ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามความเห็นหน่อยครับเรื่องราคาขายต่อ Jazz 2004 A/T iDSI แอร์แบ็กคู่ สภาพดี  (อ่าน 11744 ครั้ง)

ออฟไลน์ Terng

• Hero Member
คือที่บ้านกำลังจะขายครับ แต่ผมลองเสิชราคาดูแล้วทั้งจาก one2car และใน Dealfish ก็เห็นว่าราคามันแกว่งเอามากๆ คือมีตั้งแต่ 340,000 (แต่งเละเทะ ดูน่าจะเยินเอาเรื่อง) ไปจนถึงประมาณ 430,000 เลย (สภาพดูเดิมๆมาก แต่เป็นรถเต๊นท์ไม่รู้ว่าย้อมมาหรือเปล่า เพราะห้องเครื่องก็ล้างเสียสะอาดยังกะรถป้ายแดง) และไม่มีใครแจ้งระยะไมล์รถเลยสักคน จึงสงสัยว่า ราคาที่ควรจะเป็นของรถ Honda Jazz ปี 2004 รุ่นท๊อปของตัว iDSI (มีแอร์แบ็กคู่ เกียร์ออโต้) ควรจะเป็นเท่าไหร่กันแน่ครับ? คันที่บ้านผมนี่สภาพตามรูปเลย เป็นรถจ่ายตลาด-รับส่งลูกหลาน จึงวิ่งทุกวัน ไมล์รถ 23x,xxx กม. โดยประมาณ ข้างในยังสภาพดีมากอยู่ครับ หุ้มเบาะหนังแท้สีดำมาทั้งคันตั้งแต่ตอนออกรถ และติดที่วางแขนตรงกลางเพิ่มเติมมา เครื่องและเกียร์ยังฟิตเหมือนเดิมไร้ปัญหา โดยเฉพาะเกียร์ผ่านสองแสนโลมาแบบลุ้นระทึก แต่ก็ไม่เห็นมีปัญหาที่คนเค้าเจอๆกันครับ เช็คศูนย์ตลอด รบกวนขอความคิดเห็นด้วยครับว่าราคาควรอยู่ที่เท่าไหร่? (จริงๆมีในใจ แต่อยากรู้ความเห็นจากทุกๆคนก่อนครับผม  ;) )

ปล. ขอลงรูปไฟล์เดียวแบบความละเอียดต่ำนะครับ เพราะแค่อยากขอความเห็นประกอบการขาย เดี๋ยวจะผิดกฎที่ห้ามขายของครับ แต่ถ้าทางเว็บเห็นว่าไม่สมควรก็ลบได้เลยครับ  :)
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid

ออฟไลน์ Ruksadindan

คงต้องต่ำกว่า Eco Car CVT เครื่องม้าน้อยเลยล่ะครับ เพราะได้ข่าวว่าเครื่อง iDSI ไม่ค่อยมีมากนักเรื่องกำลังวังชา..บอกได้ว่าเสียเปรียบ

คงต้องต่ำกว่า Eco Car CVT เครื่องม้าน้อยเลยล่ะครับ เพราะได้ข่าวว่าเครื่อง iDSI ไม่ค่อยมีมากนักเรื่องกำลังวังชา..บอกได้ว่าเสียเปรียบ

หมายถึงว่าน่าจะอยู่ราวๆ 400,000 หย่อนๆหน่อยปะครับ?

ปล. ตอนแรกก็เห็นคนบอกกันแบบนั้น แต่ที่ขับดูมันก็ใช้งานได้ดีไม่มีปัญหาเลยนะครับ ช่วง 0-60 มาไวดี ใช้ในเมืองคล่องแคล่วมาก ยกเว้นอยากเอาไปไล่แข่งกับชาวบ้าน นั่นอีกเรื่องนึง = ='
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT

ออฟไลน์ csamabat

• Sr. Member
ส่วตัวผมเข้าใจว่า jazz กับ yaris มือสอง ปล่อยยากเลยครับ คนที่สนใจรถแบบนี้ ไปถอย อีโคคาร์ป้ายแดง คุ้มกว่า รถใหม่กว่าเยอะในราคาไม่ต่างกันเท่าไหร่ เพราะถ้าหผ่อนด้วยแล้่ว รถใหม่คุ้มกว่าเยอะมาก
ต้องขายคที่อยากได้ 1500 cc จริงๆ ที่เมิน 1200cc
เรื่องราคาผมไม่ทราบจริงๆครับ แต่ส่วนตัวคิดว่าไม่ควรเกินมากสุด 3.5-3.6 แสน ครับ  เพราะไม่ใช่ Vtec ด้วย และ ไมล์เยอะ (เป็นเต้นท์เขาคงไปกรอไมล์เอา ได้เรื่องของจิตวิทยา  :D)

โชคดี ผมขายรถพี่สาว ไป 2ปีก่อน yaris 1.5 E AT ปี 2006 ตอนนั้น ได้ 4.5 แสน วิ่งไป5หมื่นกว่าโล เพราะไำด้ข่าว อีโคคาร์จะมา :D

ลองลงใน www.taladrod.com ดูครับ
1990 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 bmw e36 318iA 4 door
1992 bmw e30 318i At  4door
1993 bmw e36 318i 4 door
1985 bmw e30 325iS cope
1991 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 toyota corolla ae92  1.6 se limited
1993 toyota corolla ae101 1.6 Lx limited
1991 Nissan nv van SLX 1.6 At
2006 toyota avanza 1.3 E Mt

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
จากธนชาตินะครับ

http://www.thanachartbluebook.com/search.asp

ส่วนตัวแล้วราคานี้ขายยากครับ ถ้าคนซื้อมือสองเอาไปจัดเองเจอดอก+แวทเข้าไปงี้อ่วมเลยราคารถแค่ 3 แสน 6 หมื่น ผ่อนแล้วโดนเพิ่มอีกแสนห้าและราคานี้ถ้าซื้อมือสองจริงเอาคันใหญ่ๆไปเลยเพิ่มอีกไม่มาก แล้วถึงเครื่องเกียร์ไม่มีปัญหาแต่วิ่งมาสองแสนกว่าคนซื้อถ้าไม่รู้จักกันเค้าไม่รู้หรอกว่าเราใช้งานยังไงรู้แต่วิ่งกระจาย แต่ยังไงก็ลองลงขายดูครับถ้าไม่ได้ก็ค่อยลดราคาลง
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

โอ้ ขอบคุณทุกความเห็นมากเลยครับ จริงๆก็ประเมินไว้ในใจที่ 365,000 เต็มที่เหมือนกันครับผม  ;) จะได้เป็นแนวทางในการตั้งราคาได้ถูกต้อง ขอบคุณมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ส่วตัวผมเข้าใจว่า jazz กับ yaris มือสอง ปล่อยยากเลยครับ คนที่สนใจรถแบบนี้ ไปถอย อีโคคาร์ป้ายแดง คุ้มกว่า รถใหม่กว่าเยอะในราคาไม่ต่างกันเท่าไหร่ เพราะถ้าหผ่อนด้วยแล้่ว รถใหม่คุ้มกว่าเยอะมาก
ต้องขายคที่อยากได้ 1500 cc จริงๆ ที่เมิน 1200cc
เรื่องราคาผมไม่ทราบจริงๆครับ แต่ส่วนตัวคิดว่าไม่ควรเกินมากสุด 3.5-3.6 แสน ครับ  เพราะไม่ใช่ Vtec ด้วย และ ไมล์เยอะ (เป็นเต้นท์เขาคงไปกรอไมล์เอา ได้เรื่องของจิตวิทยา  :D)

โชคดี ผมขายรถพี่สาว ไป 2ปีก่อน yaris 1.5 E AT ปี 2006 ตอนนั้น ได้ 4.5 แสน วิ่งไป5หมื่นกว่าโล เพราะไำด้ข่าว อีโคคาร์จะมา :D

ลองลงใน www.taladrod.com ดูครับ

แต่ผมปล่อย Yaris S Ltd แท้ ไป ได้ 390k นะ วิ่งไปหกหมื่น ต่างกันสองปี ก็ถือว่าเสื่อมราคาไปไม่มากกว่ากันมั้งครับ

ออฟไลน์ BaDMojo

• Jr. Member
  • **
อยู่ประมาณ 350,000 +- นิดหน่อยครับ

พี่ที่รู้จักขายไปปีที่แล้ว

แต่ถ้าเข้าเต้นท์คงไม่น่าถึงนะครับ ลองดู  ::)