ผู้เขียน หัวข้อ: Yaris สตารทไม่ติด  (อ่าน 6959 ครั้ง)

ออฟไลน์ SauceNR

• Jr. Member
  • **
Yaris สตารทไม่ติด
« เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 20:08:31 »
ของผมเป็นแบบปุ่มครับอาการคือว่าปกติกดไปครั้งนึงจะสตาทแบตขึ้นมาและเหยียบเบรคและกดเพื่อสตาทแต่ของผมอาการแรกที่เกิดคือ
1. สตาทแบตได้แต่กดสตาทเครื่องไม่ได้เลยทำการปิดประตูล้อคและปลดล้อคเข้ามาใหม่ก้หาย
อีก2วันต่อมาอาการกลับมาครับ
ผมเอารถไปเปลี่ยนช้อคอัพสี่ต้นพอทำเสร็จจะสตารทรถกลับบ้านอาการกลับมาอีกครับ
คราวนีักดอะไรก้ไม่ติดเลยครับแม้กระทั่งแบตผมเลยทำวิทีเดิมคือลงจากรถและปิดประตู พอจะกดล้อครีโมทดันใช้ไม่ได้อีกตกใจมากแต่อยู่ดีๆรีโมทกลับล้อคประตูได้เฉยผมเลยตัดสินใจขึ้นรถและสตาทดูปรากฎว่าติดครับเลยรีบบรื้นออกมาเลยแต่ว่าเครื่องนั้นสั่นมาก

อยากรู้ว่าอาการดังกล่าวเกิดจากอะไร ไดร์ชาร์ต ไดร์สตาร์ท แบต หรือเพราะไปทำโช้คมาก้ไม่น่าใช่ เกจวัดที่ผมติดมันขึ้นว่าแบตวิ่งอยู่11.9บางทีขึ้นถึงแค่13.5
ช่วยด้วยครับกลัวไปดับตอนดึกๆซวยเลย

ออฟไลน์ Alcatraz

• Hero Member
Re: Yaris สตารทไม่ติด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 20:35:22 »
รถกี่ปีแล้ว เคยเปลี่ยนแบตบ้างรึยัง

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hero Member
  • Hi!!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 21:32:44 »
แบตรีโมทล่ะครับ เช็คหรือยัง?

ออฟไลน์ Mike:D

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 22:52:31 »
แบตรีโมทไม่น่าจะเกี่ยวครับ เพราะผมเคยถอดแบตรีโมทออกแล้วเอาไปสตาร์ท ก็ยังสตาร์ทได้ครับ แต่ต้องเอาด้านหลังกุญแจรีโมทไปทาบที่ปุ่ม+เหยียบเบรคครับ

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 23:23:21 »
ลองเอาตัวรีโมทไปจี้กับปุ่มดูครับ ทำตามคู่มือเลย ถ้าสตาร์ทไม่ติดแสดงว่า"หัวเทียนบอดดดดด จึ๊ย  :'( " เข้าเรื่องๆ ถ้าไม่ติด ผมเคยใช้วิธีบ้านๆเหยียบคันเร่งแล้วลองสตาร์ท ถ้าเสียงเริ่มดัง ฉึกๆๆๆ แสดงว่าไฟแบตหมด  แต่ถ้าดัง แกร๊กกกกก  ไดชาร์จล่ะครับ  ลองดูนะครับ :D

ออฟไลน์ power2002

• Sr. Member
  • ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 10:23:47 »
ขั้วแบตเตอรี่หน้ารถหลวม? ;)

ออฟไลน์ SauceNR

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 01:19:15 »
ขั้วแบตเตอรี่หน้ารถหลวม? ;)

ใช่ครับหลวมจริงๆ5555 ปกติแล้วตอนนี้ขอบคุณทุกท่านครับ