ผู้เขียน หัวข้อ: รถไปเบียดต้นไม้มา ขัดสีก็หายแบบนี้เครมประกันได้ไหม?  (อ่าน 1563 ครั้ง)

ออฟไลน์ คุณ นมๆ

• Sr. Member
รถไปเบียดต้นไม้มาครับ รอยไม่ลึกไม่บุบแต่ลากยาวตั้งแต่ไฟหน้าถึงประตูบานหลัง ปรึกษาคาร์แคร์แล้วขัดสีก็น่าจะออกหมดแล้วเค้าก็แนะนำว่าขัดทั้งคันไปเลยคุ้มกว่า ทีนี้จะเครมประกันได้มั้ย ทีกลัวตอนนี้คือกลัวเค้าจะเครมแต่ทำสีอย่างเดียว ใครเคยมีประสบการณ์เครมรอบพวกนี้บ้างครับ

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• Hero Member
    • ร้าน เอที คอมสำโรง
เคลมได้ครับ ถ้าจะแจ้งเคลมก็แจ้งว่าเบียดเสา รั้วบ้านครับ จะได้ไม่เสียค่าเสียหายส่วนแรก
ถ้าบอกว่า เบียดกิ่งไม้ เบียดต้นไม้ หินกระเด็นใส่ ต้องเสีย

ส่วนใหญ่ถ้าซ่อมห้าง จะเปลี่ยนชิ้นส่วนให้ กรณีเสียหาย แล้วเคาะไม่ได้  ถ้าซ่อมอู่ ก็เคาะๆซ่อมสีครับ ดูเงื่อนไขครับ แต่ละกรมธรรม์ไม่เหมือนกันครับ
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ apinui

ถ้าคาร์แคร์บอกว่าขัดออกก็แปลว่า ไม่รุนแรงครับ

ไม่รู้ว่าถ้าขัดรอบคันเค้าคิดเท่าไร แต่ถ้าจ่ายได้ก็ขัดไปก็ได้ครับไม่ต้องเครมประกันหรอก เพราะเครมประกัน ต้องแจ้งเครม ถ่ายรูปและก็ต้องไปเข้าคิวซ่อมอีก

ออฟไลน์ final

• Sr. Member
ถ้าขัดได้ก็ขัดดีกว่าครับจะไปเคลมพ่นสีใหม่ทำไม ถ้าเคลมปีหน้าไม่ได้ส่วนลดด้วยนะ

ออฟไลน์ suriya24

• Full Member
ถ้าขัดดีแล้วหายก็จัดเลยครับ

เคลมลอยๆ อาจโดนประกันเล่นตัวเรียกค่า Excess ด้วย
และต่อประกันปีหน้าก็เบี้ยขึ้นอีก

ออฟไลน์ spn

เคลมได้ครับ ถ้าจะแจ้งเคลมก็แจ้งว่าเบียดเสา รั้วบ้านครับ จะได้ไม่เสียค่าเสียหายส่วนแรก
ถ้าบอกว่า เบียดกิ่งไม้ เบียดต้นไม้ หินกระเด็นใส่ ต้องเสีย

ส่วนใหญ่ถ้าซ่อมห้าง จะเปลี่ยนชิ้นส่วนให้ กรณีเสียหาย แล้วเคาะไม่ได้  ถ้าซ่อมอู่ ก็เคาะๆซ่อมสีครับ ดูเงื่อนไขครับ แต่ละกรมธรรม์ไม่เหมือนกันครับ
ของผมคันนึง ประกันซ่อมศูนย์ รอบแรกเฉี่ยวเหล็กที่ยื่นออกมาจากกำแพงตั้งแต่หน้ายันหลังรถ / รอบสองเฉี่ยวกิ่งไม้ + เหล็กข้างทาง ก็เคลมครับ ไม่มีค่าเสียหายส่วนแรกทั้งสองรอบ
อย่างตรงกระบะเป็นรอยกว้าง ได้เปลี่ยนกระบะ ไฟหน้า กับ ไฟท้าย เป็นรอยนิดหน่อยก็ได้เปลี่ยน ส่วนประตูข้าง กาบประตูข้าง ศูนย์ทำสีให้

ยังไม่เคยเอาไปขัดสีใหม่เลยครับ
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT