ผู้เขียน หัวข้อ: Chevrolet เตรียมส่ง Captiva MC - Colorado High Country Storm ในงาน Motor Expoนี้  (อ่าน 17322 ครั้ง)

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
Re: Chevrolet เตรียมส่ง Captiva MC - Colorado High Country Storm ในงาน Motor Expoนี้
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2015, 09:04:15 »
ไม่มี model ใหม่เลย แบบนี้กระตุ้นตลาดยากนะครับ

ออฟไลน์ MUK

Re: Chevrolet เตรียมส่ง Captiva MC - Colorado High Country Storm ในงาน Motor Expoนี้
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2015, 09:52:35 »
สวยดีครับ
มองในแง่ดี การลากโมเดล ยาวๆ  ทำให้อะไหล่เยอะ และบริษัท ยังใส่ใจกับรุ่นนี้อยู่ ทำให้เราดูแลรถได้ยาวๆ
น้าผม ผู้หญิง 3 พี่น้อง ออกรถ Cap 3 คน 3 คัน จริงๆ รุ่นนี้ผมก็ชอบ นะ แต่ ถ้าให้ซื้อ ผมว่า รถมันไม่ถึกสำหรับผม
แต่เจ้า Colorado ผมก็ชอบครับ เครื่องยนต์เขาดี แต่ทำไมยอดขาย เหมือนจะม้วนเสื่อกลับบ้านเลยครับ
 :)

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2015, 00:19:31 »
สวยดีครับ
มองในแง่ดี การลากโมเดล ยาวๆ  ทำให้อะไหล่เยอะ และบริษัท ยังใส่ใจกับรุ่นนี้อยู่ ทำให้เราดูแลรถได้ยาวๆ
น้าผม ผู้หญิง 3 พี่น้อง ออกรถ Cap 3 คน 3 คัน จริงๆ รุ่นนี้ผมก็ชอบ นะ แต่ ถ้าให้ซื้อ ผมว่า รถมันไม่ถึกสำหรับผม
แต่เจ้า Colorado ผมก็ชอบครับ เครื่องยนต์เขาดี แต่ทำไมยอดขาย เหมือนจะม้วนเสื่อกลับบ้านเลยครับ
 :)

ปัญหาไม่ได้อยู่ที่รถ
แต่อยู่ที่ผู้จำหน่าย+การบริการ ในไทย ต่างหากครับ ที่ทำให้ผู้ซื้อขาดความมั่นใจ

ไม่เพียงแต่ยี่ห้อ Chev นะครับ แบนด์ ยุโรป , เกาหลี ฯลฯ ก็เป็น
ญี่ปุ่น บางแบรนด์ ก็ยังมีเรื่องเสียวๆ ให้เห็นเป็นระยะ เช่นกัน
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2015, 14:30:01 »
ถ้ามองแค่ความงาม  ไฟ DRL ลายเส้นยังไม่ลงตัว ดูตลก ๆ

แต่ดูรวม ๆ แล้วยังสวยหรูอยู่ครับ (ไม่รู้ว่าเปลี่ยนหน้าปัดใหม่ด้วยป่าว ?)

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2015, 22:11:07 »
Chev หา SUV มาแทน Cap ไม่ได้หรอเนี่ย ผมว่ารถมันดีนะ มันยังดูไม่ตกยุคแบบ Escape ตัวเก่าเลย แต่ควรหา Mode; ใหม่มาแทนได้แล้ว
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย