ผู้เขียน หัวข้อ: Corolla hatchback กับ C-HR คันไหนlegroomกว้างกว่า  (อ่าน 11470 ครั้ง)

ออฟไลน์ ttcz25

• Sr. Member
  • purple M240i
Corolla hatchback กับ C-HR คันไหนlegroomกว้างกว่า
« เมื่อ: มีนาคม 01, 2019, 16:38:11 »
ตัวWagon ฐานล้อยาวกว่า ตัวHatchback อยู่ 6ซม.

ใครได้ไปลองนั่งที่ต่างประเทศมาแล้ว หรือได้อ่านในรีวิวต่างประเทศ
คิดว่า Corolla Hatchback เทียบกับ C-HR คันไหนlegroomกว้างกว่า

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
Re: Corolla hatchback กับ C-HR คันไหนlegroomกว้างกว่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 01, 2019, 18:07:29 »
ผมไปลองนั่งที่ญี่ปุ่นมาตอนปีใหม่ ชัดเจนครับว่า chr มีlegroom เยอะกว่า hb ครับ corolla hb

น่าจะเป็นรถที่มี legroom ด้านหลังอยู่ในเกณฑ์ถือว่าน้อยครับในตลาด แต่ถ้านั่งหน้าสบายครับ คู่หน้า ทั้ง

คนขับคนนั่ง ผมชอบแต่ไม่มาไทยแหงๆ

ออฟไลน์ lexus

Re: Corolla hatchback กับ C-HR คันไหนlegroomกว้างกว่า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 01, 2019, 19:21:30 »
Chrพื้นที่เบาะหลังมากกว่าครับ เคยไปนั่งcorolla hbที่jp leg roomน้อยมากก เข่าเกือบติดเบาะหน้า

ออฟไลน์ Left lane driver

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 01, 2019, 19:35:21 »
ไปลองนั่งมาที่ญี่ปุ่น
CHR leg room เยอะกว่ามากกกครับ
Corolla Hatchback พื้นที่เล็กจนน่าตกใจ ทั้ง leg room และ พื้นที่ท้ายรถ เล็กกว่า Mazda3 โฉมปัจจุบันอีกครับ
ตอนเข้า-ออกเบาะหลังเท้าติดขอบประตูเลย ต้องงอขาเยอะหน่อย ทั้งที่ผมสูงแค่ 167
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2019, 19:38:18 โดย Left lane driver »

ออฟไลน์ NoBiReacto

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 01, 2019, 21:35:51 »
Coroola รุ่นใหม่ผมว่าคอนโซลหน้ามันใหญ่โตอลังการมาก

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 02, 2019, 06:47:29 »

Toyota คงไม่กล้าให้ตลาดไทยลองของใหม่ครับ
ผลิต รุ่น Taxi นิยมให่คนไทยใช้นั่นละครับ

แต่ก็ไม่แน่ CH-R ยังมา ก็ก็ Segment แยกไปอีก

ออฟไลน์ flybigbear

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 02, 2019, 12:20:25 »

Toyota คงไม่กล้าให้ตลาดไทยลองของใหม่ครับ
ผลิต รุ่น Taxi นิยมให่คนไทยใช้นั่นละครับ

แต่ก็ไม่แน่ CH-R ยังมา ก็ก็ Segment แยกไปอีก
คิดเหมือนกันเลย

ออฟไลน์ AgentMolder

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 02, 2019, 19:46:23 »
Altis ใหม่ ตัว HB เมืองนอกมีแต่คนด่าเรื่อง Leg room หลัง กับที่เก็บสัมภาระครับ เล็กมากๆๆ จนแทบใช้ประโยชน์อะไรไม่ได้ ทำมาเหมือนให้นั่งหน้าแค่นั้น เหมาะสำหรับคนชอบรถทรงแฮทช์จริงๆ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 04, 2019, 09:19:00 »
จะซื้อตัว HB มาใช้หรอครับ คิดว่าต้องนำเข้านะครับ เพราะบ้านเราคงไม่มาทำตลาดแน่ๆ