ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม มีท่านใดเคยเจอข้อความขึ้นจอ CHECK BREAK SYSTEM ขณะขับครับไหมครับ  (อ่าน 6467 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ra32

• Full Member
ก่อนหน้านี้ปกติทุกอย่างครับ ไม่มีลุยน้ำไม่มีผิดปกติใดๆ ขณะกำลังขับในเมืองตามปกติ ขึ้นข้อความ CHECK BREAK SYSTEM ลองดึงๆปลดๆเบรกมือเบรคเท้าหลายครั้งไฟไม่หายครับ แต่รถยังวิ่งยังเบรกได้ตามปกติครับ พอดีมือค่ำแล้วด้วยเลยขับช้าๆจนถึงบ้านก็ไม่มีกลิ่นไหม้ครับ  เสริชข้อมูลบนกูเกิ้ลดู ตามข้อความที่ขึ้นบนจอ หาสาเหตุไม่พบเลยครับว่าเกิดจากอะไรได้บ้าง กลัวขับไปศูนย์พรุ่งนี้เช้าจะไม่ทันถึงศูนย์หน่ะครับ  มีท่านไหนเคยเกิดอาการแบบนี้บ้างไหมครับ อยากทราบสาเหตุครับ รถที่ใช้ honda jazz hybrid  อายุประมาณ 3 ปี 3หมื่นกิโล เช็คระยะเข้าศูนย์ตามกำหนดตลอดครับ

ออฟไลน์ JF2KPNSX

• Sr. Member
แบตเตอรี่รึเปล่าครับ

ผมเคยไฟ vsa ขึ้น เพราะแบตจะหมด  ::)

ออฟไลน์ bobsan

• Hero Member
ดับเครื่อง แล้วสตาร์ทใหม่หายมั๊ยครับ

ผมเดาว่าน่าจะเป็นเรื่องสวิทช์เบรคเสียครับ
ลองเอาเข้าศูนย์ดรับถ้าพรุ่งนี้ไฟไม่หาย