ผู้เขียน หัวข้อ: รถใช้วิ่งงานในเมืองติดLPGโดนัท Swiff Eco หรือ Mazda2 ตัว5ประตูดีครับ  (อ่าน 4239 ครั้ง)

ออฟไลน์ Narak-Man

• Full Member
รบกวนปรึกษาอีกสักครั้งนะครับ ใช้วิ่งงานในเมืองครับ ใช้เกียร์Auto ติดLPGโดนัทด้วย อยากทราบว่าค่าซ่อมบำรุง และศูนย์บริการ2ยี่ห้อนี้ไว้ใจได้ไหมครับ บ้านอยู่หลังพาราไดซ์ มีศูนย์บริการทั้ง2ยี่ห้อใกล้ๆบ้านเลยครับ  ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ  (ปัจจุบันใช้City09อยู่ ขับกลับรถในซอยไม่ค่อยสะดวกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2013, 00:36:58 โดย Narak-Man »

ออฟไลน์ XyteBlaster

• Hero Member
ใช้ซิตี้เหมือนเดิมดีที่สุดครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ออฟไลน์ YenChar

เอาคุ้มเงิน = ขัีบซิตี้เหมือนเดิม

เอาสะดวก = ซื้อรถใหม่

ผมว่า ซิตี้แบบเดิมดีกว่านะครับ ซื้อรถใหม่ ขาดทุนหลายแสน ค่าซ่อมบำรุงอีกเยอะ
แลกกับการกลับรถในซอยไม่สะดวก ผมว่าไม่คุ้มเลยครับ

ถ้าตอบให้ตรงคำถาม ผมเลือกมาสด้า2 ครับ
ไหนๆติด LPG ขอกำลังเครื่องไว้หน่อย

ออฟไลน์ ple_sticker_phuket

• Sr. Member
  • รถดี ไม่จำเป็นต้องขายดี แค่ขี่แล้วมีความสุข ก็เพียงพอแล้ว
    • http://www.facebook.com/plesticker
เอาซิตี้ไปติดจอ กล้องมองหลัง.  กลับรถสบาย

คนดีขับโตต้า คนบ้า ขับมิตซู

ออฟไลน์ johnlee

แค่กลับรถในซอยยาก ถึงกับเปลี่ยนรถเลยเหรอครับ

สั้นที่สุดในสายตาผม คือ มินิคูปเปอร์ รุ่นแรกคลาสสิค ครับผม

2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ archian

เชียร์ Mazda2

^^

ออฟไลน์ Narak-Man

• Full Member
คือคิดจะเปลี่ยนรถทุกๆ5ปีอยู่แล้วครับ เพราะว่าใช้รถเยอะ  เลยคิดว่าระหว่าง2 กับ Swiff ถ้าติดแก๊ซ ของใครจะทน ไม่จุกจิก และประหยัดค่าซ่อมบำรุงกว่าครับ

ออฟไลน์ madboy

ถ้าจะบอกว่า yaris เก่า น่าสนกว่า ผมจะโดนเตะไหมเนี่ย  :D

ออฟไลน์ H.

เหตุจำเป็นยังไม่มากพอให้เปลี่ยนอะครับ ถ้าเงินเหลือก็ตามสระซอยเลย

swift !
H.

np72

• บุคคลทั่วไป
mazda 2 ครับ

ออฟไลน์ Northbridge

• Sr. Member
ผมว่าเปลี่ยนจากซิตี้เป็นเจ้าสองตัวนี้ ก็ไม่ได้กลับรถง่ายขึ้นเท่าไหร่นะครับ

แต่ผมเลือกสวิฟอ่ะ  ;D

ออฟไลน์ delete

แล้วจะทำไงกับซิตี้ 09 ตรับผม
ราคาช่วงนี้ กลืนเลือดเลยนะครับ อิอิ

หรือจะซื้อเพิ่มอีกคันเป็นคันที่ 2
ผมว่า ฉีกแนว ไปหารถอีกประเภทเลยดีกว่า
อย่างเช่น รอ B-SUV ที่จะออกมาเร็วๆนี้(มีหลายยี่ห้อ จะมาเรื่อยๆ)
ใช้งานได้หลากกลายกว่าครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
3 คนที่ท่านว่ามา ผมว่ามันไม่เห็นจะต่างกันเลยนะครับ - -*

ใช้คันเดิมต่อเถอะครับ เหมาะติดแก๊สที่สุดด้วยซ้ำไป