ผู้เขียน หัวข้อ: กันชน sunny neo อ้า  (อ่าน 2284 ครั้ง)

ออฟไลน์ june_lol

• Jr. Member
  • **
กันชน sunny neo อ้า
« เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 22:33:03 »
คือผมไปถอยรถชนขอบปูนอ่ะครับ กันชนหลังเป็นรอย คราวนี้กันชนเหมือนมันงออ่ะครับ
ลองส่องดูมันมีตัวยึดอยู่ข้างในผมพยามดันๆ มันก็กลับล็อกเข้าที่แต่ผ่านไปซักพักมันเด้งออกมาเหมือนเดิม
แบบนี้ต้องถอดกันชนออกมาแล้วใส่ใหม่เลยรึเปล่าครับ?

ออฟไลน์ Blue Diamond

• Newbie
  • *
Re: กันชน sunny neo อ้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 09:15:08 »
ต้องลองถอดกันชนมาใส่ใหม่ดูครับ และอย่าลืมดูว่ามีส่วนไหนเสียหายจากการชนรึป่าว

เพราะถ้ามี เช่น พลาสติกตรงจุดยึดขาด เวลาใส่ไปแล้วก้อจะเด้งออกมาเหมืนเดิมครับ

ออฟไลน์ june_lol

• Jr. Member
  • **
Re: กันชน sunny neo อ้า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 02:53:01 »
ต้องลองถอดกันชนมาใส่ใหม่ดูครับ และอย่าลืมดูว่ามีส่วนไหนเสียหายจากการชนรึป่าว

เพราะถ้ามี เช่น พลาสติกตรงจุดยึดขาด เวลาใส่ไปแล้วก้อจะเด้งออกมาเหมืนเดิมครับ
ครับขอบคุณครับ