ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาโลกแตกของลูก เมื่อจองแจ๊ส Hybird ให้แม่ แต่แม่จะเปลี่ยนไปเอา Jazz ธรรมดา  (อ่าน 4016 ครั้ง)

ออฟไลน์ bigglives

• Sr. Member
  • Love Technology
เนื่องด้วยตอนแจ๊สไฮบริต ผมกับแม่ก็เดินเข้าศูนย์ฮอนด้าไปจอง แจ๊ส ไฮบริต เพราะคิดว่ามันประหยัดและดูรักษ์โลก แม้ภาษีคืนน้อยตอนนั้นไม่ได้บ่นอะไร ผ่านไป 3 เดือนกว่า ๆ เกือบ 4 เดือน จนตอนนี้เซลล์โทรมาบอกว่า รถมาแล้ว!!!!  ;D

ล่าสุดคืนวันนี้(9/10/2555) แม่เหลือกเห็น แจ๊สปกติได้คืนภาษี :o แสนเต็มพอดี อยู่ดี ๆ บอกว่าจะเปลี่ยนไปเอา Jazz SV ซะงั้น ตอนนี้เลยคิดอยู่ว่าจะทำอย่างไรดี และมีเรื่องกังวลว่าถ้าต้องเปลี่ยนจริง จะเสียสิทธิ์ภาษีรถคันแรกไหมครับ
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

Junior22

• บุคคลทั่วไป
รถมาแล้วก็เอาไปเถอะครับ 100,000 กว่าจะทำเรื่อง กว่าจะคืนเงิน อีกนานนน เผลอไปเอารุ่น sc ต้องต่อคิวใหม่ ไม่ได้ขับ โลกแตกก่อนพอดี 555

ออฟไลน์ beerrl

• Hero Member
Hybrid เลยครับ ไม่ต้องรอด้วยรถมาแล้วนิครับ
ประหยัดกว่า แรงกว่า ตัวธรรมดา ส่วนเงินคืนที่ได้น้อยกว่าก็ถือว่าเราจ่ายค่าน้ำมันน้อยกว่าแล้วกันครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ amadasus

• Jr. Member
  • **
ถ้าเปลี่ยนคงต้องต่อคิวใหม่ครับ

เพราะกลัวว่า ถ้าต้องเปลี่ยนจองจะต้องทำเรื่องใหม่หมดเลยหรือเปล่าตั้งแต่ไฟแนนซ์ เปลี่ยนสีรถ ส่วนกำหนดรับรถ ไม่ซีเรียดครับ แต่ยื่นภาษีรถคันแรกมันจะมีปัญหาด้วยหรือเปล่าครับเนี่ย
facebook : facebook.com/bigglive

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ถ้ายังไม่ยื่นเรื่องก็ไม่เป็นไรครับ กลัวแต่ว่าต่อคิวใหม่ถึงรับได้กับระยะเวลาในการรอแต่เราต้องเอาใบจองไปลงทะเบียนก่อนเท่านี้เราก็ตกเป็นเบี้ยล่างของเซลล์โดยสมบูรณ์แบบเพราะไม่ว่าเค้าจะกดของแถมหรือขายชุดแต่งคุณก็ต้องยอมจ่ายไม่งั้นไม่ได้รถจะเปลี่ยนหรือถอนจองก็ไม่ได้ไม่งั้นไม่ตรงกับที่ลงทะเบียนไว้เอาไปเอามาเสียหายมากกว่าเงินที่ได้คืนมากขึ้นซะอีก
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ H.

รถมาแล้วก็รับไปเถอะครับ ผมกลัวเปลี่ยนรุ่นแล้วจองอีก 1 ปี
H.

ออฟไลน์ chaiz

ได้คืนต่างกัน 2 หมื่นกว่าบาท กับต้องรออีกกี่เดือนก็ไม่รู้ และอาจจะมีเปลี่ยนโฉมภายใน 2-3 ปี (กว่าจะได้รถอาจจะอีกเกือบปี สรุปได้ใช้ 1-2 ปีเปลี่ยนโฉม)

ผมว่าเอา Hybrid ดีกว่าครับ เทคโนโลยีใหม่ แรงกว่า ประหยัดกว่า (น่าจะ)อยู่ในตลาดไปอีกนานกว่า

ปล. คหสต.

ออฟไลน์ ArTKunG

• Newbie
  • *
ผมเห็นด้วยนะถ้าจะซื้อรถเพราะประหยัดและดูรักษ์โลกน่ะครับ
แต่ผมไม่เห็นด้วยเลย ถ้าจะซื้อรถเพียงเพราะอยากได้คืนภาษีแสนนึง
แสดงว่าไม่ได้รีบใช้รถ รอเท่าไหร่ก็ได้ ขอแค่ได้คืนภาษีแสนนึง
อย่าลืมนะครับ ว่ารถมันเสื่อมสภาพตามกาลเวลา ซื้อมาเอาคืนภาษีแสนนึง
ใช้วิ่งนิดหน่อยแล้วค่อยขาย รถสภาพดี วิ่งน้อย ได้ราคาสูง
แต่คนที่คิดแบบนี้ก็ไม่ใช่น้อย ถึงวันนั้นจะคุ้มค่าจริงๆหรือครับ
สู้เอา Hybrid ไม่ดีกว่าเหรอ คืนภาษีก็ได้ วิ่งเยอะก็ประหยัดเยอะ มีแต่ได้กับได้

ล่าสุดที่ได้พยายามงัดข้อกับแม่ หลังจากแม่เจอลุงนอยจนเกือบแย่ แต่ตอนนี้ยังไม่ถอนจองอะไรเจ้า Hybird ทั้งนั้นครับ เพราะขอภาพแจ๊ส Hybird ที่ศูนย์จะออกมาได้สำเร็จ และแต่ง (แต่รถของแม่ผมยังไม่ได้ทำอะไรสักอย่าง) และส่งให้แม่ดู แม่ก็ ร้องว้าวจนไม่เปลี่ยนใจแล้วครับ  ;D

ออฟไลน์ hunniesprite

• Newbie
  • *
ลองถามเซลล์ดูเลยครับ น่าจะแค่ทำไฟแนนต์ใหม่แต่ว่าคงต้องรอรถนานกว่าเดิม

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถ้ากำลังมากพอ

สามารถเลือกได้

เป็นผมก็เลือก HYBRID