ผู้เขียน หัวข้อ: [ขออีกสักกระทู้นะครับ] city 2014 เอารุ่นไหนดีครับระหว่าง s/at หรือ v+  (อ่าน 6274 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tiny

• Full Member
city 2014 เอารุ่นไหนดีระหว่าง s/at หรือ v+ ดีครับ

เป็นคุณจะเอารุ่นไหน

จะไปจองวันเสาร์นี้แล้วครับ

ออฟไลน์ O_O

• Sr. Member
หากเงินพอไหว ผมเลือก V+ครับ ได้HDMIมาต่อมือถือดูหนัง พร้อมBluetoothเชื่อมมือถือ +ได้กล้องมองหลังเพิ่มโดยไม่ต้องให้ช่างข้างนอกมายุ่งกับระบบไฟ

ออฟไลน์ Tiny

• Full Member
หากเงินพอไหว ผมเลือก V+ครับ ได้HDMIมาต่อมือถือดูหนัง พร้อมBluetoothเชื่อมมือถือ +ได้กล้องมองหลังเพิ่มโดยไม่ต้องให้ช่างข้างนอกมายุ่งกับระบบไฟ

แล้ว HDMI นี่ปัจจุบันมีช่างทำได้ไหมครับ แบบติดหน้าจอ dvd มาพร้อมช่องเชื่อมต่อ  HDMI ด้วยมีไหม

ออฟไลน์ nudragon

• Hero Member
  • MT Mania!!
ถ้าคิดแล้วเพิ่มเงินผ่อนต่อเดือนสี่ห้าร้อยผมเอาท๊อปสุด

ออฟไลน์ Tongnismo

• Jr. Member
  • **
รุ่น s/at ผ่อน เดือนละ 71xx
รุ่น v+  ผ่อน เดือนละ 83xx
รุ่น sv+ ผ่อน เดือนละ 90xx
( อิงจากราคาดาวน์ 25% ผ่อน 72งวด )

จากราคา จะเห็นว่า จากรุ่น s/at ไปรุ่น v+ เงินผ่อน ห่างกัน 12xx แต่รุ่น v+ ไป sv+ ห่าง 7xx
สมมุติว่า คุณผ่อนตัว s/at เดือนละ 71xx แล้วไม่เดือดร้อนมาก เงินเดือนเหลือเยอะแยะ
ผมว่า กัดฟัน ผ่อน sv+ เถอะคับ ออฟชั่นอะไรก็จัดมาให้ครบใช้ยาวๆ ระหว่างผ่อนก็เก็บเงินรอแต่งรถก็ได้
แต่ถ้า เอาตัว s/at พอได้มา เดียวก็อยากไปใส่โน่น อยากใส่นี่ เงินใช้ระหว่างเดือน มันจะเกินเงินที่ไปผ่อน sv+ นะสิคับ
ความเห็นส่วนตัวนะคับ เพราะผมก็วางแผนเอาไว้แล้วว่าจะ ถอย ซิตี้เหมือนกัน
ตอนแรกก็เขว๋ ไปเลือก e60 แล้วก็ไปดู ecoboost แต่สุดท้ายก็มาจบที่ city นี่ละคับฮ่าๆ

ออฟไลน์ balliblue

อาจจะไม่ได้ช่วยพี่นะ แต่เป็นผมอาจจะเอา SV หรือ SV+ เพราะภายในดำนี่แหละมันสวยดุ  แต่ความเป็นจริงคือ รอรุ่น CNG เฮ้อ
อยากให้เอา SV มาทำ CNG จริงๆ แต่คงเป็นไปไม่ได้เต็มที่คงแค่ V+

ออฟไลน์ OHMMY

• Sr. Member
รุ่น s/at ผ่อน เดือนละ 71xx
รุ่น v+  ผ่อน เดือนละ 83xx
รุ่น sv+ ผ่อน เดือนละ 90xx
( อิงจากราคาดาวน์ 25% ผ่อน 72งวด )

จากราคา จะเห็นว่า จากรุ่น s/at ไปรุ่น v+ เงินผ่อน ห่างกัน 12xx แต่รุ่น v+ ไป sv+ ห่าง 7xx
สมมุติว่า คุณผ่อนตัว s/at เดือนละ 71xx แล้วไม่เดือดร้อนมาก เงินเดือนเหลือเยอะแยะ
ผมว่า กัดฟัน ผ่อน sv+ เถอะคับ ออฟชั่นอะไรก็จัดมาให้ครบใช้ยาวๆ ระหว่างผ่อนก็เก็บเงินรอแต่งรถก็ได้
แต่ถ้า เอาตัว s/at พอได้มา เดียวก็อยากไปใส่โน่น อยากใส่นี่ เงินใช้ระหว่างเดือน มันจะเกินเงินที่ไปผ่อน sv+ นะสิคับ
ความเห็นส่วนตัวนะคับ เพราะผมก็วางแผนเอาไว้แล้วว่าจะ ถอย ซิตี้เหมือนกัน
ตอนแรกก็เขว๋ ไปเลือก e60 แล้วก็ไปดู ecoboost แต่สุดท้ายก็มาจบที่ city นี่ละคับฮ่าๆ

จาก V+ ไป SV+ มีรุ่น SV คั่นกลางอีกไม่ใช่เหรอครับ ถ้างั้นแสดงว่า จาก V+ ไป SV น่าจะถูกกว่า 700 ใช่มั้ยครับ ยิบย่อยจัง
และจาก S/AT ก็มีรุ่น V คั่นกลาง ไม่รู้ว่าห่างกันเท่าไหร่ น่าจะเป็นอีกอันที่ทำให้ลังเลได้นะครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
SV+ ไปเลยครับ