ผู้เขียน หัวข้อ: GLE500e : ที่ฉีดน้ำปัดน้ำฝน,ล้างโคมไฟหน้า,กล้องแสดงภาพตลอดเวลา  (อ่าน 3870 ครั้ง)

ออฟไลน์ sirayu080

• Jr. Member
  • **
  • MERCEDES BENZ GLE 500e AMG 2017
GLE500e :

-ที่ฉีดน้ำปัดน้ำฝน,ล้างโคมไฟหน้า กดตรงไหนครับ

- Parking assist (เห็นขึ้นตัวPสีฟ้าหน้าจอ ครับ) ใช้ยังไงครับ

-ถ้าอยากให้กล้องรอบคันแสดงตลอดเวลาที่หน้าจอ สามารถทำได้มั้ยครับ ถ้าได้ศูนย์รับทำไหมครับ

ออฟไลน์ nett

• Full Member
1. GLE 500e ของญาติผมไม่มีที่ฉีดล้างไฟหน้า
2. พอมีขึ้นรูปตัว P แล้วมีลูกศรด้านซ้าย หรือขวา ก็เข้าเกียร์ R กด Ok บนหน้าจอ
3. เข้าใจว่าเป็นเรื่องความปลอดภัยที่ 360 camera จะตัดที่ความเร็วเกิน 10 กว่าๆเนี่ยแหละครับ ก่อนซื้อรถผมชอบฟังก์ชั่นนี้นะ คิดว่าจะช่วยตอนจอดได้มากขึ้น แต่พอใช้จริงดูรูปแล้วงงมาก

ออฟไลน์ Stp

• Hero Member
1. ฉีดล้างกระจก กดปุ่มตรงปลายก้านปัด กดแบบมิดสุดแช่ไว้สักครู่นึง ถ้ากดแล้วปล่อยจะปัด 1 ครั้ง ส่วนล้างไฟหน้าปกติต้องเปิดไฟหน้าแล้วมันจะปัดเองตามรอบ ลองดูคู่มือครับ

2. P คือระบบตรวจจอดรถเข้าช่องอัตโนมัติ มันจะแสดงเมื่อความเร็วต่ำเหมือนเรากำลังหาที่จอดรถ ถ้าพบช่องที่จอดได้จะแสดงหน้าจอขึ้นมาถาม พอกด OK ที่พวงมาลัยก็เข้าเกียร์ R ตามหน้าจอแนะนำ แต่ถ้าไม่ใช่ก็ปล่อยมัน

3. ผมไม่แน่ใจ GLE แต่อย่างรุ่นใหม่ๆ C E S GLC จะมีปุ่มรูปกล้อง360 อยู่ที่ปุ่ม COMAND ตรงกลางหรืออยู่ข้างสวิตช์เปิดไฟหน้าด้านขวามือตรงปุ่มสตาร์ท อยากใช่เมื่อไรกดปุ่มนี้หน้าจอกล้องจะติดขึ้นมา
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ kenny523

• Sr. Member
Parking assist ของเบนซ์นี่จะขี้เกียจหน่อยนะครับ ของผมเวลาจะจอดมันหาไม่ค่อยเจอทั้งที่เราเจอ แต่พอไปคลานๆ แถวรถติดหรือไฟแดง ดันมีลูกศรชี้ว่า.ให้จอดได้ครับนาย...555

ออฟไลน์ bindee

• **
  • XC90 T8 inscription (2018)
Parking assist ของเบนซ์นี่จะขี้เกียจหน่อยนะครับ ของผมเวลาจะจอดมันหาไม่ค่อยเจอทั้งที่เราเจอ แต่พอไปคลานๆ แถวรถติดหรือไฟแดง ดันมีลูกศรชี้ว่า.ให้จอดได้ครับนาย...555

;D ;D ;D ;D
XC90 T8 inscription (2018)
E220d  W213(2017-2018)

ออฟไลน์ sirayu080

• **
  • MERCEDES BENZ GLE 500e AMG 2017
1. ฉีดล้างกระจก กดปุ่มตรงปลายก้านปัด กดแบบมิดสุดแช่ไว้สักครู่นึง ถ้ากดแล้วปล่อยจะปัด 1 ครั้ง ส่วนล้างไฟหน้าปกติต้องเปิดไฟหน้าแล้วมันจะปัดเองตามรอบ ลองดูคู่มือครับ

2. P คือระบบตรวจจอดรถเข้าช่องอัตโนมัติ มันจะแสดงเมื่อความเร็วต่ำเหมือนเรากำลังหาที่จอดรถ ถ้าพบช่องที่จอดได้จะแสดงหน้าจอขึ้นมาถาม พอกด OK ที่พวงมาลัยก็เข้าเกียร์ R ตามหน้าจอแนะนำ แต่ถ้าไม่ใช่ก็ปล่อยมัน

3. ผมไม่แน่ใจ GLE แต่อย่างรุ่นใหม่ๆ C E S GLC จะมีปุ่มรูปกล้อง360 อยู่ที่ปุ่ม COMAND ตรงกลางหรืออยู่ข้างสวิตช์เปิดไฟหน้าด้านขวามือตรงปุ่มสตาร์ท อยากใช่เมื่อไรกดปุ่มนี้หน้าจอกล้องจะติดขึ้นมา

ข้อสาม ไม่มีครับ ต้องเปิดในคอมมานออนไลน์ เท่านั้น

พอขับเกิน 20 ภาพตัด แต่พอกลับมาขับช้ากว่า 20 ดันไม่กลับมา ต้องเลี้ยงความเร็วไม่เกิน 20 ครับ

อยากจะดูภาพรอบคันตลอดเวลาที่ขับครับพอมีทางมั้ยครับ

ออฟไลน์ Stp

เป็นไปได้ไหมว่า เกิน 20 km/h ภาพที่กล้องก็มองแทบไม่ออกแล้ว เลยเซตระบบมาแบบนี้

ข้อสาม ไม่มีครับ ต้องเปิดในคอมมานออนไลน์ เท่านั้น

พอขับเกิน 20 ภาพตัด แต่พอกลับมาขับช้ากว่า 20 ดันไม่กลับมา ต้องเลี้ยงความเร็วไม่เกิน 20 ครับ

อยากจะดูภาพรอบคันตลอดเวลาที่ขับครับพอมีทางมั้ยครับ
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ V221

อย่าไปหวังศูนย์ให้ปรับโปรแกรมอะไรเลยครับ ทุกอย่างต้องเป็นแตนๆหมด ถ้าจะปรับต้องไปหาร้านข้างนอกทำเองครับ W212ผมเคยเจอว่าHeadphoneที่ได้มาอันนึงผิดคันใช้กันไม่ได้ ผมเป็นเจ้าของรถขอให้ศูนย์ทำให้ ศูนย์บอกทำไม่ได้ แต่เกรย์ที่ผมซื้อติดต่อฝรั่งในไทยให้มาโปรแกรมให้ปรากฎว่าPairได้เรียบร้อย ใช้งานได้ปกติจนปัจจุบันครับ
BMW 750E M SPORT