ผู้เขียน หัวข้อ: คลิปจากประเทศจีน เปิดประตูระวังรถด้านข้างด้วยนะครับ  (อ่าน 3077 ครั้ง)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
https://www.youtube.com/watch?t=270&v=qOi4rUAwjqw

คลิปนี้เป็นคลิปรวมภาพคนมักง่ายเปิดประตูรถโดยไม่ได้ดูว่ามีรถวิ่งอยู่ด้วยจนเกิดอุบัติเหตุ บางเคสในนั้นก็น่ากลัวจริงๆนะครับ

ออฟไลน์ HME

• Sr. Member
บางอันน่าหวาดเสียวมากอ่ะ 18+ เลย

ออฟไลน์ chanvitjeab

• Full Member
โดนเต็ม!!

ออฟไลน์ IncarRus

• Hero Member
ดูไป ขนลุกไป,,, จังหวะชน ไม่เท่าไหร่นะ, แต่พอล้มลงไปนี่แหละ ขนลุกเลย

ออฟไลน์ groovy

• Full Member
ขอถามครับว่า ในกรณีที่ถูกรถอีกคันชนซ้ำ แบบนี้ใครผิดครับ รถคันเปิดประตูไม่ระวัง หรือรถที่ชนซ้ำ

ออฟไลน์ warez

ขอถามครับว่า ในกรณีที่ถูกรถอีกคันชนซ้ำ แบบนี้ใครผิดครับ รถคันเปิดประตูไม่ระวัง หรือรถที่ชนซ้ำ

ตามกฏหมาย
คนเปิดประตูจะโดนข้อหา กระทำการโดยประมาทเป็นเหตุให้ บาดเจ็บ หรือเสียชีวิตก็ว่าไป
คนซ้ำ จะต้องไม่โดน เนื่องจากเป็นเหตุสุดวิสัย

ตามเหตุการณ์ในไทย
คนเปิดประตูจะโดนข้อหา กระทำการโดยประมาทเป็นเหตุให้ บาดเจ็บ หรือเสียชีวิตก็ว่าไป
คนซ้ำ โดนข้อหาขับรถโดยประมาทเป็นเหตุให้ผู้อื่นบาดเจ็บ หรือเสียชีวิตก็ว่าไป

ความยุ่งยากคือ หลายๆกรณีตำรวจอยากสั่งไม่ฟ้อง เพราะเหตุสุดวิสัยหรืออะไรก็ว่าไป
อัยการมักมีความเห็นแย้ง เนื่องจากอยากได้บางอย่าง(หรือเปล่า) ทำให้ ตำรวจกันตัวเอง ส่งฟ้องมันทุกกรณีไว้ก่อน

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
ของไทยก็เคยมีนะครับ รู้สึกว่าคนขับมอไซค์กระเด็นไปเข้าล้อรถอีกคันคอหักเสียชีวิต

ออฟไลน์ h22a

ควรมีการรณรงค์เรื่องนี้กันนะครับ
ไม่มักง่าย ทำไม่ได้นะครับ แบบนี้  :-[

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ควรมีการรณรงค์เรื่องนี้กันนะครับ
ไม่มักง่าย ทำไม่ได้นะครับ แบบนี้  :-[

รวมถึงพวกเปิดประตูแรงๆในลานจอดรถด้วยนะครับ เพราะจะทำให้รถคันข้างๆเป็นรอยลักยิ้ม