ผู้เขียน หัวข้อ: สัญญาณเตือน ผู้ว่าฯกทม. ย้ำ 7 พื้นที่เสี่ยงต้องพร้อมรับมือ  (อ่าน 3483 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nuttie

• Sr. Member
หัวข้อกระทู้มันดูน่ากลัวไปไหม ??  :)

ตอนนี้ยังไม่มีอะไรน่าห่วงมากไป สำหรับ 7 พื้นที่ๆจะกล่าวถึง แต่เป็นการเตือนจากผู้ว่าฯ กทม. ให้พร้อมรับสถานะการที่อาจจะเกิดขึ้น

"ต่อไปเป็นเนื้อหาข่าว" [ให้จินตนาการเสียงของทหารเรือที่รายงานข่าว คลื่นของกองทัพเรือ  ;D ;D ;)]

ผู้ว่ากทม.ประกาศเตือนปชช.ใน7เขตพท.เสี่ยงน้ำท่วมครั้งแรกให้ขนของขึ้นที่สูงและศึกษาแผนอพยพย้ำอย่าตื่นหนกแถลงทุก3ช.ม.จนกว่าสถานการณ์จะคลี่คลาย

เมื่อเวลา (11.00 น.) ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ บริพัตร ผู้ว่าฯ กทม.ประกาศเตือนครั้งแรกในพื้นที่ 7 เขตได้แก่ ลาดกระบัง หนองจอก มีนบุรี คลองสามวา คันนายาว สายไหม และบางเขน ให้ยกของขึ้นที่สูงและเตรียมอพยพ ซึ่งเป็นผลมาจากการที่เขื่อนแตกที่คลองระพีพัฒน์ที่จะทำให้น้ำลงมามากขึ้นและอาจสูงเกินกว่าคันกั้นน้ำที่เรามี

อย่างไรก็ตามการเตือนครั้งนี้ไม่ได้หมายความว่าต้องอพยพในทันทีเพราะน้ำไม่ได้จะทะลักมาในทีเดียว จะค่อยๆ มา โดยมีเวลา 24ชม.ก่อนน้ำจะสูงเกินการป้องกัน ซึ่งต้องติดตามข่าวสารตลอดเวลา โดยตนเองจะเป็นผู้แถลงเองทุก 3 ชั่วโมง

มีเป็นคลิปวิดีโอด้วยนะครับ

http://news.voicetv.co.th/thailand/21056.htmlเห็นได้ชัดเลยว่าผู้ว่า ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ คล้ำขึ้น ตอนนี้ทุกฝ่ายก็เร่งแก้ปัญหากันอย่างหนัก ไม่มีใครอยากได้ชื่อว่า

บริหารงานล้มเหลวหรอกครับ เมื่อวานดูข่าว ชาวบ้านคลั่งเอาปืนไปยิงนายก อ.บ.ต. เพราะแก้ปัญหาน้ำไม่ได้จนทำให้บ้านตัวเองน้ำท่วม

เฮ้อออออออออ  :( :( :(

ออฟไลน์ CookiE

ข่าวจากวงทหารระดับสูง ภายใน 24 ชมต่อจากนี้ไป กรุงเทพฯไม่รอดครับ แต่รัฐบาลจะไม่ประกาศเพราะเกรง ปชช. แตกตื่น

ผมอยู่สมุทรสาคร ใกล้คลองมหาชัยและแม่น้ำท่าจีนยังไงคงไม่รอดครับ

โชคดีครับทุกคน จบงานนี้หมดตัว

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
รับทราบครับ ตอนนี้เตรียมถุงขยะไว้ห่อของแล้วครับ อยู่กทม. ชั้นใน

คืนนี้สัก 3 ทุ่ม จะดูอีกที ถ้าท่าไม่ดี คงจะเอารถไปจอดที่สูงครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Nuttie

เมื่อตอนเย็น เห็นผบ. 3 เหล่าทัพ ประชุมลับกับ สปภ.

คงต้องรอฟังการแถลงในรอบต่อไปครับ ประมาณ 3 ทุ่ม

ออฟไลน์ CookiE

เวลา 18:00 น. ได้ชับรถไปสำรวจสถานการณ์ที่แถวเจริญกรุง 22 และคลองผดุงกรุงเกษมตลาดน้อย พบว่าน้ำเริ่มแห้งนะครับ มีขังบนผิวถนนนิดหน่อยครับ

ออฟไลน์ Oslan

ท่าทางวงทหารระดับสูงจะเชื่อไม่ได้นะครับ  ;)