ผู้เขียน หัวข้อ: หนักใจมากครับไม่รู้จะเลือก stepwagon หรือ toyota voxy (brg)ดีครับ  (อ่าน 5595 ครั้ง)

ออฟไลน์ pick22000

• Newbie
  • *
ข้อแตกต่างstepกับvoxy
1.voxy แรงกว่าแน่
2. voxyมีซันรูฟข้างบนคนขับและ แถวกลาง stepมีตรงคนขับอันเดียว
3. voxy มีfront pioneerตัวใหม่+จอกลาง stepมีแต่ของติดมาห่วยๆฟังได้แต่cd dvdไม่ได้
4. voxy สามารถเลื่อนเบาะแภวกลางมาต่อกันได้ stepทำไม่ได้
5. voxyและstepเป็นกุญแจแบบวางไว้ตรงไหนก็ได้ แต่voxyเป็นแบบกด สตาร์ท stepเป็นแบบ บิด
6. stepดีกว่าvoxyที่แถว3พับเก็บแนบกับพื้นได้ voxyต้องยกเก็บข้างๆ
7. stepดีกว่าvoxyที่เป็นรถจากศูนย์honda แต่voxyมาจากgrey market

ผมยังกังวลเรื่องอะไหล่อยู่กัวจะราคาสูง ถ้าเป็นทุกท่านจะเลือกคันไหนเพราะอะไรครับ รบกวนด้วยครับ ตัดสินใจลำบากจิงๆ

ออฟไลน์ polrat715

• Newbie
  • *
stepwgn ไม่มีขายแล้วนี่ครับ

ที่ญีุ่่นเปิดตัวโฉมใหม่แล้วครับ น่าจะมาไทยนะครับ

ออฟไลน์ pick22000

• Newbie
  • *
ผมมีจองคันสุดท้ายอยู่ครับ

arttie

• บุคคลทั่วไป
ผมเอา Step ครับ แต่รอตัวใหม่ น่าจะปลายปีนี้

ออฟไลน์ ttt

• Newbie
  • *
ได้ส่วนลดเยอะจนหน้าจัดไหมครับ. Step wagon ตัวนี้

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เว็บของเรา มีนโยบาย ไม่แนะนำรถจากเกรย์ เจ้าใดทั้งสิ้นครับ

แต่ StepWGN ตัวนี้ ก็เก่าแล้ว ดังนั้น คงต้องรอดูรุ่นใหม่จะดีกว่า
แต่ไม่แน่ใจว่า Honda จะยังเอาเข้ามาอีกหรือไม่ เพราะปีนี้พวกเขาจะไม่เปิดตัวรถใหม่รุ่นใดอีกแล้ว

ออฟไลน์ -POOM-

• Jr. Member
  • **
รอดู StepWGN ตัวใหม่ละกันคับ :)