ผู้เขียน หัวข้อ: ทำยังไง ให้ แคปตัวใหม่ 2.0 อัตราเร่งเท่า x3 2.0 เก่าครับ  (อ่าน 6295 ครั้ง)

ออฟไลน์ idolking

• Jr. Member
  • **
เมื่อก่อนใช้ x3 ครับ แต่ซื้อรถใหม่ เป็น แคป แล้วให้ x3 พ่อใช้ เพราะท่านขับต่างจังหวัดบ่อยๆ เวลาเร่งแซงแล้ว มั่นใจ  พอมาขับแคป แล้ว เร่ง คนละเรื่องกันเลย

เลยต้องการแค่ อัตราเร่งให้ เวลาแซงแล้ว มั่นใจเหมือน x3 นะครับ ส่วนเรื่อง ความเร็ว การเกาะถนน ไม่เน้นครับ ขอแค่อัตราเร่ง

ขอบคุณครับ

syamana

• บุคคลทั่วไป
ดันรางคับ

ออฟไลน์ อ้วนซ่า

• Full Member
http://www.captiva-club.com/cctforum/index.php?topic=14382.0
ลองไปดูแถวๆนี้นะครับ ;D ;D

ออฟไลน์ MaiSki

• Sr. Member
จูนกล่อง ดันราง ยกหัวฉีด ปลดบูส จะเอาแค่เท่าx3หรือ ทิ้งx3เป็นทุ่งเลยก็แล้วแต่

ออฟไลน์ Nyquist

• Hero Member
Remap ครับ แรงกว่าแน่นอน

ออฟไลน์ toonnazaone

ทำเหมือนพี่ๆว่ามาเลย ขออย่างเดียวอย่าไปติดกล่องหลอกตัวเอง(กล่องคันเร่งไฟฟ้า)ครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

remap ครับ ม้า 2 ร้อยกว่าตัว สบายๆ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ beerrl

อยากรู้เหมือนกันครับว่า remap แล้ว มันจะแรงขึ้นขนาดไหน อัตราเร่งดีขึ้นแค่ไหนครับ
ถ้าอย่างปรกติ 0-100 km/hใช้เวลา 11 วินาที ถ้า remap แล้วจะเร็วกว่าแค่ไหนครับ 10วิ 9วิ หรือ 10.5วินาที ครับ :)
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
อยากรู้เหมือนกันครับว่า remap แล้ว มันจะแรงขึ้นขนาดไหน อัตราเร่งดีขึ้นแค่ไหนครับ
ถ้าอย่างปรกติ 0-100 km/hใช้เวลา 11 วินาที ถ้า remap แล้วจะเร็วกว่าแค่ไหนครับ 10วิ 9วิ หรือ 10.5วินาที ครับ :)
ได้ดั่งใจเลยครับแล้วตัวเลขแบบนั้น ทั้งครูซทั้งแคปเลยนะครับ คันเร่งโคตรช้า ช้ามาก ผมว่าครูซของผมคันเร่งช้าแล้วนะ แคปคันเร่งช้ากว่ามาก ลองแค่ติดคันเร่งไฟฟ้าให้กดแล้วมาเลย ก็ลดลงไปเยอะครับ รีแมปอีกคงอาจจะแตะ8วิ แต่ถ้าล้อใหญ่ก็ช้ากว่าเดิมครับ แต่ในคลับแคปติว่าอัดกับx1 x3กันมาแล้วทั้งนั้นครับ

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
สงสัยอยู่อย่าง ทำไมต้องอยากเท่า X3 เพราะอะไรครับ ถ้าคนทั่วไปจะบอกว่าอยากแรงกว่า *-*

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
สงสัยอยู่อย่าง ทำไมต้องอยากเท่า X3 เพราะอะไรครับ ถ้าคนทั่วไปจะบอกว่าอยากแรงกว่า *-*
เพราะก่อนใช้แคป จขกท ใช้X3มาก่อนครับ แล้วคงคิดว่ารถราคาต่างกันขนาดนี้ทำให้อัตราเร่งเท่ากันก็คงยากมากๆแล้ว ไม่คิดว่าจะแรงกว่าได้ หรือแรงกว่าแล้วเครื่องอาจจะไปไว

ออฟไลน์ crucifixzz

ได้ดั่งใจเลยครับแล้วตัวเลขแบบนั้น ทั้งครูซทั้งแคปเลยนะครับ คันเร่งโคตรช้า ช้ามาก ผมว่าครูซของผมคันเร่งช้าแล้วนะ แคปคันเร่งช้ากว่ามาก ลองแค่ติดคันเร่งไฟฟ้าให้กดแล้วมาเลย ก็ลดลงไปเยอะครับ รีแมปอีกคงอาจจะแตะ8วิ แต่ถ้าล้อใหญ่ก็ช้ากว่าเดิมครับ แต่ในคลับแคปติว่าอัดกับx1 x3กันมาแล้วทั้งนั้นครับ
การติดพวก pivot 3-drive มันต่างยังกับการเหยียบมิดครับ ติดแล้วจะเร็วขึ้นแบบชัดเจนในกรณีที่เหยียบมิดนะครับ?

ออฟไลน์ มึน!!

• -*-
ลงวี6 เลยครับ 
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ แป้งอ้วน

• Full Member

อันนี้ Remap แล้ว ปิดคันเร่งไฟฟ้าเอาไว้

ผบ.ขอทดลองขับแบบเหยียบคันเร่งมิดครับ และผมเลื่อนเปลี่ยนเกียร์ให้ครับ

ถ้าจะให้เร็วกว่านี้ ต้องเหยียบแบบๆๆ อมคันเร่งครับ จะขึ้นดีกว่านี้อีกครับ

คือ บุคลิกของรถต้องเหยียบแบบ อมคันเร่งครับ ค่อยๆๆรีดคันเร่ง รถจะวิ่งดีกว่าแบบเหยียบจมพื้น

remap ecu จบแบบไม่มีปัญหาอาจจะไม่แรงที่สุด แต่ใช้งานสบายใจ

เพราะห้องเครื่องยนต์รุ่นนี้แน่นมากๆๆ และระบบไฟฟ้าเยอะ

การจะเอากล่องดันรางหรือยกหัวฉีดอะไรพวกนี้ไปหลอกมัน ไม่ง่ายเหมือนกะบะครับ

อีกอย่างเข้า 0 เช็คไม่เจอด้วย ประกัน3ปี/100000โลยังอยู่

ขับสี่ TURBO จาเอาอารายอีก

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

อันนี้ Remap แล้ว ปิดคันเร่งไฟฟ้าเอาไว้

ผบ.ขอทดลองขับแบบเหยียบคันเร่งมิดครับ และผมเลื่อนเปลี่ยนเกียร์ให้ครับ

ถ้าจะให้เร็วกว่านี้ ต้องเหยียบแบบๆๆ อมคันเร่งครับ จะขึ้นดีกว่านี้อีกครับ

คือ บุคลิกของรถต้องเหยียบแบบ อมคันเร่งครับ ค่อยๆๆรีดคันเร่ง รถจะวิ่งดีกว่าแบบเหยียบจมพื้น

remap ecu จบแบบไม่มีปัญหาอาจจะไม่แรงที่สุด แต่ใช้งานสบายใจ

เพราะห้องเครื่องยนต์รุ่นนี้แน่นมากๆๆ และระบบไฟฟ้าเยอะ

การจะเอากล่องดันรางหรือยกหัวฉีดอะไรพวกนี้ไปหลอกมัน ไม่ง่ายเหมือนกะบะครับ

อีกอย่างเข้า 0 เช็คไม่เจอด้วย ประกัน3ปี/100000โลยังอยู่

แหล่มเลยครับ remap อีกเสียง  + คันเร่งไฟฟ้า