ผู้เขียน หัวข้อ: เรนเจอร์ ไม่มีรถแล้วจะโฆษณาทำไม  (อ่าน 5148 ครั้ง)

ออฟไลน์ ottojud

• Full Member
เรนเจอร์ ไม่มีรถแล้วจะโฆษณาทำไม
« เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 20:07:18 »
ตามนั้นเลยครับ ถามมาสามสี่ศูนย์ ต่างจังหวัดทั้งนั้น สุพรรณ  ลพบุรี  ชัยนาท ฯลฯ บางศูนย์บอกไม่รับจอง บางศูนย์บอกรับจองแต่ไม่มีกำหนดรับรถ แต่เงินจองอยากได้คืนเมื่อไรก็ขอคืนได้ตลอด  ไม่เข้าใจไม่มีรถจะส่งลูกค้าแล้วจะโฆษณาทำไม  ดีนะที่บางศูนย์โทรเช็คเอาถ้าวิ่งเช็คทุกศูนย์คงเสียอารมณ์มากกว่านี้

JONNY

• บุคคลทั่วไป
Re: เรนเจอร์ ไม่มีรถแล้วจะโฆษณาทำไม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 20:17:29 »
คงจะเป็นพวก wt นะครับ ที่ไม่รับจอง

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
  • Hero Member
Re: เรนเจอร์ ไม่มีรถแล้วจะโฆษณาทำไม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 20:24:25 »
เพราะมันไม่ได้เป็นทุกศูนย์และไม่ได้เป็นทุกรุ่นครับ อย่างน้อยๆ ก็ได้ยอดจอง ลูกค้าทนรอไหวก็รอทนรอไม่ไหวก็ถอนจองไป

Ford เอง ก็มีแต่ได้กับได้ ความเดือดร้อนตกไปอยู่ที่ใครล่ะ . . . ก็ลูกค้า

ดังนั้นผมจึงคิดว่า Ford ไม่มีความจำเป็นอะไรที่จะต้องหยุดการโฆษณาครับ

ออฟไลน์ yacoolsa9

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 20:27:07 »
เพื่อนผมจองรถตั้งแต่เปิดตัว
พึ่งได้มาตอนเดือนที่แล้ว O_o
สี่ประตู hi-racer ครับ หึหึ
รอรถกันปีกว่า เชื่อเขาเลย

ออฟไลน์ golf8023

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 20:52:29 »
รถมันขายดีจัดจนผลิตไม่ทัน
หรือกำลังการผลิตน้อยเกินเหตุ
ผมเห็นRangerวิ่งบนถนนพอๆกับBT50 Pro
แต่บ้านแฟนผมจองBT50 Pro 2.2 4ป. ขับ2 ยกสูง รอรถแค่3เดือน (จองธค.55 ได้รถมีค.56)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 21:02:01 »
เรียกว่าขายดีจนผลิตไม่ทันอาจจะไม่ใช่ทั้งหมดครับ ผมว่านะ
ผลิตเยอะ แต่ไม่ส่งลูกค้าไทยซะมากกว่า

และ เวลานี้ Ford มีนโยบาย พยายามดันรถเก๋ง หมายความว่า
ถ้าโชว์รูมไหน ทำเป้ายอดขายรถเก๋งไม่ถึงที่ตัวเองตั้งไว้
จะไม่ส่ง Ranger มาให้ขาย คือตัดลดการส่งรถมาให้โชว์รูมนั้นหนะครับ
นั่นละ สาเหตุที่ทำให้รอกันนาน! // J!MMY

จากใน Facebook Fanpage : headlightmag.com

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 21:06:40 »
ขอนแก่น ทั้ง XLT ทั้ง WT ทั้ง 2.2 ทัั้ง 3.2 มาเรื่อยเลย
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ archian

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 21:18:40 »
เรียกว่าขายดีจนผลิตไม่ทันอาจจะไม่ใช่ทั้งหมดครับ ผมว่านะ
ผลิตเยอะ แต่ไม่ส่งลูกค้าไทยซะมากกว่า

และ เวลานี้ Ford มีนโยบาย พยายามดันรถเก๋ง หมายความว่า
ถ้าโชว์รูมไหน ทำเป้ายอดขายรถเก๋งไม่ถึงที่ตัวเองตั้งไว้
จะไม่ส่ง Ranger มาให้ขาย คือตัดลดการส่งรถมาให้โชว์รูมนั้นหนะครับ
นั่นละ สาเหตุที่ทำให้รอกันนาน! // J!MMY

จากใน Facebook Fanpage : headlightmag.com

ฆ่าตัวตายชัดๆ

ออฟไลน์ accord

• Sr. Member
  • CLS 250d AMG :)
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 21:58:54 »
ลองติดต่อที่ศูนย์ จ.พิจิตรดู   เห็นจอดติดป้ายหน้า showroom ออกรถได้เลย   ไม่ต้องจอง

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 22:25:30 »
ไม่สงสัย บ้างรึว่า  ทำไมโบนัสพนักงาน AAT พอๆกับ Toyota ทั้งที่ยอดขายในประเทศต่างกันลิบลับ  ;D

ลองไปดูใน ออสจะเห็นความแตกต่าง
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 00:02:10 »

ฆ่าตัวตายชัดๆ
เหมือนขายบริโอ้หมดก่อนแล้วค่อยเอา City Jazz ส่งมอบทีหลังแหะ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 13:16:03 »

ชัดเจน ถ้าไม่ทำแบบนี้ ดีลเลอร์ก็ปล่อยรถเก๋งไม่ได้เยอะ

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 23:38:49 »
โฆษณาเพื่อไห้คนยังจำได้ไงครับ ไม่ลืมว่ายังมีขายนะ (แต่จะมีรถหรือเปล่าอีกเรื่อง)
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ guide79

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 00:57:33 »
รอดูปีหน้า พอเจ้าตลาดเปิดกะบะรุ่นใหม่ออกมา และอีก 2 ยี่ห้อเปิดรุ่นใหม่ตามมาอีก พวกยี่ห้อที่ออกมาก่อนแล้วเรื่องเยอะก็ต้องรับปรับตัวกันแน่ ที่รอรถนาน คอยดูไม่นาน ออฟชั่นที่ให้แต่รุ่นท๊อปก็ต้องมีตัดบางอย่างมาให้รุ่นรองๆ ท๊อป ที่ไม่แถมเดียวก็แถมเองเป็นไปตามกลไกของตลาด

ออฟไลน์ aoddy1

• Sr. Member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 20:31:52 »
ปกติกระบะฟอร์ดส่งออกซะส่วนมาก พอรุ่นใหม่ขายดีทั้งนอกและในประเทศ ทำให้ไม่มีรถส่งมอบ ผมก็จอง 4*2 WT ไปคันนึงถ้ารอก็ยังไม่ได้รถแน่ๆเลยถอยมาสด้าแทน