ผู้เขียน หัวข้อ: อัลมีรา เหยียบเบรคแล้วมีเสียงอี๊ดๆ  (อ่าน 2192 ครั้ง)

ออฟไลน์ Amaranthe

• Sr. Member
อัลมีรา เหยียบเบรคแล้วมีเสียงอี๊ดๆ
« เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 09:15:59 »
พี่ฝากถามมาครับ รถของพี่ อัลมีรา ตอนที่รถยังไม่ถึง 10,000 โล
มีอาการ ทุกครั้งที่เหยียบเบรคแล้วมีเสียงดัง อี๊ด ๆ
เข้าศูนย์ ศูนย์แก้ปัญหาจบแล้ว แต่ไม่ทราบว่าศูนย์ทำอย่างไร

หลังจากวันที่แก้ไขไปแล้ว วิ่งมาได้ 800 โล ขณะเหยียบเบรค ก็มีอาการเบรคดังเหมือนเดิม

ไม่ทราบว่าจะแก้ไขอย่างไร หรือว่าเป็นปัญหาของรถรุ่นนี้ครับ

เพราะได้ถามเพื่อนที่ใช้รถรุ่นนี้ก็เจอเหมือนกัน

ออฟไลน์ Xenix

• Jr. Member
  • **
Re: อัลมีรา เหยียบเบรคแล้วมีเสียงอี๊ดๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 10:08:40 »
ไม่แน่ใจว่าอาการเดียวกับมาร์ชรึป่าว
ที่มีเสียงหอนของเบรคมาจากเบรคด้านหลัง

ถ้าใช่ เข้าศูนย์ แจ้งเบรคดัง เคลมผ้าเบรคคับ

ถ้าไม่ใช่ รอผู้รุ้ท่านต่อไปคับ

ออฟไลน์ ichamz

Re: อัลมีรา เหยียบเบรคแล้วมีเสียงอี๊ดๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 11:00:31 »
เสียงแบบ เบรครถเมล์ แน่เลย ของผมเป็นครับ  ก็ไปศุนย์ ก็ไม่รู้ว่าทำอะไรมั่งเหมือนกัน แต่เห็นถอดผ้าเบรค มาทำความสะอาด ตอนนี้ เงียบสนิท แต่ก็ลุุ้นว่าจะเป็นอีกรึเปล่า

ส่วนมาก จะได้เคลมผ้าเบรคใหม่นะครับ

ออฟไลน์ ab4u

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 11:09:43 »

ปรึกษาศูนย์ก่อน เอาไปเข้าศูนย์ตอนเช้าๆครับ  :D :D :D

บอกว่าเบรคดังขอให้เช็คแบบละเอียด เพราะเสียงดัง ( อาจต้องใช้เวลาทั้งวัน  :P )

ระหว่ารอถ้าไม่เข้าเที่ยวห้างก็กลับบ้านครับ ให้ทางศูนย์ไปส่งคงได้ ใช้รถ TEST DRIVE (ขอทดลองขับเลย  ;D ;D)

;D ;D ;D

ออฟไลน์ Amaranthe

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 14:25:47 »
ขอบคุณทุกท่านครับ ตอนนี้ติดต่อไปศูนย์แล้ว
ศูนย์ให้ไปเคลมได้ครับ

ออฟไลน์ Family man

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 20:49:51 »
รถผมไม่ทันพ้น 6000โลก็ไปเคลมแล้วครับ เป็นเพราะผ้าเบรคนะ. ต่เปลี่ยนมาก็ไม่หายนะ
ตอนนี้ก็เป็นเหมือนเดิม

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 21:36:22 »
ของผมเคยเป็น เขาบอกอะไรแถวๆเบรค ไม่แน่นเนี่ยแหละครับ แก้หายแล้ว (แต่เสียค่าแรงเฉยเลย หมื่นกว่าโล  เขาบอก ถ้าไม่อยากเสีย มาตอนเชคระยะ เอิ่ม....  ตายเพราะเบรคใครรับผิดชอบครับ?)
ใช่ก้านเบรคหรือเปล่าหว่า