ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาพี่ๆไปแถวลาดพร้าว ไปจอดรถแถวไหนกันครับ ที่เสียค่าจอดถูกๆ  (อ่าน 12216 ครั้ง)

ออฟไลน์ tottae

• Newbie
  • *
ผมมีธุระต้องเข้าโรงเรียนหอวังประมาณ15วัน ผมไม่แน่ใจว่าโรงเรียนจะให้เข้าได้หรือเปล่า
ต้องไปแต่เช้าเลยครับ ถ้าเข้าไม่ได้ ไม่อยากจะจอดโลตัส หรือ เซ็นทรัลถ้าจอดสองที่นี้นานๆ
ค่าจอดบานแน่ครับ อยากมราบว่าพี่ๆ จอดแถวไหนกันครับแถวๆนั้น
มีคนแนะนำให้จอดในกองปราบไม่ก็แดนเนรมิตอะครับ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Hero Member
    • Wongnai : ติดตามต้อง
อาคารจอดแล้วจรของ MRTลาดพร้าวครับ แล้วขึ้นรถไฟฟ้าจากลาดพร้าวมาพหล 1 ป้าย ลงกน้าเซนทรัล แล้วเดินอีดนิดก็ถึง หอวังครับ แต่พอลงสถานีพหล ต้องเอาบัตรไปe stamp ที่จุดในสถานีนะครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ตึกเหลือง อาคารพร้อมพันธ์ ตรงลาดพร้าว ซอย 3 เข้าซอยจะเห็นเลย ใหญ่ครับ เห็นเขาให้จอดได้ รองต่อรองกับเจ้าหน้าที่เขาดูครับว่า ถ้าขอเช่าสัก 15 วันเท่าไหร่ เพราะปกติเขามีจอดรายเดือนอยู่แล้ว

ออฟไลน์ choomodify

แดนเนรมิตร น่าจะดีสุด ลองเข้าไปคุยดูนะ

ออฟไลน์ iceice99

• Full Member
ไปหาที่จอดที่โดนล็อคล้อ  15 วันน่าจะโดนปรับประมาณ 500 บาท ครับ

ปล. อย่าจริงจังมากนะครับ ผมล้อเล่น

ออฟไลน์ gknakop

• Jr. Member
  • **
งั้นลองไปจอดที่สมบัติทัวร์ฝั่งตรงข้ามถนนวิภาวดีดูครับไม่น่าจะคิดตังแล้วนั่งวินไม่ก็เดินข้ามสะพานลอยเอาครับ

promt

• บุคคลทั่วไป
ผมจอดที่บ้านญาติรอบนอกเอา แล้วนั่งแท็กซี่ไปสบายๆ

ออฟไลน์ RERFz

• Sr. Member
จอดหลัง โออิชิ บุฟเฟ่ (ข้างๆ index) ครับ
เป็นลานจอด จอดฟรี
ถ้าไปเซนทรัลลาดพร้าว รถเยอะๆ ผมก็จะไปจอดที่นั่น
เดินประมาณ 5 นาทีถึง

ออฟไลน์ 6162002

กองปราบ สะดวกสุดละครับ

ออฟไลน์ Sencha

จอดตรง BTS หมอชิต แต่ต้องไปแย่งๆกับคนอื่นหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ bossiibozz

• **
ผมว่าให้นะในนั้นก็มีที่จอด ปกติผมไปเซนลาดยังจอดหอวังได้เลยนะบางที  ต้องตีซี้กับพี่ยามกับอาจารย์ที่เฝ้าหน้าประตูรรหน่อย ฟรีด้วย
ปล.ผมเปนศิษย์เก่าที่นี่เองแหละ555 แต่ต้องระวังหน่อยนะครับถ้าเข้าไปจอดตรงใกล้ๆสนามบอล อาจโดนลูกบอลลอยมาโดนก็เป็นได้

อีกที่นึงก็คือโลตัสฝั่งตรงข้ามรรครับ แต่มันจอดฟรี3ชม ถ้าสะดวกก็3ชมมาวนที วนอยู่ในโลตัสเลย ไม่ต้องออกมายูเทินแล้วกลับไปใหม่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2016, 23:46:47 โดย bossiibozz »

ออฟไลน์ tottae

• Newbie
  • *
ผมก็ศิษย์เก่าหอวังเหมือนกันครับ รุ่นไหนครับเนี่ยะๆ ผม 41 ครับ

ออฟไลน์ kbank

กองปราบ น่าจะจอดได้มั่ง
ประปา ตรงข้ามหอวังฝั่งวิภา น่าจะได้มั่ง
สวนรถไฟ 20 บาท ทั้งวัน อันนี้แน่ๆ

เผื่อเป็นทางเลือก

ออฟไลน์ nuntapon.s

ไปติดต่อ ไปทำงานให้เขาต้องให้จอดซิครับ

ออฟไลน์ SM.

ไปติดต่อ ไปทำงานให้เขาต้องให้จอดซิครับ

ออฟไลน์ SM.

อาคารจอดแล้วจรของ MRTลาดพร้าวครับ แล้วขึ้นรถไฟฟ้าจากลาดพร้าวมาพหล 1 ป้าย ลงกน้าเซนทรัล แล้วเดินอีดนิดก็ถึง หอวังครับ แต่พอลงสถานีพหล ต้องเอาบัตรไปe stamp ที่จุดในสถานีนะครับ

ออฟไลน์ lovepor1

• **
เข้าไปจอดในลาดพร้าวซอย 1 ครับ มันจะมีทางเดินทะลุแล้วออกทาง พหลโยธิน22 (ปาดทางที่มีร้านถ่ายรูปเยอะๆ)ได้ หรือจอด พหลโยธิน22 ก็ได้ แต่เค้าชอบเอาอะไรมาขวางห้ามจอดหน้าบ้าน เพราะเป้นทางส่วนบุคคลครับ 
2011 Toyota Fortuner 3.0 (11)
2012 Mercedes Benz E-Coupe 250 CGI
2013 Yamaha Fino I

ออฟไลน์ bossiibozz

• **
ผมก็ศิษย์เก่าหอวังเหมือนกันครับ รุ่นไหนครับเนี่ยะๆ ผม 41 ครับ

41เหมือนกันครับ ห้อง16

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
ผมรุ่น 37 ครับ หวัดดีรุ่น 41 นะครับ

ลองไปจอดลาดพร้าวซอย4 ดูครับ ตึกทวีคุณ ลองติดต่อคุยกับ รปภ. ดูครับ ถ้ารับบัตรขึ้นที่จอด จอดฟรี1ชั่วโมงแรก ชั่วโมงต่อไปคิด 20บาท ถ้าคุยหลังไมค์กับ รปภ. ไม่ต้องรับบัตร ให้50บาท จอดทั้งวันได้ครับ อันนี้ลองใช้เทคนิคดูหน่อยครับ