ผู้เขียน หัวข้อ: สติกเกอร์เสากลางประตูขาด เพราะแกะกันสาด  (อ่าน 8768 ครั้ง)

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
ใครที่แกะกันสาดออกระวังๆให้ดีน่ะคับ

วันนี้แกะกันสาด mz2 ออก

แกะอยู่ดีๆสติกเกอร์เสากลางกับขอบประตูขาดเฉยเลย = = 

รถก็อายุ 2 ปีแล้ว สติกเกอร์มันอาจจะกรอบหรือป่าว?

พอไปถาม 0 ปุ้บบอก สั่งอะไหล่ 1 วันได้ของ ผมเลยถามว่าถ้าติดแล้วมันจะเนียมเหมือนติดรถมาใหม่ๆหรือป่าว

พนักงาน 0 บอกว่า ก็อาจจะไม่เหมือนกับติดมาจากโรงงานเลย

ผมยังงงๆอยู่ว่าไม่เหมือนจากติดโรงงาน มันไม่เหมือนกันยังไงคับ ไม่เรียบเหมือนออกโรงงานหรือว่าอะไรคับ มีสมาชิกท่านใดเคยไปเปลี่ยนสติกเกอร์ตัวนี้มาบ้าง

รู้สึกว่าต้องแกะประตูเยอะพอสมควรเลยทีเดียว ถึงจะเปลี่ยนสติกเกอร์ตัวนี้ได้

ช่างบอกว่าเปลี่ยนยากเพราะส่วนใหญ่มีแต่รถที่คว่ำมาถึงได้เปลี่ยนสติกเกอร์ตัวนี้

รถกระบะที่บ้าน หรือ รถคันอื่นๆเสากลางเป็นพลาสติกหมด บางคันก็ทำสีเดียวกับรถเลยไม่เคยเจอแบบนี้เลย

รถเพื่อนสมาชิกที่เสากลางกับขอบประตูเป็นสติกเกอร์ดำนี่ปกติมีอยู่การใช้งานประมาณกี่ปีหรอคับ เค้าเปลี่ยนกันประมาณตอนไหนคับ

ขอบคุณมากคับ
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ -uมส๑-

• Jr. Member
  • **
Re: สติกเกอร์เสากลางประตูขาด เพราะแกะกันสาด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 19:32:40 »
ของคุณอาผมก็ขาดเหมือนกันครับแต่คุณอาผมไม่สนใจครับ  :-[

ออฟไลน์ toonze

Re: สติกเกอร์เสากลางประตูขาด เพราะแกะกันสาด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 20:39:12 »
อาจติดแล้วมีฟองอากาศ ไม่เนียนเหมือนโรงงาน

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 20:43:33 »
ลองสอบถามร้านที่รับ Wrap รถยนต์ดูดีมั้ยครับ? ร้านพวกนี้น่าจะติดได้เนียนกว่านะครับ

แต่กรณีนี้ผมว่าไม่น่าจะใช่แปะทับลงไป อาจจะไม่เนียนเหมือนเดิมล่ะครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 21:14:30 »
เทปกาว3Mที่มากับกันสดมันแรงครับ
Sunny Neo คันเก่าของผมลอกออกยางขอบกระจกหน้าต่างฉีกเลย
ยางชิ้นนั้นไม่ได้ทำในไทยด้วย เบิกยุ่นมา 3พันกว่าบาท แทบร้อง
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ OLan-मंदिर लड़का

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 22:09:51 »
ของผม 6 ปีแล้วน่ะครับ ยังไม่ซีดหรือว่าฉีกขาดเลย  8) 8)

ออฟไลน์ TJA

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 23:13:57 »
ปกติจะลอกกันสาดประตูรถ ต้องใช้เอ็นเบ็ดเส้นเล็กๆรูดช่วยครับแล้วจะเนียน
ไม่ทราบว่าตอนจขกท.ลอกออก ได้ใช้เอ็นเบ็ดหรือเชือกฟางรึเปล่าครับ?

.-_-.

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 06:37:18 »
ปกติจะลอกกันสาดประตูรถ ต้องใช้เอ็นเบ็ดเส้นเล็กๆรูดช่วยครับแล้วจะเนียน
ไม่ทราบว่าตอนจขกท.ลอกออก ได้ใช้เอ็นเบ็ดหรือเชือกฟางรึเปล่าครับ?

.-_-.

ใช้แล้วคับ ตอนกำลังรูดๆอยู่นั้นแหละคับ กาวมันดึงสติกเกอร์ออกมาด้วยซ่ะงั้น = =
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 15:03:25 »
กาวจะปิดที่โครงประตูก่อนที่จะใส่อุปกรณ์ทุกอย่างครับ
ฉะนั้นถ้าจะลอกของเก่าที่ขาดออก ก็ต้องแกะทุกอย่างออกหมด เหมือนประกอบใหม่ครับ
และการติดมันจะมีบางส่วนที่ทับกับ ถ้าส่วนที่ขาดถูกแปะก่อน อีกส่วนก็ต้องเปลี่ยนใหม่ด้วย
เสียเงินหลายต่อครับ
ถ้าแพงมาก ผมว่าหาของแต่งที่เป็น เคฟล่าห์ มาติดเท่ห์เลยดีกว่าครับ
เพราะเวลาแกะส่วนอื่น อาจจะหลวมทำให้่มีเสียงลมก็ได้ครับ
ลองพิจารณาดูครับ

ออฟไลน์ Excellion

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 16:11:09 »
อย่าง Rep บนเลยครับ เอา sticker Kevlar มาติดทับไปเลยดีก่า ผมทำทุกเสาราคา 400 บาทเองมั้ง เอาจริงๆซื้อ sticker มาทำเองก้อได้ครับ มันง่ายมาก ไม่ก้อไปซื้อเสาเรซิ่นหุ้มเคฟล่าร์แท้ไปเลยครับ หล่อมาก

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 18:52:04 »
กาวจะปิดที่โครงประตูก่อนที่จะใส่อุปกรณ์ทุกอย่างครับ
ฉะนั้นถ้าจะลอกของเก่าที่ขาดออก ก็ต้องแกะทุกอย่างออกหมด เหมือนประกอบใหม่ครับ
และการติดมันจะมีบางส่วนที่ทับกับ ถ้าส่วนที่ขาดถูกแปะก่อน อีกส่วนก็ต้องเปลี่ยนใหม่ด้วย
เสียเงินหลายต่อครับ
ถ้าแพงมาก ผมว่าหาของแต่งที่เป็น เคฟล่าห์ มาติดเท่ห์เลยดีกว่าครับ
เพราะเวลาแกะส่วนอื่น อาจจะหลวมทำให้่มีเสียงลมก็ได้ครับ
ลองพิจารณาดูครับ

คับผม สรุปสั่งซื้อเสากลางที่เป็นสแตนเลสมาแล้วคับ แล้วจะเอาไปหุ้มเคฟล่าแท้เอา ค่าหุ้มเคฟล่าแท้กำลังถามตามร้านต่างๆอยู่