ผู้เขียน หัวข้อ: ติดตามข่าวรถใหม่รุ่นแปลกๆทางไหนกันหรอครับ  (อ่าน 3579 ครั้ง)

ออฟไลน์ ttcz25

• Sr. Member
  • purple M240i
รถบางรุ่นผลิตขายในเฉพาะภูมิภาค  เช่น ขายเฉพาะในจีน ในอาเซียน ในลาตินอเมริกา ในเกาหลี ฯลฯ
ผมติดตามข่าว New cars Worldwide ของHeadlightmag
จะไม่ค่อยมีข่าวของ รถรุ่นที่ขายในเฉพาะภูมิภาค แม้จะเป็นยี่ห้อดังก็ตาม

ติดตามข่าวรถใหม่พวกนี้จากเว็บไหนกันหรอครับ?  8)
เห็นบางท่านในเว็บเราก็ติดตามข่าวรถใหม่จากจีนเป็นประจำ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Altima

• Hero Member
Re: ติดตามข่าวรถใหม่รุ่นแปลกๆทางไหนกันหรอครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2019, 04:26:36 »
หลักๆก็ r/cars จาก reddit.com และ Jalopnik

Turbocharger

• บุคคลทั่วไป
Re: ติดตามข่าวรถใหม่รุ่นแปลกๆทางไหนกันหรอครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2019, 08:58:01 »
carscoops ครับ

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2019, 19:10:02 »
ถ้าเป็นรถที่จำหน่ายในจีนส่วนใหญ่ที่นำมาให้ชมก็สื่อจาก autohome

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2019, 06:27:26 »
web ตปท ซะส่วนมากครับ ของอังกฤษ อเมริกา ออสเตรเลีย ถ้าอยากใกล้บ้านเราหน่อยก็ อินเดีย แต่บางทีผมก็หาจาก สิงค์โปร บ้าง ขึ้นกับข่าวรถอะไร