ผู้เขียน หัวข้อ: Attrage กับ Accord มีห้องเก็บของท้ายรถที่มีขนาด 450 ลิตรเท่ากัน ?  (อ่าน 5046 ครั้ง)

jaesz

• บุคคลทั่วไป
เพิ่งอ่านรีวิวของคุณจิมมี่จบกับ แอคคอร์ด

แล้วก็อ่านโฆษณาของ Attrage พอดีครับ

เลยสังเกตว่ารถสองคันนี้มีที่เก็บของที่มีความจุ เท่ากัน

อย่างนี้คือ accord เขาทำมาเล็กจริง ๆ หรือว่า Attrage ทำมาใหญ่กันแน่ครับเนีย

ออฟไลน์ Anvers30

• Hero Member
แอคคอร์ดเสียพื้นที่เพราะยางอะไหล่  ที่ใส่อัลลอยวงเท่ากับที่ติดรถมา มันดันพื้นห้องสัมภาระอ่ะครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ช่วงล่าง ทำพิษครับ Accord ไม่ได้ใช้ Torsion Beam ที่มีข้อดีตรงสามารถลดพื้นที่การติดตั้งไปได้เยอะ จึงเพิ่งพื้นที่สัมภาระท้ายได้

+ กับ ยางอะไหล่ของ Accord ให้แบบแม็กวงใหญ่มาครับ ถ้าให้ล้อเล็กกระทะจิ๋วโดนลูกค้า (ที่ไม่เข้าใจในจุดประสงค์ของยางอะไหล่) บ่นตายครับ

ปล. ดูน้องสาว เค้าก็ได้ครับ ยังเยอะกว่าเลย (CITY 506 ลิตร)

ออฟไลน์ choomodify

ถ้าเทียบกับคลาสเดียวกันถือว่าเล็กครับ เทียบกับ J31 ที่ผผมเคยใช้แล้วด้วย เหมือนรถคนละคลาสเลย แต่สิ่งที่ได้คือ ภายในที่กว้างและนั่งสบายอย่างไม่น่าเชื่อครับ

Stroke8

Jaguar XJ ต้นตำหรับ มีขนาดพอๆกับ Accord ตัวปัจจุบัน (แต่เตี้ยกว่าเยอะ)

เห็นแล้วช็อคครับ ส่วนที่นั่งผู้โดยสารทั้งเล็กทั้งแคบอีกต่างหาก ขนาดภายนอกมันวัดอะไรไม่ได้เลย

ออฟไลน์ Odrecranon

• Sr. Member
ผมว่า mirage มันน่าจะจุเพราะความสูงด้วย ความกว้างXยาว น่าจะน้อยกว่า accord
ผมเห็นรถ ecocar หรือ subcompact เช่น almera, mazda 2 sedan, fiesta sedan, city ก็พอ ๆ กันนะครับ

Accord คงเสียเปรียบเรื่องความสูงของท้ายรถ แต่จริง ๆ แล้วเวลาเราใช้งาน เราจะใช้ส่วนระนาบก่อน
ส่วนสูงนี่เอาไว้ตอนไม่มีที่จะให้ใส่แล้ว

ออฟไลน์ choomodify

Jaguar XJ ต้นตำหรับ มีขนาดพอๆกับ Accord ตัวปัจจุบัน (แต่เตี้ยกว่าเยอะ)

เห็นแล้วช็อคครับ ส่วนที่นั่งผู้โดยสารทั้งเล็กทั้งแคบอีกต่างหาก ขนาดภายนอกมันวัดอะไรไม่ได้เลย

ที่บ้านเคยใช้ครับ ตอนเด็กๆ ผมเข้าไปนอนเล๋นกับน้องๆ 3 คนแบบสบายๆเลย

Stroke8

แต่ให้คุณจิมมี่คนเดียวเข้าไปนอนไม่ได้ครับ ฝากระโปรงติดพุง  ;D

ออฟไลน์ Tan Int

Attrage ทำช่องเก็บของใหญ่เพราะค่อนข้างสูง ส่วน Accord ก็เจอล้ออะไหล่ขนาดเท่าแม็กจริง(ใหญ่มาก)
แต่ 450L มิติอาจจะต่างกัน Attrage อาจจะชนะตรงความสูง Accord ชนะตรงความกว้าง พวกนี้อะครับ

ของ Altis CNG เหลือ 306 ลิตรเอง น้อยมากกกกกกก ใส่แค่กระเป๋าเดินทาง 2 ใบก็ลำบากแล้วครับ
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

jaesz

ขอบคุณครับที่มาร่วมแชร์ความคิด

กลายเป็นว่า accord ทำมาเล็กเองนะครับ

ออฟไลน์ oak7070

• Full Member
หลังรถผมแทบไม่ค่อยใด่้เปิดเลยครับ  ขอห้องโดยสารใหญ่ๆดีกว่าครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Mike

มีกี่ครั้ง ที่เราใส่ของ เต็มท้ายรถ

เราไม่ได้นั่งตรงนั้น

ผมขอห้องโดยสาร นั่งสบายไว้ก่อน

รูปทรง ดีไซน์ ถูกใจไว้ก่อน
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
มีกี่ครั้ง ที่เราใส่ของ เต็มท้ายรถ

เราไม่ได้นั่งตรงนั้น

ผมขอห้องโดยสาร นั่งสบายไว้ก่อน

รูปทรง ดีไซน์ ถูกใจไว้ก่อน

+1 ครับ ขอภายในห้องโดยสาร สบายๆ โอ่ๆ ไว้ก่อน