ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำติดกันขโมย VIOS เกียร์ออโต้  (อ่าน 9836 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jirasak

• Newbie
  • *
ขอคำแนะนำติดกันขโมย VIOS เกียร์ออโต้
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 21:15:42 »
ขอคำแนะนำครับ จะติดล๊อคกันขโมย New Vios 2010 เกียร์ออโต้ จะติดล๊อกกันขโมยแบบไหน ยี่ห้ออะไรดีครับ

ออฟไลน์ yod artstu

• Hero Member
Re: ขอคำแนะนำติดกันขโมย VIOS เกียร์ออโต้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 21:20:09 »
อะไรก็ได้ แต่อย่าติด LOCK TECH ครับ
ผมติดอยู่ ต้องเปลี่ยนรองเท้า เป็นรองเท้ากีฬาทางน้ำของ Adidas
ไม่เช่นนั้นหัวรองเท้่าจะไปติด ทำให้เบรคไม่สะดวก
อีกอย่าง ตอนเกิดอุบัติเหตุชนด้านหน้ารุนแรง แท่งเหล็กนี้จะต้องพุ่งชนเข่าแน่ๆ

ถ้ามีเวลา ผมจะรีบไปเอาออกครับ ถือว่าเสียสามพันไปฟรีๆ ค่าถอดอีก 500.-

ลองดูกระทู้นี้นะครับ ภาพประกอบที่ถ่ายไว้ อยู่ด้านล่าง
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,18188.0.html
 :P

ถ้าไม่นับเรื่องการจอดในที่ไม่ลับหูลับตาที่สามารถหลีกเลี่ยงได้แล้ว
• ผมก็คงซื้อที่ Lock เบรค+เกี่ยวพวงมาลัยยี่ห้อดีๆหน่อย : แต่อันนี้ขโมยก็ใช้เวลาไม่เกิน 5 นาทีในการเอาออก
• ติดที่ล๊อคเกียร์ของ SOLEX แบบเจาะตัวถัง
• ถ้าต้องจอดหน้าบ้านตอนกลางคืน ก็มีล๊อคล้อ (Lock ล้อ ในทางปฏิบัติ ไม่สะดวก)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 21:27:53 โดย yod artstu »
: )

ออฟไลน์ Jirasak

• Newbie
  • *
Re: ขอคำแนะนำติดกันขโมย VIOS เกียร์ออโต้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 21:48:43 »
 ตอนแรกแอบมองเจ้าตัวนี้ไว้เหมือนกัน เจอปัญหาแบบนี้คงต้องถอยล่ะครับ แล้วผมมองไว้อีกตัวหนึ่งของแครี่บอยล๊อกแกนพวงมาลัยสามชั้น ใครที่ใช้แล้วมีปัญหาอะไรบ้างครับ
ขอบคุณมากเลยครับที่แนะนำ :)

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 22:02:03 »
ถ้าตัวล็อกแบบนี้ผมติดของaorto มาครับ แบบนี้อ่ะhttp://www.lancer-club.net/forum/index.php?topic=85118.0

ส่วนตัวใช้แล้วก็ไม่มีปัญหาอันใด อาจมีแค่บางครั้งที่ถนนไม่เรียบจะมีเสียงของเจ้านี้มาบ้างแต่ดังน้อยมากๆจะได้ยินแต่ตอนปิดวิทยุซึ่งถ้าไม่สังเกตจะไม่ได้ยินเลย ข้อเสียอีกข้อไฟมันสว่างมากไปหน่อยแหะๆ ถ้าสนใจพอแนะนำคนที่เขาทำให้ได้ครับ

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 08:25:24 »
ใช้พวกล๊อคเกียรก็ได้ครับ
เป็นแบบกุญแจไข ติดตั้งตรงด้านข้าง (แถวๆหัวเข่าซ้ายของเราพอดี)

เอาจริงๆนะ ระบบพวกนี้มันทำได้แค่ถ่วงเวลา
ยิ่งพวกยอดนิยมน่ะ ผมยิ่งไม่เชื่อ โจรมันนำหน้าระบบล๊อคไปก้าวนึงเสมอ

เพื่อนผมขับวีโก้เกียรออโต้ โดนโจรขโมย
มันเข้ามาในรถได้ แต่เอารถไปไม่ได้เพราะเพื่อนผมล๊อคเกียรไว้ ต้องใช้กุญแจไขอย่างเดียว
สุดท้ายแล้ว มันก็ทำได้แค่ขโมยของบนรถและเศษเงินนิดๆหน่อยๆเท่านั้น
แต่ก็เชื่อว่า ถ้ามันมีเวลามากกว่านั้น มันถอดแผงคอนโซลเกียรได้ ก็คงไม่รอดเหมือนกัน

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 09:56:51 »
ปัจจุบันติดตั้ง Solex Clicklock
เป็นตัวล็อคเกียร์ครับ สามารถล็อคที่ตำแหน่ง P และ N ได้
ใช้งานไม่เกะกะแต่อย่างใด แค่กดกุญแจเข้าไปก็ล็อคแล้วครับ