้น ผมว่าคนทั่วไปเค้าไม่สนใจจุดนี้เท่าไหร่หรอก