ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับ อุปกรณ์ชาร์จไฟในรถ 2ช่อง ตรงที่จุดบุหรี่  (อ่าน 9921 ครั้ง)

ออฟไลน์ ChotLife

• Sr. Member
พอดีตอนนี้เกิดปัญหา ช่องไม่พอครับ
ผมเป็นคนที่เดินทาง ตจว. ใช้มือถือนำทางประจำ
เลยซื้อที่เสียบชาร์จไฟในรถมา เป็น USB 2 Port
แต่ตอนนี้อยากได้กล้องติดหน้ารถด้วย ซึ่งปัญหาคือ
ที่ชาร์จไฟกล้องหน้ารถ มันไม่ใช่เสียบ USB ธรรมดา
แต่มันเป็นหัวใหญ่กลมๆ เหมือนกับที่ผมซื้อมาใช้ชาร์จมือถือ
เท่ากับว่าตอนนี้ ต้องการที่เสียบแบบในรูป
แต่อยากได้แบบอย่างดี ไม่เอาพวกของจีนถูกๆ
กลัวมีปัญหาเรื่องไฟไหม้รถ แล้วมันจะจ่ายไฟเต็มวัตต์มั้ยครับ
ของ USB ผมมันมี 2ช่อง ไฟออก 2.4 กับ 1แอมป์

มีใครพอแนะนำได้บ้างมั้ยครับ

http://th.aliexpress.com/item/Two-Way-12V-DC-Car-Charger-Cigar-Cigarette-Lighter-Double-Power-Adapter-Socket-Splitter/32276855899.html

ออฟไลน์ sukhontha

• Hero Member
ไม่มีปัญหาครับ  ดูที่มีมาตรฐานก็พอ  ที่จุดบุหรี่  ใช้ได้เกิน 10 แอมป์แปร์เล็กน้อย  ฟิวส์ยังไม่ตัดครับ

ออฟไลน์ mamaman

ซื้อตัวขยาย ไม่มีปัญหาครับ
เอายี่ห้อดีๆ หน่อย

ออฟไลน์ ps000000

ใช้ตัวแยก ไม่น่ามีปัญหา

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

• Sr. Member

ผมสั่งซื้อตัวในรูปมาใช้ จาก aliexpress ใช้ดีไม่มีปัญหาครับ
มี USB 2 ช่อง ใช้ชาร์จมือถือได้ ส่วนช่องเสียบจุดบุหรี่ผมใช้เสียบ GPS กับ กล้องหน้ารถ

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
แนะนะหา USB Port มาติดตรงปุ่มสวิตช์สำรองครับ แบบ 2 port พวก USB ก็ชาร์ตช่องนี้ไปครับ

พวกที่ต้องใช้ที่จุดบุหรี่หัวกลมก็เสียบตรงไปครับดูเรียบร้อยกว่า

ของผมมีแต่กล้อง และ GPS ที่เป็นหัวกลม พวกมือถือก็เสียบช่อง USB ไปครับ

8) 8)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Newhang

ใช้พวก fast charging ครับ ยี่ห้อพวกนี้ได้รับการรองรับก่อน ก็จะมีคุณภาพกว่าทั่วไปครับ พวก aukey

ออฟไลน์ madboy

ผมหาช่องชาร์ตแบบขยายเพิ่มเติม 1 หรือ 2 ช่องแล้วแต่

ตัดปลั๊กตัวผู้ออก ต่อกับ fuse tap แบ้วเอาไปซุกไว้ใต้คอนโซลสำหรับกล้องหน้ารถอย่างเดียวครับ  ;D

ออฟไลน์ Sencha

• Full Member
เคยซื้อตัวขยาย 12v 3 ช่อง USB 1 ช่อง ที่ด้านบนเป็นสีเงินด้านล่างเป็นสีดำ รูปแบบเพจเกจออกโทนดำๆ

ซื้อมาดึงเข้าดึงออกไม่กี่ครั้ง ''พัง'' อย่าซื้อรุ่นนี้โดยเด็ดขาด

ออฟไลน์ Sit: )

Powerbank ไหมครับ

ออฟไลน์ ake_mae

• Newbie
  • *
ลองดูรุ่นนี้เพิ่มได้ 3ช่อง มีปุ่มกดเปิด-ปิดแบบสัมผัส
ซื้อมา(autobacs)ราคาถูกว่า เว็บที่ให้ไปนะครับ แบบ 2ช่องก็มี ลองไปเดินดูครับ

วัสดุงานดีสายยาว หัวjack มีฟิวส์ให้
ปุ่มกดเปิด ใช้นิ้วแตะไฟก็ติดครับ แตะอีกทีก็ดับ ไฟก็ไม่จ่ายเข้าช่องตามที่เราใช้

ที่ใช้มา
แสง ที่ปุ่มเปิด-ปิด แยงตาไปหน่อย ถ้าชอบสีสัน ก็ok
กับอีกอย่างปุ่มเปิด-ปิด ที่เป็นแบบสัมผัส ไม่กดก็ไม่ปิด มันจะติดตลอดครับ

สรุปส่วนตัว ผมok ใช้งานได้ดีครับ
http://www.lazada.co.th/saiwa-f-240-3-socket-332207.html

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ผมสั่งซื้อตัวในรูปมาใช้ จาก aliexpress ใช้ดีไม่มีปัญหาครับ
มี USB 2 ช่อง ใช้ชาร์จมือถือได้ ส่วนช่องเสียบจุดบุหรี่ผมใช้เสียบ GPS กับ กล้องหน้ารถ

ผมว่าแบบนี้เจ๋งดีครับ ครบตามที่จขกท.ต้องการเลย

ออฟไลน์ Fly to dream

แบบมาเพิ่มหลายๆช่อง ควรพ่วงออกมาแปลงเป็น USB หลายๆหัวดีกว่าครับ

ไอแบบที่ออกมาเป็นหัว 12v หลายๆหัวในรถนั้น เปลี่ยนฟิวว์เป็นว่าเล่น
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย